Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์ test momitor lcd มาดูกันว่า จอท่าน ทำได้ตามที่โม้ไว้ข้างกล่องใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปเทส CRT samsung900nf

Comment

ขอบคุณมากๆครับซื้อจอ LCD มือสองมาพอดีจะลองซะหน่อย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ถ้า sony เป็นตัว trinitron แบน 19" ไม่ใช้ผมขอซื้อต่อนะครับ ไปรับถึงที่ยังได้ ครับ
        อยากได้เหมือนกันครับแต่สภาพงามๆหายากจริงๆ ผมใช้ Black trinitron กับ Super Triniton 17" อยู่ครับ ใช้ตัดต่อหนังได้ดีจริงๆ สีสรรมันโอเคกว่า LCD ระดับทั่วไปเยอะ LCD สำหรับงานกราฟฟิคมันแพงจนซื้อไม่ไหว หาราคามาดูของ Eizo กับ mitsu 19" ขายกันราคาแพงกว่า dell 22" อีก จนครับไม่มีปังยาซื้อ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

แต่ตอนนี้ปวดตาเลย

Comment

ขอบใจครับจะลองดู

Comment

แล้วเราจะรู้ได้ไงว่ามันดีไม่ดีครับ
                บอกที

Comment

Originally posted by ratth View Post
                  อยากได้เหมือนกันครับแต่สภาพงามๆหายากจริงๆ ผมใช้ Black trinitron กับ Super Triniton 17" อยู่ครับ ใช้ตัดต่อหนังได้ดีจริงๆ สีสรรมันโอเคกว่า LCD ระดับทั่วไปเยอะ LCD สำหรับงานกราฟฟิคมันแพงจนซื้อไม่ไหว หาราคามาดูของ Eizo กับ mitsu 19" ขายกันราคาแพงกว่า dell 22" อีก จนครับไม่มีปังยาซื้อ
                  เมื่อวานก่อน เจอคนขาย SONY TRINITRIN 22" ด้วยครับ (19-1-51) แต่ ไม่กล้วซื้อ เพราะ เขาบอกเคยเปลี่ยน สาย มาที กลัวไม่ได้เปลี่ยน แค่นั้น แถมอยู่ตจว ด้วย ถ้าอยู่ กทม วิ่งไปดูแล้วครับ ราคาก็พอคบได้ ไม่ถึง 6000 บาท อิอิ หายากด้วย CRT 22" อิอิ

Originally posted by kyozava View Post
                  แล้วเราจะรู้ได้ไงว่ามันดีไม่ดีครับ
                  บอกที
                  ดูอาการกระตุก ของ ตัวหนังสือที่วิ่งครับ ว่า เริ่มรับรู้กันตั่งแต่ วินาที ที่เท่าไร

คืดถ้า มือจออยู่จอเดียว ก็ไม่รู้จะเทียบอะไรหรืก กับไครอยู่ดีครับ แต่เดินไปร้าน ขายจอแล้วลอง ดูครับ จะเห็นว่า มันไม่เหมือนกันครับ ยิ่ง CRT นี้ ไม่ต้องเทียบนะครับ เพราะยัง***งชั้นกับ CRT มาก ในแง่นี้ ยิ่ง จอพวก 8 5 2 ms จะให้ความรู้สึกที่ไม่เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by nutto1150 View Post
                    ช่วยอีกลิงค์ ครับกดปุ้ปโหลดเลย อับไว้จนกว่า ผมจาลบเอง 555+

http://58.147.79.65/dl.php?is=1&fi=475a373ebd8e0
                    ขอบคุณครับ โหลดได้ไวสมใจนึกจริงๆ

Comment

ขอบคุณ คุณ nutto1150 ครับผม ^^

Comment

ขอบคุณพี่วิกร กะคุณ nutto1150 ครับผม

Comment

มีวิธีนี้ เทสจอด้วยหรอเนี่ย จะเอาไปเทสให้กระจายเลยครับผม จะได้รู้ว่าอันไหนดีสุดในตอนนี้ครับ
                          ขอบคุณ@วิกร นิสัยดีแถมในดีอีกตั้งหาก สุดยอดครับ

Comment

Originally posted by nutto1150 View Post
                            ช่วยอีกลิงค์ ครับกดปุ้ปโหลดเลย อับไว้จนกว่า ผมจาลบเอง 555+

http://58.147.79.65/dl.php?is=1&fi=475a373ebd8e0
                            อันนี้แรงดีมากครับ ใช้เนตบัดดี้โหลด 8 นาทีเสร็จ^^

Last edited by chillchill; 12 Feb 2008, 23:39:20.

Comment

ว้า ไม่ทันแล้วคร้าบบบ -..-

Comment

ไม่ทันหรือเปล่า??

Comment

Working...
                                X