Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้การ์ดจอเน่าแล้วใช่ป่าวคับ เฮ้อ....ใช้ไม่ถึงปี.....เซ็ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้การ์ดจอเน่าแล้วใช่ป่าวคับ เฮ้อ....ใช้ไม่ถึงปี.....เซ็ง

แบบนี้การ์ดจอเน่าแล้วใช่ป่าวคับ เพิ่งซื้อเมื่อเดือน 2 ปีนี้เอง ของ InnoGF6600 256Mb Agp8X เพิ่งเป็นเอาวันนี้อ่ะ เปิดเครื่องมาถึงเป็นงี้เลย พอบู๊ตสกีนเส็ดก็มืดไปเลย เมื่อวานก็ปกติดีอยู่ ประกันคอม7คับ (ซื้อจาก7daysit) แบบนี้ไปเครมได้ม่ะคับ แล้วจะได้ตัวใหม่เลยมั้ยอ่ะ

1.การ์ดจอ
    2.จอ
    3.ย้อนไปดูข้อ 1 -2 ตามลำดับ (ล้อเล่น)

ลองเอาไปใช้เครื่องอื่นดูยังครับว่าเป็นเหมือนเดิมปาว

Comment

ไม่ใช่จอคับ ลองเอาตัวสำรองมาเสียบก็ใช้ได้ปกติอ่าคับ เป็นที่ตัวนี้แหละ - -"

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
        ไม่ใช่จอคับ ลองเอาตัวสำรองมาเสียบก็ใช้ได้ปกติอ่าคับ เป็นที่ตัวนี้แหละ - -"
        ลองเอาการ์ดจอไปใส่เครื่องอื่นดูยัง ถ้าเอาไปใส่แล้วใช้ได้
        ลองเปลื่ยนไดร์เวอร์ ดูนะ

Comment

ถ้าเปลื่ยนไดร์เวอร์ ลองหลายตัวยังไม่ได้อีก ฮิ ฮิ ฮิ เครมอีกรอบโลดดดด การ์ดจอ เดี้ยง

Comment

Originally posted by TWK View Post
            ลองเอาการ์ดจอไปใส่เครื่องอื่นดูยัง ถ้าเอาไปใส่แล้วใช้ได้
            ลองเปลื่ยนไดร์เวอร์ ดูนะ
            มีเครื่องเดียวอ่า..ค่อยเอาไปให้ที่ร้านเค้าดูให้อ่ะ แต่ไม่ได้ไปยุ่งกะไดเวอร์ไรมันเลยนี่หน่าไม่น่าเกี่ยวตรงนั้นมั้ง

Comment

ไดร์เวอร์ไม่น่าเกียวครับเพราะไม่มีผลกับภาพตอนบูท การ์ดเก่าผม 2-3 ตัวเป็นแบบนี้ก่อนจากครับผม

Comment

คอม7เครมแล้วจาได้ตัวใหม่มั้ยคับ หรือวัดดวงเอา

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
                  คอม7เครมแล้วจาได้ตัวใหม่มั้ยคับ หรือวัดดวงเอา
                  ถ้าซื้อไม่นาน น่าจะได้อะครับ

Comment

ถ้ายังมีของขายหน้าร้านรุ่นเดียวกะที่เครม ก็จะได้ตัวใหม่ครับ นอกนั้นซ่อมครับ

Comment

เคลมโลด แล้วเวลาเข้าวินโด้เป็นไงครับ

Comment

ผมอยู่ภูเก็ตอ่ะคับ ซื้อผ่านเว็บของ 7daysit มาอ่ะ มันต้องส่งกลับไปให้เค้าป่าวคับ หรือหาร้านเครมแถวนี้เอาตามปกติ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                          เคลมโลด แล้วเวลาเข้าวินโด้เป็นไงครับ
                          ไม่ได้อ่าคับ บูตสกีนเส็ดแล้วก็มืดไปเลย

Comment

การ็ดจอเสียแล้วครับ
                            ของผมก็เป็นแบบนี้ แต่เป็น X600XT
                            เกิดจาก GPU มัน Over Heat

Comment

ส่ง com7 ได้เลย

Comment

Working...
                              X