Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by LuvNeung View Post
    ปัญหาเข้าเกมส์แล้วจอมืด มีแต่เสียงครับ
    Windows XP SP3 ครับ

สเปคนะครับ
    phenom x4 945
    Asus M4A88T-M-LE
    Kingston DDR3 1333 2GB*2
    Redeon HD 5670 ICEQ 1 GB
    Power SuperBlack 550 W

เป็นเกมส์เดียวครับ NFS Most Wanted
    เกมส์อื่นไม่เป็น Call of Duty 7 , Devilmaycry 4 , Dirt 3 , Phototype
    ลองอัพเดตไดเวอร์แล้วก็ไม่หาย
    อยากหาวิธีแก้มากครับ ช่วยหน่อยนะครับ
    bug เกมหรือเปล่าครับ พอดีผมไม่ได้เล่นเลยไม่รู้อะไรมาก
    แต่ถ้าเกมอื่นไม่เป็น อาจจะเป็นที่ bug ก็ได้นะครับ

Comment

• Originally posted by nong3cha View Post
      5670 ของผมเป็นไรครับ ช่วยที
      power colour ati 5670 1g ddr5
      มีปัญหาเล่นๆเกมส์ไปภาพเป็นเส้น บางทีขาวทั้ง เครื่องดับ บางทีมืด
      ไปเคลมมาเเล้ว จาก com 7 นึกว่าจะหาย เป็นเหมือนเดิมเลย ไฟเลี้ยงผมว่าน่าจะพอ
      หรือผมเองก็ไม่ค่อยเเน่ใจ ตอนใช้ของเดิม gt 220 ไม่มีปัญหาเลย
      cpu amd x3
      harddsik 1 ลูก ram 2g
      power enermax 460w
      พัดลม 2-3 ตัว
      ผู้รู้ช่วยทีคับ
      ใช้ windows อะไร driver อะไรครับ
      แต่เห็นท่านไปเคลมมาแล้ว คงไม่น่าเป็นที่
      ตัวการ์ดแล้วนะ อาจจะเป็นที่ software มากกว่า
      นะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

Comment

• เพิ่งได้ Manli T2 E350 มาครับ แต่หา driver การ์ดจอไม่ได้ เข้าเวป Manli ก็ดาวน์โหลดไม่ได้ รบกวนด้วยคับ ขอบคุณครับ
        อ้อ ATI 6310 ครับ

Comment

• ตอนนี้มีปัญหาว่า ใช้ hp 1296l เปลี่ยนการ์ดเป็น 4650 ปรากฏว่ามี ms uaa ขึ้น ! อยู่ตัวนึง(มี2ตัว อีกตัวปกติ) แต่ลำโพงดังปกติ ไม่รู้มีปัญหากับ hdmi รึเปล่า (ไม่ได้ต่อ hdmi) อัพไดรเวอล่าสุดก็ยังคงขึ้นอยู่

อีกปัญหาคือ ต่อสาย dvi ไม่ขึ้นครับ จอมันฟ้องว่าไม่ได้ต่อสาย แต่ใช้สาย d-sub ได้ปกติ

Last edited by มือใหม่ครับ; 18 Jun 2011, 17:17:04.

Comment

• ATI x1650 Pro รองรับ windows 7 ไหมครับ

Comment

• driver 11.6 มาแล้วครับเป็งไงมั้ง ใครลองแล้วเห็นคนอื่นๆบอก FPS เพิ่ม......

