Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2900XT vs HD3870 อันไหนแรงกว่ากันอะครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by SuKy View Post
    SP ของ ATi ต้องเอามาหาร 5 ครับ เพราะใน 5 ตัวจะมี 1 ตัวที่ทำงานได้เหมือน SP ของ nVidia (ส่วนอีก 4 ตัวไม่รู้ทำไรของมัน)
    เพราะงั้น 320/5 = 64 SP น้อยกว่า 88GTS ครึ่งนึง
    ตามสเปกมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ ครับ
    แต่ผลเทสมันก็แรงพอๆ กับ 96 ท่อของ 8800GTS G80 เดิมนะครับ

Comment

ว่าไป ดูจากประสิทธิภาพการประมวลผลแล้ว ของHD3850 ,HD3870กว่า 400กว่าGFLOP นะครับ ซึ่ง8800ทั้งหลาย ไม่เกิน 300GFLOPทั้งนั้น
      แต่เล่นเกมกลับสู้ไม่ได้ คงเพราะการออกแบบdriverมั๊งครับ
      เรื่องSP อีก 4 อันก็คงจะใช่ ที่ยังดึงพลังการ์ดออกมาไม่หมดซะที ซึ่ง คงดึงออกมาไม่หมดตลอดแหล่ะ - -'

Comment

NVIDIA
        เข้ามาเป็นสปาย ครับ อิอิ แอบมาสืบบ้าง

Comment

ของผมแรงกว่า ati 9550 อิอิ

Comment

เซียนเยอะจริงๆ ขอจดความรู้ด้วยคน

Comment

ตามสเป็ก 2900XT

จากการใช้จริง 3870

เล่นมาหมดระทั้ง 2 ตัว

Comment

ถามนิสนึงครับ จากการใช้จริง ที่ว่า 3870 แรงกว่า วัดจากอะไรครับผม

Comment

Originally posted by bowornku View Post
                  ถามนิสนึงครับ จากการใช้จริง ที่ว่า 3870 แรงกว่า วัดจากอะไรครับผม
                  ผมว่าเค้าวัดการจากใช้งานจิงนะพวกการเล่นเกมอะ เดาๆ เอาๆ

แต่ผมว่าOnboard แรงสุด 555+

Comment

hd 3870 X2 แรงกว่าคับฟันธง

Comment

Originally posted by adtakontw View Post
                      hd 3870 X2 แรงกว่าคับฟันธง

โอ้อารายว้ามานจาออกแว้วหรอ อุ้ยๆมันๆ

ขอบคุงสำหรับข้อมูลนะคับ

Comment

ที่แน่ๆ เวลาใช้งานจริง เล่นเกมส์ HD3870 512BM DDR4 ลื่นกว่า 8800GTS 320MB OC Edition เชื่อผมดิ

Comment

Originally posted by bowornku View Post
                          fpsของทุกเกมครับ ไปดูผลเทสท์ได้ที่ทุกเวบนะ ผลเทสท์ทุกอันที่ผมเจอ3870แรงกว่า

Comment

ขอบคุณ สำหรับ ทุกความรู้ และ จขกท ที่ เริ่มประเด็นได้นะค้าบบ
                            ได้ความรู้เยอะเลยย กะลังจะ ซื้อ3870 พอดี หุหุ

Comment

จากที่อ่านเวป review ต่างๆแล้ว 2900XT แรงกว่า 3870 เล็กน้อยครับ แต่เป็นผมๆเลือก 3870 อยู่แล้ว ทั้งถูกกว่ามาก เย็นและเบากว่ามาก ดีไม่ดี 3870 ลากได้ไกลกว่า 2900XT ด้วยซ้ำ

Comment

Working...
                              X