Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 8800GTSมือ2 กับHD3850 มือ1 จะเลือกใครดีนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รวมๆหลายๆอย่าง 8800gts640 ยังเหนือกว่า3870อีกนะครับ ทิ้ง3850พอควรเลย

แต่ถ้าตัว 320 ก็พอกับ 3870
    Attached Files

Comment

ถ้า8800GTS มือสองมันราคาเท่ากับ3850 มือ1 ถ้าชอบแรงก็8800แรงกว่าหน่อยๆ แต่ก็เปลืองสล๊อต+ไฟ กว่านิดนึง

Comment

Originally posted by Some1 View Post
        เวบนอกครับ จำไม่ได้เหมือนกันว่าที่ไหน แต่ก็ดีกว่าไม่เกิน 5 เฟรมเองมั้ง แล้วก็มีไม่กี่เกม ผมเห็นที่เขาทดสอบส่วนใหญ่มันไม่ต่างกันเท่าไหร่ ถึงต่างมากเฟรมเรตก็เกิน 40 เฟรมทั้งคู่ เล่นจริงก็มองไม่ออกหรอก
        ครับผม แต่สำหรับผมก็ว่ามันต่างกันพอสมควรในบางเกมนะ แต่บางเกมก็ไม่ต่างกัน ต้องลองเล่นเองถึงจะรู้ครับ

Comment

3850 การผลิตเล็กกว่า ประหยัดไฟ ความร้อนต่ำกว่า สบายใจครับ

Comment

3870มือ 2 ^^ ล้อเล่นน่ะ เป็นผม เลือก 3850คับผม

Comment

โอเคงั้นสรุปให้เลยดีกว่า ถ้าหา 8800GTS 320 มือ 2 ได้ ระยะประกันถูกใจ สภาพถูกใจ ราคา 6 - 7,000 ไม่เกินนี้ก็เอาเลยครับ แต่ถ้าขี้เกียจหา ไม่อยากรอ 3850 มีให้เกลื่อนกลาดเลยครับตอนนี้

ปล.แต่ 8800GTS 320 มือ 2 ตอนนี้ผมว่าหายาก มีคนไม่มากที่จะปล่อย 8800GTS 320 ออกแล้วตอนนี้ ส่วนใหญ่ช้ำใจกับราคาที่ได้ เอาไปซื้อ 8800GT ก็ใช่ว่าจะคุ้มเงิน อีกอย่างคือผมว่าเริ่มหมดช่วงที่คนจะปล่อยของแล้วล่ะ คนชักเริ่มซา ๆ ลงแล้ว

ปล2.แต่ถ้าผมจำไม่ผิด รู้สึกเมื่อเสาร์ที่ผ่านมาผมไปเจอร้านไหนไม่รู้ในพันธุ์ทิพย์ขายลดราคา 8800GTS 320 ด้วย จำไม่ได้ราคาเท่าไหร่ แต่ก็น่าสนใจอยู่เหมือนกัน ลองไปเดิน ๆ หาดูก็ได้ครับถ้าอยากได้

Comment

อยาก เรียน ถามเสริม นิด ว่า กาดจอแรงๆ พวก ท่านใช้ กัน กี่ปี ถึงเปลี่ยนเหรอครับ

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
                  อยาก เรียน ถามเสริม นิด ว่า กาดจอแรงๆ พวก ท่านใช้ กัน กี่ปี ถึงเปลี่ยนเหรอครับ
                  ถ้าตามกระแส ตามเกมส์ที่ออกใหม่ๆ สำหรับผมเปลี่ยนทุกซีรี่ย์ครับ 6--> 7--> 8 อีกไม่นานคงถอย 9 ครับ ตอนนี้ขาย 88GTX ไปแล้ว

Comment

ถ้าเล่นเกมเป็นหลักเอากันจริงๆคงประมาณ1ปีเปลี่ยนVGAทีนึงครับ คงไม่เกินปีครึ่ง

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
                      ยังไม่เคยใช้ของดีครับ ที่ผ่านมาใช้แต่ของห่วย ๆ ระยะเวลาเฉลี่ยนก็ 1 - 2 ปี แต่ตัวที่ใช้อยู่ตอนนี้น่าจะ 3 ปี กำลังจะเปลี่ยนพร้อมเครื่อง แล้วก็ก่ะว่าจะใช้ให้นานเท่านี้แหละครับ ไม่อยากตามมาก เปลืองเงินเปล่า ๆ

Comment

3850 มือ 1 ครับ ไม่ต้องคิดมาก

Comment

แล้วถ้า HD2900Pro มือ2 = 7000
                          8800GTS 320MB มือ2 = 7500 ล่ะครับ เลือกใครดี
                          เอ......เจ้าชู้ไปรึเปล่าเนี่ยเรา อิ อิ
                          รบกวนถามอีกทีนะครับ

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                            รวมๆหลายๆอย่าง 8800gts640 ยังเหนือกว่า3870อีกนะครับ ทิ้ง3850พอควรเลย

แต่ถ้าตัว 320 ก็พอกับ 3870
                            ขอบคุณครับ จะพรินท์ไว้ดูครับ

Comment

3850 สิครับ มีงบจับ CF โลด

Comment

fyo

Comment

Working...
                                X