Announcement

Collapse
No announcement yet.

AVIVO vs PureVideo อันไหนดีกว่ากันครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ที่จริงตอนตั้งกระทู้น่าจะบอกด้วยน่ะว่า 56K Warnning

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
      อ่ะ เอาให้ดูชัดๆ จากผู้ใช้จริงเลย

Print Screen จาก native ขนาด 1440*900

HD 2400XT ใช้ File.mkv

ไม่เคยเจอภาพเส้นแตกนะ ไฟล์ .mkv กับ .avi ถ้าเจอผมจะเอามาบอกอีกที

ตัวนี้เป็นภาพ .jpg นะครับ ถ้าอยากได้แบบ .bmp ต้องบอกมาอีกทีละกัน
      ท่านครับ ไม่ทราบว่า....ได้อ่านข้อความที่ผมโพสไว้อย่างเข้าใจแล้วหรือเปล่าครับ...

ถ้าอยากเห็นภาพแตก... ได้ครับ ผมจัดให้ได้ เอาเซโร่เนี่ยแหละครับ เอาไปให้เห็นกับตาเลยนะครับ เอาให้ซึ้งไปเลย

(DVDISO)ゼロの使い魔 双月の騎士 Vol.3(iso+mds+jpg) 2.8GB

http://share.dmhy.net/show.php?hash=...8c1dc54866eb96

ชี้ทางสว่างให้ขนาดนี้แล้ว ต่อไปอย่าได้เอาแฟนซับกากๆมาโชว์อีกนะครับ หลุยของผมสวยกว่านั้นเยอะครับ เคืองครับ อิอิ
      Last edited by ARES; 2 Dec 2007, 07:08:03.

Comment

Originally posted by ARES View Post
        ท่านครับ ไม่ทราบว่า....ได้อ่านข้อความที่ผมโพสไว้อย่างเข้าใจแล้วหรือเปล่าครับ...

ถ้าอยากเห็นภาพแตก... ได้ครับ ผมจัดให้ได้ เอาเซโร่เนี่ยแหละครับ เอาไปให้เห็นกับตาเลยนะครับ เอาให้ซึ้งไปเลย

(DVDISO)ゼロの使い魔 双月の騎士 Vol.3(iso+mds+jpg) 2.8GB

http://share.dmhy.net/show.php?hash=...8c1dc54866eb96

ชี้ทางสว่างให้ขนาดนี้แล้ว ต่อไปอย่าได้เอาแฟนซับกากๆมาโชว์อีกนะครับ หลุยของผมสวยกว่านั้นเยอะครับ เคืองครับ อิอิ
        โอ้โห สวยกว่านี้หรอครับ เด๋วขอลองก่อน ชี้ทางสว่างให้จริงๆ แบบเนี๊ย ถูกใจผมมากเลย

ขอบคุณครับ

Comment

และแล้วทั้ง 2 ก็รักกันอย่างมีความสุข

ปล.เถียงเพื่อก่อให้เกิดสติปัญญา มิใช่เพื่อก่อให้เกิดวิวาท

Comment

ผมอยากได้หนังชมพู แบบ HDTV อ่ะใครครับมี link pm ให้ผมหน่อยครับ

เอิ๊กๆ ขอบคุณครับ

Comment

มาดูหนังใหม่ของ วิลล์ สมิธ บ้างครับ เรื่อง I Am Legend

ปล. ใช้ HD3850 ครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                เอ่อ... ผมหน้าแตกแล้วแหละครับ ผมลองลงอีกทีแล้วภาพก็ไม่ต่างจากเดิมครับ ถ้าสรุปจากที่เห็นตอนนี้ ถ้าใช้เพาเวอดีวีดีเปิดฮาดแวร์ไม่ต้องลงเพียววีดีโอก็ได้ครับ
                De-Interlace คืออะไร ลองอ่านใน ATI_Avivo_HD_tech_brief ดูนะครับ ผมแนบมาด้วย มีพูดถึงเรื่องนี้เป็นประเด็นความคมชัดของเส้นครับ

