Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านHWHลดราคา PSU Asus A-55GA 550W 2500บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by aknetwork View Post
    ถามหน่อยครับตัวนี้วัตเต็มป่าวครับ(ของ จขกท)
    ตัวนี้ตอนเปิดตัวขายอยู่ที่ราคา4200บาทนะคับ ด้วยระดับราคาขนาดนี้และยี่ห้อAsusน่าจะเป็นประกันได้ว่า น่าจะดีพอตัว

ลองดูแต่ล่ะท่านที่เคยใช้สิคับ เอาไปใช้กับการ์ดจอที่กินไฟสูงๆทั้งนั้นได้อย่างไม่มีปัญหา

พวกการ์ดรุ่น GF8800GT-GTS HD3850-HD3870 HD2900GT-PRO-XT ใช้ได้แบบสบายๆ

เวปOCZก็มีเอาไว้ใช้ทดสอบในแลปหรือออกงานอีกด้วย ถามนายไอซ์น่าจะรู้ดีที่สุดคับ

โดยส่วนตัวผมว่าคุ้มค่าคุ้มราคามากกว่าไปซื้อEnermax460W ใช้กับไฟAC110v-220vได้เลยโดยไม่ต้องมีสวิชเลือกแรงดันไฟ

Psuมันปรับของมันเองคับ เทคโนโลยีของAsusกับวิศวะกรAsusที่ออกแบบคงไม่ทำผลงานอะไรที่กะหลั่ว

ออกมาทำให้เสียชื่อเสียงAsusแน่นอน ก่อนตัดสินใจผมว่าลองอ่านบทความที่ทำลิ้งไว้ให้ก่อนดีกว่าคับ

จะใช้รู้ทุกมุม ลองเทียบกราฟที่ทดสอบEnermax กับของ Asus ดูก็จะรู้แจ้งเห็นจริงคับ

Comment

Originally posted by nudragon View Post
      Asus 550w ตัวนี้ก็เคยใช้อยู่หลายเดือนเลยครับ ไฟนิ่งพอสมควรแต่สายไฟเยอะเหมือนกัน รกพอสมควรถ้าเคสเล็กเพราะมันถอดสายไม่ได้

TT 700watt ไฟตกเยอะเหมือนกัน liberty ก็พอทน

ตึกคอมพ์พัทยามันอยู่ตรงไหนหว่า ปกติผมเดินแต่ตึกคอมพ์ศรีราชา

ใกล้บ้าน ^^

ตอนนี้ delta 350 watt 390 bath ถูกไฟนิ่งใช้ได้เลยครับ คุ้มค้าาา เอามาพ่นมี เก็บสายสวยๆ ไม่ไม่น้อยหน้าตัวใหญ่ ๆ
      ตึกคอมพัทยาอยู่ที่พัทยาใต้คับ ก่อนที่จะถึงทางเข้าฮอลลี่วู๊ดพัทยาคับ รถติดพอสมควรคับ

ตอนแรกที่ผมใช้ Psuที่ติดมากับเคสมันก็เล่นกับHD3870ได้นะ แต่เวลาที่ไปดูแรงดันไฟวีคอร์ ในไบออสเมนบอร์ด

จากที่ปรับไฟไว้ 1.3V ไฟที่จ่ายด้วยPsuสังกะสีที่ติดมากับเคสมันวิ่งขึ้นๆลงๆคับระหว่าง1.25V-1.3Vได้มั้ง

แต่พอเปลี่ยนPsuใหม่ใช้ของAsus ไฟวีคอร์นิ่งเลยคับค้างที่1.3ตลอดมีวิ่งขึ้นๆลงๆก็แค่เศษๆไม่เท่าไหร่แต่ที่แน่ๆ

ดูที่ตัวเลขสองหลักจะเห็น1.3V เต็มๆเลยคับ แบบนี้จ่ายไฟได้พอแน่ๆและก็รักษาระดับแรงดันไฟได้นิ่งด้วย

ไม่ต้องกลัวเรื่องวัตต์ไม่เต็มคับ

Comment

ผมโทรไปถามสาขาที่หาดใหญ่ เขาบอกว่าของหมดแล้ว T_T
        งั้นถอย HDD ก่อนแล้วกัน

Comment

อยากได้ไว้เหมือนกัน ไว้รับของแรง

Comment

ไม่รู้ว่าที่สาขาอื่นจะมีของอีกมั๊ย
            ที่หาดใหญ่สั่งไม่ได้อ่ะ เขาบอกของหมด เศร้าเลย
            แล้วกับเจ้า Enhance ENP-5150GH ตัวไหนดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
              ไม่รู้ว่าที่สาขาอื่นจะมีของอีกมั๊ย
              ที่หาดใหญ่สั่งไม่ได้อ่ะ เขาบอกของหมด เศร้าเลย
              แล้วกับเจ้า Enhance ENP-5150GH ตัวไหนดีกว่าครับ

ผมว่าEnhance ดีกว่้าคับผม ^^

Comment

งั้นเก็บตังถอย Enhance ล่ะกัน
                แต่รุ่นไหนดีละราคาต่างกันเกือบพัน ENP-5150GH กับ ENP-5150G ?

Comment

เหอ ๆ ไม่ต้องคิดจะซื้อครับ ไม่มีของเลยซักกะร้าน ผมไปเดินมาวันนี้
                  สุดท้ายก็เลยหวด Silverstone 560w มา 4200 แพงกว่าบาน เหอ ๆ

Comment

ตอนผมไปซื้อที่ร้านเขาก็ไม่มีของนะคับ แต่ผมสั่งซื้อจากร้านHWHสาขาตึกพัทยาเอาคับ

แล้วก็รอของให้เขาส่งจากกรุงเทพมาให้คับ อยากได้ของดีราคาถูกก็รอได้ อิอิ

Comment

มันแฝดคนละฝากะcm

Comment

ในกทม.ของหมดแล้วครับ เพิ่งโทรไปถามมา TOT

Comment

อ้าว !!! PSU หมด แล้วโทรไปถาม TOT (องค์การโทรศัพท์) ทำไมล่ะครับ ^^

Comment

อ้าว !!! PSU หมด แล้วโทรไปถาม TOT (องค์การโทรศัพท์) ทำไมล่ะครับ ^^

Comment

เหอๆ

Comment

ตอนผมซื้อตัว 450 W 2200 เองง่ะ แต่จะว่าไปเพิ่มแค่ 300 ก็คุ้มกว่าอยู่ดีล่ะนะ T T

Comment

Working...
                                X