Announcement

Collapse
No announcement yet.

[<[ SHARE VIDEO GamePlay ]>] มาร่วมกันแชร์วิดีโอขณะเล่นเกมส์กันครับ ^ ^

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Beaver_XT View Post
    ^
    ^
    มันเอ๋อ ลองโหลดด่านใหม่หรือปิดเกมแล้วเข้าใหม่ดูครับ ออใช่ บางด่านก็ไม่มีกล้องให้ส่องเน้อ
    ผมลองรีหลายแล้วครับ ยังใช้กล้องไม่ได้อยู่ดี

พอดีไปหาข้อมูลเว็บนอกมา เขาบอกให้ปรับการซูมเป็นแบบกดค้าง(Hold)เหมือนเดิม จะใช้กล้องได้ปกติ

เซ็งเลยครับ ถนัดคลิกซูมซะด้วยสิ ฮา

Comment

อ่อ คลิ๊กขวาแล้วซูมค้างใช่ป่ะครับ แล้วพอจะยกเลิกซูมต้องคลิ๊กขวาอีกที

ลองหัดเล่นแบบคลิ๊กขวาค้างไว้ซิครับ พอปล่อยนิ้วก็ยกเลิกซูม เล่นแบบนี้จะเร็วและคล่องตัวกว่านะครับ

ตอนแรกๆอาจไม่ถนัดและเมื่อยนิ้ว แต่พอชำนาญแล้วจะชอบครับ มันจะทำให้การเข้าโจมตีของเราเป็นไปด้วยความรวดเร็วครับ

Comment

เกมออนไลน์ครับกับ Path of Exile อัดกับโปรแกรมของ Nvidia ShadowPlay ได้เป็นไฟล์ MP4 แล้วผมเอามาตัดต่อ ใน Premiere pro อีกที โปรแกรมนี้อัดต่อเนื่องได้สูงสุด 10 นาที ครับขนาดไฟล์จะอยู่ที่ 3.6-3.8 GB ที่ความละเอียด 1920*1080P 60fps นะครับ

สเป็คเครื่อง

CPU : Xeon E5-2660 2.20 GHz
        M/B : MSI X79A-GD65 8D
        RAM : 16GB DDR3 bus 1600 Mhz
        VGA : NVIDIA ZOTAC GTX670 4GB
        PSU : Aerocool 750 WATTS

Comment

เล่นแล้วอัดวีดีโอ กลับมาเปิดดู
          ทำไมมันสวยขนาดนี้ ตอนเล่นสงสัยไม่คอยได้ดูยิงอย่างเดียว
          1920*1080 สุดทุกอย่าง

Comment

จัดไปแบบกว้าง ๆ อีกเกม Assetto Corsa
            BORKED

Comment

Comment

แบบเต็มจอ ร้อนกว่า เฟรมตก

Comment

แถมอีกอัน กว่าจะอัพเสร็จ 3ชม. TOT มันเยี่ยมมาก

Comment

ผมดูคลิปของทุกท่านแล้ว ขอชมว่าอัดคลิปกันได้ดีทุกท่านเลยครับ ^ ^

Comment

Frostbite แต่ไม่ใช่ Battlefield...
                      Need For Speed Rivals นิ่ง ๆ ที่ 30 FPS เพราะถูกล๊อกไว้
                      BORKED
                      แสบตากับแสงสีชิบเป๋ง ดูในวีดีโอก็เท่ดี แต่พอเล่นจริงแล้วอยากอ้วก กำลังหาที่ปิดอยู่

อาจจะไม่มีเสียงนะครับ ดูแล้วเหมือนโดน mute เพราะเพลงในเกม...
                      Last edited by Beaver_XT; 19 Nov 2013, 17:47:21.

Comment

นั่งดูเพลินเลยครับ ช่วงนี้ผมไม่ได้เล่นเกมส์ขับรถเลย ^ ^

เด๋วหัดขับฮอให้เก่งๆแล้วจะอัดคลิปมาลงให้ดูดีกว่า

Comment

^
                          ^
                          ขนาดเคลื่อนที่ใน 2 มิติผมยังชนแหลก ขับเครื่องบิน, ฮ. พวกนี้ไม่ต้องคิดเลยครับ ตกตั้งแต่ไปไม่ถึงไหน 555+ แต่ชอบดูคนอื่นเล่นนะ

มาต่อกับ NFS Rivals แบบจอยาวบ้าง
                          BORKED

Comment

ลองอัพอีกรอบ แปลงให้ชัดขึ้นนิสนึง

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                              ^
                              ^
                              ขนาดเคลื่อนที่ใน 2 มิติผมยังชนแหลก ขับเครื่องบิน, ฮ. พวกนี้ไม่ต้องคิดเลยครับ ตกตั้งแต่ไปไม่ถึงไหน 555+ แต่ชอบดูคนอื่นเล่นนะ
                              ผมชอบดูคุณ Widgitybear ขับฮอเกมส์ BF4 โชว์ใน twitch อ่ะครับ เลยอยากจะขับเป็นบ้าง ^ ^

Originally posted by Hirasawa View Post
                              ลองอัพอีกรอบ แปลงให้ชัดขึ้นนิสนึง
                              เด๋วดูดด้วย IDM มาดูครับ ตอนนี้โหลดบิทรายการเกาหลีอยู่ครับ ^ ^

Comment

ยังไม่มีใครอัพ ก็จัดไปโลด MAX ทุกอย่าง TXAA x2 ครับ
                                BORKED

Comment

Working...
                                X