Announcement

Collapse
No announcement yet.

กาดจอ ati ภาพเหมือนกันหมดทุกรุ่นมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by samutss View Post
    น่าจะเหมือนกันนะครับ อยู่ที่การเชื่อมต่อ รุ่นเก่า HDCP รุ่นใหม่ HDMI
    แล้วอย่างในกรณี X 300 ใช้ต่อออก D-SUB กับ HD 3850 ใช้หัวแปลง DVI ต่อออก D-SUB
    โดยใช้ LCD 17 นิ้วธรรมดาที่มีแค่ D-SUB อย่างเดียวละครับ (หมายถึงการเชื่อมต่อ)มันยังต่างกันหรือเปล่า คือผมใช้เป็น แต่ ยังไม่รู้สรรพคุณ แล้วพอดีเห็นความต่างของภาพที่แสดงออกมาครับ

Comment

Originally posted by ป้าหวาน View Post
      แล้วเรื่องที่ได้ยินมาว่า ATI ชอบมีปัญหาที่ไดเวอร์ล่ะคะ ยังมีอยู่ป่าวคะ กำลังจะย้ายจากค่าย GeForce ลองATI บ้างแต่ก็กลัวๆกล้า เพราะความรู้เรื่องคอมมีแค่ระดับอนุบาลค่ะ
      ตอนนี้มีปัญหาทั้งสองเลยครับ

Originally posted by ginvi[ View Post
      แล้วอย่างในกรณี X 300 ใช้ต่อออก D-SUB กับ HD 3850 ใช้หัวแปลง DVI ต่อออก D-SUB
      โดยใช้ LCD 17 นิ้วธรรมดาที่มีแค่ D-SUB อย่างเดียวละครับ (หมายถึงการเชื่อมต่อ)มันยังต่างกันหรือเปล่า คือผมใช้เป็น แต่ ยังไม่รู้สรรพคุณ แล้วพอดีเห็นความต่างของภาพที่แสดงออกมาครับ
      สัญญานภาพที่ออกมานะใช่ไหมครับ

Comment

ของพวกนี้ใช้ตาดูไม่ได้หรอกครับ มันต้องมีจิตวิญาณ เพราะมันเป็นสิ่งที่ต้องสื่อเข้าไปในจิตใจส่วนลึก

รู้สึกจะไม่เกี่ยว

Comment

อุปาทน-*-

Comment

คุณคิดไปเองแล้วหล่ะครับ ที่บอกว่า HD2000 Series กับ 3800 Series ต่างกัน เหอๆ

http://www.guru3d.com/article/Videocards/485/4/

ลองอ่าน ดูนะครับ

แต่ผมไม่เถียงนะว่า x1000 Series กะ x100 นั้นต่างจากพวกตระกูล HD

Comment

http://www.guru3d.com/article/content/443/3/

Comment

เพิ่งย้ายค่ายงับ

Comment

หุหุหุ

Comment

อ่านะ

Comment

Working...
                    X