Comment

• ใช้8800GTแล้วมาเสียบออนบอร์ด HD4200 แล้วรู้สึกว่าสีติดๆชมพูๆ ปรับยังไงดีครับ ไดร์เวอร์ตัวล่าสุดครับ

Comment

• Originally posted by tockey View Post
                  เพิ่งได้ Manli T2 E350 มาครับ แต่หา driver การ์ดจอไม่ได้ เข้าเวป Manli ก็ดาวน์โหลดไม่ได้ รบกวนด้วยคับ ขอบคุณครับ
                  อ้อ ATI 6310 ครับ
                  Load ผ่าน Web www.amd.com เลยครับ
                  เลือก support & Drivers และก็ Download Drivers
                  แล้วก็เลือกประเภทที่ท่านต้องการได้เลย เช่น การ์ดจอ notebook รุ่น 6310
                  เลือก windows ที่ใช้มันจะหาให้เลยครับ

Comment

• Originally posted by pomcenter View Post
                    ATI x1650 Pro รองรับ windows 7 ไหมครับ
                    รองรับครับ แต่รู้สึกจะได้แค่ 10.2 นะ
                    http://support.amd.com/us/gpudownloa...3&lang=English

Comment

• Originally posted by pengseeda View Post
                      driver 11.6 มาแล้วครับเป็งไงมั้ง ใครลองแล้วเห็นคนอื่นๆบอก FPS เพิ่ม......
                      ยังไม่ได้ลองเลยครับ ออกถี่มาก - -
                      แต่ผมว่ายิ่งล่าสุดยิ่งดีนะ บางเกม
                      FPS น่าจะเพิ่มขึ้นนะครับ

Comment

• คือผมใช้ sapphire 6790 อยู่นะครับ ผมก็ลงไดร์เวอร์ที่แถมมากะการ์ด เป็น v.11.4 ผมก็โหลดตัว 11.6 มาลงแบบอัพเดท ลงเสร็จก็รีเครื่องใหม่ มาดูอีกทีมันไม่ยอมเปลี่ยนเป็น 11.6 อ่ะครับ ก็เลยใช้ๆไปก่อน แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรใหญ่ๆ มีแค่เวลาเลื่อนหน้าต่างวินโดว์ มันจะกระตุกๆอ่ะครับ อ่อ ใช้ win xp นะครับ

ปล.ผมลอง11.5ได้ครับ พอลง11.6เหมือนเดิมครับไม่ยอมเปลี่ยน ตอนนี้เป็น11.5ครับ
                        Last edited by kitsada333; 26 Jun 2011, 12:21:02.

Comment

• ผมใช้6790dri11.6เล่นpointblankแล้วหน่วงอะคัฟเปลี่ยนเป็น11.5ก็ยังมีอยู่นิดหน่อยำไงดีครับ

Comment

• Originally posted by kitsada333 View Post
                            คือผมใช้ sapphire 6790 อยู่นะครับ ผมก็ลงไดร์เวอร์ที่แถมมากะการ์ด เป็น v.11.4 ผมก็โหลดตัว 11.6 มาลงแบบอัพเดท ลงเสร็จก็รีเครื่องใหม่ มาดูอีกทีมันไม่ยอมเปลี่ยนเป็น 11.6 อ่ะครับ ก็เลยใช้ๆไปก่อน แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรใหญ่ๆ มีแค่เวลาเลื่อนหน้าต่างวินโดว์ มันจะกระตุกๆอ่ะครับ อ่อ ใช้ win xp นะครับ

ปล.ผมลอง11.5ได้ครับ พอลง11.6เหมือนเดิมครับไม่ยอมเปลี่ยน ตอนนี้เป็น11.5ครับ
                            ถ้าจะลงตัวใหม่ต้อง uninstall ตัวเก่าออก่อนนะครับ
                            ไม่งั้น driver อาจจะมีปัญหาได้

Comment

• Originally posted by kenyzaa View Post
                              ผมใช้6790dri11.6เล่นpointblankแล้วหน่วงอะคัฟเปลี่ยนเป็น11.5ก็ยังมีอยู่นิดหน่อยำไงดีครับ
                              ใช้ windows อะไรเหรอครับ?
                              อาจจะต้องลองที่ละ ver นะครับ ver ไหนเสถียร
                              เพราะผมไม่ได้เล่นเกม online เลยตอบไม่ได้ ^^

Comment

• ..
                                Last edited by ball_daredevil; 25 Jul 2011, 16:46:08.

Comment

Working...
                                X