Announcement

Collapse
No announcement yet.

Display driver has stopped working (ตั้งมาหลายกระทุ้ตอนนี้หายแล้วจ้า^^ เพราะอะไรมาดู)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Display driver has stopped working (ตั้งมาหลายกระทุ้ตอนนี้หายแล้วจ้า^^ เพราะอะไรมาดู)

driver amd has stopped responding and recovered ผมหายแล้วน่ะครับเกิด จาก Core ไม่สเถียรครับ ผมใช้X3 450 ครับถ้าเปิดจะเป็นphenom iiX4 ผมลองปิดหัว และ รีเฟช ค่าBIOS เดิมๆ ค่าเริ่มต้น หายแล้วครับผม^^ Core ไม่สเถียรครับ

ไล่หาสาเหตุตั้งนาน จนเหนือ่ยสรุป ปัญหาเกิดจาก เปิด core ไม่สเถียรนี่เอง ปัญหาง่ายๆๆๆ แต่หาแก้ยากมาก555555

ไม่ได้เกิดจากกาจจอเสีย หรือ อย่างอื่นเสียทั้งนั้นครับ เกิดจากCore ไม่สเถียร ผมฝากแชร์ด้วยน่ะครับ ถึงคนที่เล่น CPU เปิด หัว บางทีอาการนี้เกิดจากCore ไม่สเถียรครับ แนะนำเล่น Core 4-6 แท้ๆดีกว่าครับ เล่นเปิดหัวเล่นมันไม่สเถียร 100% เหมือนตัวแท้ๆหรอกครับ ใครเป็นอยุ่ลองปิดหัวCore CPU ดูน่ะครับ หายแน่นอน

เทสมา2 วันเล่นเกมหนักๆทำอะไรหนักๆทุกอย่าง ไม่เกิดอาการล่ะครับ
    Last edited by gungoon; 29 Dec 2012, 15:07:46.

ดีใจด้วยจ้าา

Comment

ผมใช้ i5 3470 ยังเป็นเลยครับ แต่เป็นแค่ครั้งเดียว

Comment

Originally posted by looggae View Post
        ผมใช้ i5 3470 ยังเป็นเลยครับ แต่เป็นแค่ครั้งเดียว
        อาการนี้หายขาดลาจากโลกกกกผมไปแล้ว ดีใจมากครับ แก้ได้เองภูมิใจเองอิอิ ขอบคุณกำลังใจทุกท่านครับ กระทุ้นี้เป็นกระทุ้สุดท้ายของผมล่ะครับ หมอกฤษ์ คอนเฟริมมมมมมมมมม เล่นเกมสบายทุกเกมไม่มีอาการแล้วคอมผมปกติแล้วอิอิ

Comment

รีเฟสไบออส หมายถึง ถอดถ่านมันออกรึ ใช่มิ๊ ??

Comment

ดีใจด้วยครับ หากตั้งการความเสถียรต้องเดิมๆ ถูกทางแล้วล่ะครับ

Comment

Originally posted by numaikiki View Post
              รีเฟสไบออส หมายถึง ถอดถ่านมันออกรึ ใช่มิ๊ ??
              เซทค่าเดิมๆของมันเลยอ่ะครับ ผมใช้ศัพท์ ไม่ถูกโทษทีครับ^^ default bios อ่ะครับ เพราะผมเล่นเปิด 4 core ไงครับ default มันก็เหลือ 3 core สรุปอาการที่เป็นเพราะ core 4 มันไม่สเถียรครับเล่น 3 core ไปก่อนมีงบ จะจัดของแรงๆ พวก965 ไปเลย

เพราะเดิมๆมันมา 3 core ครับแต่ผมทะลึ่งดันไปเปิด 4 core คิดว่ามันสเถียรสมบูรณ์ เลยโดนท่าน windows เล่นงานเอา
              Last edited by gungoon; 29 Dec 2012, 19:39:41.

Comment

ไม่หายนะท่าน โอ๊ยปวดกาบาน ลองถอดถ่าน ลอง Default ละ หมดหนทาง

Comment

Comment

หายยัง

Comment

Originally posted by NuBoW View Post
                      หายยัง
                      หายตั้งนานแล้วครับกระทุ้ตั้ง3วันที่แล้วๆๆๆ numaikiki นี่คนล่ะคนกับผมเค้าเป็นเหมือนกันเฉยๆครับ ผมมี 1 ไอดี gungoon อีกคนที่โพสคนล่ะคนกับผมน่ะครับอย่าเข้าใจผิดอิอิ เพราะของเค้าเป้นเหมือนกัน ถ้าผมไม่หายผมคงตั้งกระทุ้ไปนานแล้วอิอิ

Comment

Working...
                      X