Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปรับ2อย่างนี้ แล้วแต่การ์ดจอจะรับไหว ภาพกระตุก ก็ลดลง
    Attached Files

Comment

^
      ^
      ^

ว่าแล้ว ช่วยอธิบาย แต่ล่ะ หัวข้อย่อยใน หมวด 3D ให้หน่อยซิครับ จะได้เข้าใจมากขึ้นว่า ควรจะปรับแต่งอย่างไรให้เหมาะกับการ์ดของแต่ละคน

Comment

Originally posted by 149bpm View Post
        ^
        ^
        ^

ว่าแล้ว ช่วยอธิบาย แต่ล่ะ หัวข้อย่อยใน หมวด 3D ให้หน่อยซิครับ จะได้เข้าใจมากขึ้นว่า ควรจะปรับแต่งอย่างไรให้เหมาะกับการ์ดของแต่ละคน
        เปลี่ยนยังงี้จะง่ายกว่าใหม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เปลี่ยนยังงี้จะง่ายกว่าใหม

ตอนแรกก็งงอยู่พักนึง.... การป้องกันนามแฝง
          ที่แท้.... Anti-Aliasing
          แม่เจ้า.. ซับนรก LoL

Comment

ได้ความรู้ดีจังครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

แล้ว พัดลมของ 3850 อะครับ มันหมุนเบามาก ความร้อน start จะขึ้นไป 62 เลย นะ เอามือแต๊ะพัด ลม ทีหยุดหมุนเลย ผมก้อเลย ไป เอา rivatuner มา ปรับ fix fan speed ให้ มัน 100% มันก้อแรง ดี อุณหภูมิ ลงไป เหลือ 41 ได้ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไม ต้องใช้โปรแกรม อื่นเข้ามาช่วย มีวิธีไหน ที่ไม่ต้องใช้ riva มั่งไหม ครับ
              แล้วมีอีกอย่าง ไอตรง GPU clock อะ ในหัวข้อ current อันล่างนะ มัน โชวแค่ 300 เอง ไอดู hardware moniter ใน rivatuner มันก้อ 298 อะยังงี้ หมายความว่าไง คับ ตามจริง GPU มันต้อง 669 อะ ช่วย บอกที ครับ

Comment

1950gt ลง 7.11 แล้วเทส 3d mark05 ไม่ได้อ่ะ
                ขึ้นว่า D3D.......... อะไรสักอย่างนี่ล่ะ ต้องกลับไปใ้ช้ 7.7 อ่ะ

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
                  1950gt ลง 7.11 แล้วเทส 3d mark05 ไม่ได้อ่ะ
                  ขึ้นว่า D3D.......... อะไรสักอย่างนี่ล่ะ ต้องกลับไปใ้ช้ 7.7 อ่ะ
                  ลง HOTFIX 3DMark นะครับ เดี๋ยวก็ได้นะ

Comment

ปัญหาการปรับaa เล่นเกมเปิดaaที่ccc เกมไม่ทำงาน ต้องปิดที่cccแล้วเปิดaaที่ตัวเกมส่วนใหญ่สูงสุด4x บางเกมก็ต้องเปิดaaที่ccc แถวถ้าตัวเกมไม่มีปรับaaที่ตัวเกมไม่สามารถใช้งานได้เลย(ส่วนตัวที่ใช้hd2900xt)

Comment

อ่านตั้งนานครับ เพิ่งเข้ามานี่อ่ะ

ขอเสริมนิดหน่อยครับ ท่านใดที่ใช้ ATi HD Serie กับ XP เล่นเกมแล้วมีปัญหาอย่าง Cabal หนืดบ้างมีกรอบสี่เหลี่ยมดำๆบ้าง บน XP นะครับ ตอนนี้ 7.11 แก้ให้เรียบร้อยแล้วครับ เล่นได้ปกติแล้วลื่นขึ้นด้วย สำหรับท่านใดยังไม่อยากใช้วิสต้านะครับ

ปล.ปรับพัดลมใน Riva ยังไงอ่ะ

Comment

asus a9550 256mb ทำไมใน CCC มันไม่มี ATioverdrive ล่ะครับ

Comment

Originally posted by love-bn View Post
                          asus a9550 256mb ทำไมใน CCC มันไม่มี ATioverdrive ล่ะครับ
                          ต้องลง Riva Tuner เพิ่มเข้าไป ถึงจะ clock ได้ครับ

Comment

เพิ่งเห็นทำไม Driver มันแปลเป็นไทยได้ เหมือน ซับ นรกแบบนั้นล่ะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                              เพิ่งเห็นทำไม Driver มันแปลเป็นไทยได้ เหมือน ซับ นรกแบบนั้นล่ะ
                              ผมถึงไม่ลงแบบไทย มันขัดตา แบบแปลกๆ = =

Comment

Originally posted by love-bn View Post
                                9550 ไม่มีเซนเซอร์จับความร้อนครับ ^^"

Comment

Working...
                                X