เห็นลัทธิการ์ดจอแล้วมันอดไม่ได้ ละเมอเพ้อพกกันได้เป็นคุ้งเป็นแคว แต่...ไม่้รู้อะไรสักอย่าง

อัพไม่ผ่านอ่ะไฟล์ใหญ่เกิน ลองดู ลิ้งนี้นะครับ

http://ati.amd.com/technology/Avivo/...tech_brief.pdf
                โอ้ว ขอบคุณครับ

Comment

เวลาลงรูปแปลงไฟล์ให้เป็น jpg ก่อนสิครับ ไม่งั้นรูปมันจะบีบ ไม่เท่าขนาดจริง

Comment

ทำไมเวลาผมดูหนังpower dvd เเละปรับตรงEnable Hardware acceleration สีที่ได้มันจะอ่อนกว่าปรับตรงCLEV-2 อ่าครับ ซึ่งสีของCLEV-2 จะสดกว่า หรือว่ามันเป็นธรรมดาของมันอยู่เเล้วอ่าครับ พอดีเพิ่งมาเล่นของATIเลยไม่ค่อยมีความรู้เลยครับ ผมใช้3850นะครับ
                    Attached Files
                    Last edited by blacksheep1991; 2 Dec 2007, 14:33:13.

Comment

• Originally posted by ARES View Post
                      แล้วมาดูความกากของ Nvidia ก่อนหน้านี้

รูปแรกเป็น 93.71+PureVideo จะเห็นว่า มันดีกว่า De-Interlace ด้วยซอฟแวร์ (ฺBOB) แต่ก็ยังมีรอยหยักให้เห็นอยู่ชัดเจน

รูปที่สองก็นั่นแหละ 163.75+PureVideo จะเห็นว่าดีขึ้นมามากแล้ว

ไดร์เวอร์ก็มีส่วนด้วย เพราะงั้นก่อนหน้านี้ ถ้าใครจะบอกว่า ATI ดูหนังดีกว่า ผมก็ไม่แปลกใจ

แต่ตอนนี้มันดีขึ้นมามากนะ แต่ก็อย่างที่เห็น ยังไม่เฟอเฟ็ค ยังมีช๊อตหลุดให้เห็นอยู่เรื่อยๆ

แต่ช๊อตพวกนี้ ก็จะโผล่มาไม่ถึงวิ แล้วถ้าเปิดหนังแล้วนอนดู ไม่ได้นั่งจ้องหน้าจอคอม ก็จะมองไม่เห็นเลย

ผมไม่แปลกใจนะครับ ถ้าใครจะบอกว่า ATI ดูหนังดีกว่า เพราะก่อนหน้านี้ Nvidia มันห่วยจริงๆ

93.71+PureVideo

163.75+PureVideo

พึ่งสังเกตุ ANIME เรื่อง Fate Stay Knight เปล่าหว่า *0*

Comment

• ขอขุดทีนึงครับ
                        อยากรู้ว่าตอนนี้ทั้งสองค่ายไปถึงไหนแล้ว

Comment

• ที่บอกว่าดูหนังนี่คือดูจากหนังแผ่น DVD ใช่มั้ยครับเนี่ย- -

อ่านแล้วงงๆ 55+

Comment

• แหะๆ ผมไม่รู้เพราะคอมผมกาก

ดู mkv แล้วมันภาพกับเสียงไม่ตรงกัน เหอๆๆๆ เคยใข้แค่ GForce4 GForce2 และก็ตอนนี้ใช้ Redeon 9200se กาตุกอีกตะ***งหว้าแย่จัง แต่ถ้าตอนนี้ก็ขอซื้อ 4870 มาดูหนังเล่นเกมส์ทำงาน คุ้มกว่า พอดีรู้แค่นี้

Comment

• VIVO อัดสัญญาณภาพ Analog ได้ด้วย

Comment

• ใครมัน ช่างขุด -*-

Comment

Working...
                                X