Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องการ์ดจอ 3Ways SLi ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มารอดูของเทพครับ

Comment

i7 กับ xeon อันไหนดีครับ

คือสงสัยครับ ตอนนี้กำลังลังเล ขอบอกการใช้งานของผมนะครับ // เน้น Render งาน และ real time preview โดยโปรแกรม Pr,Ae,และโปรแกรมตระกูล autodesk ( แต่ทั้งนี้ตระกูล autodesk ใช้น้อยมากครับ )
      และเกมส์ที่เล่นจะเป็นพวก Online ต่างๆ และเกมส์อื่นๆเช่น Battlefield 3/MassEffect3/Call of Duty- Modern Warfare 3/Tom Clancy's Ghost Recon Future Soldier/Sims

งาน 70%
      เกมส์ 30%

ครับ
      เพราะตอนนี้เล็ง EVGA Classified Super Record 2 (SR-2) / EVGA Classified SR-X ไว้คับ
      ถ้ามันด้อยกว่า i7 จริงๆ ผมก็จะใช้ i7 และผมจะได้เอาเงินไปอัดอย่างอื่นแทน

Comment

เน้นงาน งบเพียบๆแบบนี้ก็ไม่ต้องมานั่งมองการ์ดเล่นเกมแล้วครับ จัดชุดทำงาน/การ์ดทำงานไปสักใบ ....เรื่องเกมไม่ต้องไปสนใจแล้วครับ ประกอบแยกได้สองเครื่องด้วยซ้ำ
        ลงทุนไปเยอะ คิดถึงตอนทำงานคืนทุนด้วยนะครับ ต้องทำกี่จ๊อบถึงจะได้ทุนคืน

Comment

ว้าวๆเทพๆ ทุกวันนี้ ใช้ xeon W3520 + EVGA X58 Classified +GTX295 X2 แปลงไฟล์ MKV มา MPEG ก็ 30 นาที(ไฟล์6G เหลือ4G)

อยากได้งบแบบนี้จะ จะจัด EVGA Classified SR-X สักชุด อิอิ

Comment

เอ่อ หรือ ถาม cpu ผมตั้งผิดห้อง - -

Comment

แต่ก็นั่นแหล่ะครับ อยากจะเน้นที่อยากให้มัน render ได้เร็ว เพราะตอนนี้เหมือนว่า Adobe Pr CS 5.5 - 6 มันสามารถ unlock ให้ใช้ GPU ได้ใช่มั้ยครับ ถึงแม้ว่าการ์ดที่เราใช้จะไม่ได้ตรงกับใน list ของโปรแกรมก็ตาม

Comment

ไม่ค่อยรู้เรื่อง cpu xeon เท่าไหร แต่ที่รู้คราวๆคือมันเอามาไว้ใช้ทำงานมากกว่า มีความเสถียรสูง เหมาะกับการเปิดใช้งานหนักๆตลอด 24ชม. เท่าที่รู้ก็ประมาณนี้

Comment

Working...
                X