Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอา 8800GT มาทำ SLI จะดีรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อ RC Team ทั้งหลายใจร่ม ๆ กันหน่อยนะครับ
    ตอบ จขกท. 8800GT SLI ก็ดีครับ แต่นาทีนี้แนะนำ 3870 CF ด้วยเหตุผลที่ว่า
    1. CF 3870 ได้ประสิทธิภาพเพิ่มจากตัวเดียวมากกว่า 8800GT SLI แม้ว่าตัวเดียว 3870 ยังด้วยกว่า 8800GT อยู่นิด ๆ แต่พอรวมพลังแล้วแรงกว่า เคยมีคนเอาผลทดสอบมาลงให้ดูลองหาดูกระทู้ล่าง ๆ
    2. บอร์ด CF มีให้เลือกเยอะกว่า แรงกว่า แถมมีที่รองรับ Pci Express 2.0 แล้วด้วย
    3. ถูกกว่า ตอนนี้ถูกสุดของ 8800GT อยู่ประมาณ 8,500 (และเป็นยี้ห้อที่คนไม่ค่อยชอบ) แต่ 3870 อยู่ประมาณ 8,200

ปล. 3870 CF ไม่เคยใช้ เคยใช้แต่ 8800GT SLI กับบอร์ด Abit FP-IN9 650SLI เล่น Crysis ที่ 1650x1080 all very high NoAA on winXP ได้ไม่กระตุกครับ

Comment

รุ่นไหน2ตัว มันก็ดีอยู่เเล้ว เพราะว่ามันจะแรงมากๆ อิอิ

Comment

Originally posted by Antfield View Post
        เอ่อ RC Team ทั้งหลายใจร่ม ๆ กันหน่อยนะครับ
        ตอบ จขกท. 8800GT SLI ก็ดีครับ แต่นาทีนี้แนะนำ 3870 CF ด้วยเหตุผลที่ว่า
        1. CF 3870 ได้ประสิทธิภาพเพิ่มจากตัวเดียวมากกว่า 8800GT SLI แม้ว่าตัวเดียว 3870 ยังด้วยกว่า 8800GT อยู่นิด ๆ แต่พอรวมพลังแล้วแรงกว่า เคยมีคนเอาผลทดสอบมาลงให้ดูลองหาดูกระทู้ล่าง ๆ
        2. บอร์ด CF มีให้เลือกเยอะกว่า แรงกว่า แถมมีที่รองรับ Pci Express 2.0 แล้วด้วย
        3. ถูกกว่า ตอนนี้ถูกสุดของ 8800GT อยู่ประมาณ 8,500 (และเป็นยี้ห้อที่คนไม่ค่อยชอบ) แต่ 3870 อยู่ประมาณ 8,200

ปล. 3870 CF ไม่เคยใช้ เคยใช้แต่ 8800GT SLI กับบอร์ด Abit FP-IN9 650SLI เล่น Crysis ที่ 1650x1080 all very high NoAA on winXP ได้ไม่กระตุกครับ
        นี้แหละ ทดสอบใช้จริงมาแล้วพูด บางคนดูแต่เวปที่ทดสอบออกมาแบบจริงๆมั่วๆ แล้วมาบอกว่ามันแรงที่สุดในจักรวาลแล้ว

ผมละไม่เข้าใจ

Comment

ใจเย็นค้าบบ

Comment

Originally posted by W|J79er View Post
            มิทราบว่าที่บ้านถือหุ้นของ nVidia ไว้รึป่าวครับ...

ส่วนที่บอกว่า CF แรงแต่ benchmark นั้น ท่านเคยใช้งานเองรึป่าวครับ

ข้อดีของ CF ไม่ได้ดีแค่เพิ่ม Performance เท่านั้นนะ แต่ CF ยังสามารถใช้งานต่างรุ่นกันได้อีกด้วย มิทราบว่า การ์ดถั่วเขียว ของ nVidia ทำได้ไหมครับ
            แล้วคุณล่ะครับที่บ้านถือหุ้นATIใว้รึป่าว ผมหน่ะไม่ได้เข้าข้างใครหรอกเพราะก็ใช้ATIอยู่แล้วก็เห็นด้วยว่าของATIเค้าดีจริงแรงจริง แต่ที่ผ่านมาผมเห็นคุณเอาแต่เขวะคนอื่นทุกครั้งที่มีกระทู้แนวนี้ ทั้งๆที่ไม่มีใครไปว่าฝ่ายคุณเลยเค้าก็ตอบตามความคิดเห็นของเค้า จะให้ชอบเหมือนกันคงไม่ได้ น่าจะถามคุณกลับมากกว่านะว่ามีหุ้นATIหรือป่าว

Comment

ถ้าผมมี 8800 หรือ 3780 ตัวเดียวก็ดีใจจะแย่แล้ว เถียงกันไปใย มีใช่ก็ดีแล้ว
              ปล. 1.แล้วแต่คนชอบนะเนี่ย
              2.เท่าที่ได้ยินมา CF เจ๋งกว่านะอิอิ(อย่าว่าผมนะแค่ได้ยิน)

Comment

แรงครับ

Comment

บอร์ดที่รองรับ CF แรงกว่าบอร์ดที่รองรับ SLI ครับ

ส่วนเรื่องการ์ด CF รีดพลังได้มากกว่า SLI

Comment

เท่าที่ดูผลทดสอบถ้า 3870CF เดิมๆแรงกว่านิดๆ แต่ถ้าเปิด AA+AF เมื่อไร 8800GTSLI กินนะครับ

Comment

ไม่ดีครับ แรงเกิน

Comment

รังกันแจง

Comment

เงินถึงก็ทำไปเลยครับ ไม่ต้องคิดไรมาก แรงชัวร์ ๆ ...

Comment

เห็นใจคนออนบอร์ดหน่อยจิ 555 เดียวเถอะขายบ้านไปเอา 8800GTX sli หรือ3870x4 CF มาเล่นเกมยิงไข่สะเลย ใจๆเย็นๆโยม.........

Comment

ผมยอมแล้วครับสู้ crossfire ไม่ได้จริงๆ

Comment

ไม่ดีคับ มันแพง เอิ๊ก ๆๆๆ

Comment

Working...
                                X