Announcement

Collapse
No announcement yet.

P.4 กับ 3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P.4 กับ 3850

คือตอนนี้ผมกำลังเล็งๆการ์ดจอตัวใหม่อยู่คือ 3850 อะครับแต่ P.4 3.0E เก่าๆเนี่ยจะดึงประสิทธิภาพมันออกมาได้ขนาดไหน
    ถ้าไม่ดีผมจะได้คำนวนงบในการอัพคอมฯใหม่ทั้งชุด นี่สเปคผม
    cpu : P.4 3.0
    ram : ddr2 2G
    borad : gigabyte 8I915P
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ก็คงเล่นได้ คะเเนนก็คงไม่น่าเกลียดอะไรครับ ส่วนประสิทธิ์ภาพคงไม่ถึงกับต่ำมากมาย รอท่านอื่นก็ได้ครับ เพราะผมไม่ค่อยได้เล่น Intel + ATI เท่าไร

Comment

ผมว่าอัพใหม่ดีกว่าครับ ยกเว้นจะลาก cpu ไปซัก 4g

Comment

ไม่ต้องอัพให้เปลืองหลอกคับยังใช้ได้อยู่เล่นเกมจริงๆอาจจะลดไปซัก3-4fpsไม่ถึงกับกระตุกหลอกครับ

Comment

ต้อง oc ครับ หุๆ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
            ไม่ต้องอัพให้เปลืองหลอกคับยังใช้ได้อยู่เล่นเกมจริงๆอาจจะลดไปซัก3-4fpsไม่ถึงกับกระตุกหลอกครับ
            ที่แนะให้เปลี่ยนใหม่เพราะ barton 3200+ 7950GT Ram 1.5gb ของผมมันเล่น crysis ปรับต่ำสุดไม่ได้อ่าครับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
              ที่แนะให้เปลี่ยนใหม่เพราะ barton 3200+ 7950GT Ram 1.5gb ของผมมันเล่น crysis ปรับต่ำสุดไม่ได้อ่าครับ
              Crysis คงต้องยกเว้นไว้เกมนึงล่ะครับ - -*

Comment

Originally posted by Tayajai View Post
                ก็คงเล่นได้ คะเเนนก็คงไม่น่าเกลียดอะไรครับ ส่วนประสิทธิ์ภาพคงไม่ถึงกับต่ำมากมาย รอท่านอื่นก็ได้ครับ เพราะผมไม่ค่อยได้เล่น Intel + ATI เท่าไร
                ตามนี้เลย
                ยกเว้นเทสคะแนนพวก 3DMark นั้นละ ที่ต่างกันมากๆ เพราะมีคะแนน CPU ช่วยมากมาย
                แต่เล่นเกมส์ FPS ไม่***งมากหรอก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ตามนี้เลย
                  ยกเว้นเทสคะแนนพวก 3DMark นั้นละ ที่ต่างกันมากๆ เพราะมีคะแนน CPU ช่วยมากมาย
                  แต่เล่นเกมส์ FPS ไม่***งมากหรอก
                  ผมไม่ค่อยดูคะแนน 3DMark เท่าไหร่ ดูแต่ FPS

Comment

ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์จริงๆผมว่ามันคงไม่เลวร้ายอะไรนะครับ

คงเล่นได้ดีในระดับนึงเลยแหละ

ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็คงสู้ของใหม่ๆไม่ได้อ่ะนะ ^_^

Comment

ไม่น่าจะต่างมากนะ ยกเว้นเกมที่กินcpu เยอะๆ

Comment

hummm

Comment

Working...
                        X