Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ ชุดนี้ไฟจะพอให้ 8800GT ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ ชุดนี้ไฟจะพอให้ 8800GT ป่าวครับ

รบกวนช่วยดูหน่อยครับ ชุดนี้ไฟจะพอให้ 8800GT ปะครับ

PSU Enermax 460W

CPU : Intel Q6600 2.4GHz @ 3.0GHz (ปรับบัส 333*9)
    Mainboard : Gigabyte P35-DS3R
    Memory : RAM DDR2 Corsair Twin XMS 800 (1GB*2)
    HDD : WD 250 GB 7200RPM Buffer 16 MB
    Drive : DVD-RW LG18X SATA *1
    Card Reader Apacer 16 in 1
    Sound Balster Audigy 2 Platinum (with External Panel)

ถ้า VGA = 8800GT จะไหวมั้ยครับ

ถ้าไม่ไหว ช่วยแนะนำตัวที่เหมาะสมหน่อยครับ

อนาคตอาจจะเพิ่ม HDD และ DVD-RW Drive อีกนิดหน่อยครับ
    แต่ชุดปัจจุบันนี่พอปะครับ ขาดหรือเกินมากน้อยยังไงบ้างครับ แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ใช้ Psu ซัก 500 W แบบเต็ม ๆ ก็หน้าจะพอ ของผมใช้ Nmb 460 W 8800 Gts 320 ก็เอาอยู่ครับ

Comment

ผมใช้แค่ D-Tech 450w ตัวละ 290.- ก็วิ่งนิ่งแล้วครับ

Comment

Enermax liberty 500w << ว่าแต่งบเท่าไหร่ละครับ

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
          Enermax liberty 500w << ว่าแต่งบเท่าไหร่ละครับ
          47xx บาท สำหรับลิเบอร์ตี้ 500

ส่วนตัวแล้วผมมองว่ายังไงไฟก็พอ HDD อันเดียว DVD อันเดียว แล้ว 8800GT มันไม่กินไฟเท่า 8800GTS ด้วย ผมใช้ 8800GTS กับ HDD*4 DVD*2 ยังสบายๆไม่มีวูบเลย

Comment

ว่าแต่ ดีลัก 500w นี่ จะเอา 8800gtอยู๋ป่ะเนี้ยครับ มีไครไช้อยู่มั่ง เพื่อนจะเป็นไปไช้8800gt แต่มันไช้ psu โนเนมอยู่ ถ้าจะเปลี่ยนคง ดีลักนี่ล่ะ มันถามๆอยู่ ผมก็ไม่กล้าคอนเฟริม

Comment

enermax460watt น่าจะอยู่คับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                ว่าแต่ ดีลัก 500w นี่ จะเอา 8800gtอยู๋ป่ะเนี้ยครับ มีไครไช้อยู่มั่ง เพื่อนจะเป็นไปไช้8800gt แต่มันไช้ psu โนเนมอยู่ ถ้าจะเปลี่ยนคง ดีลักนี่ล่ะ มันถามๆอยู่ ผมก็ไม่กล้าคอนเฟริม
                น่าจะพอนะครับ หลายความเห็นที่กระทู้ในลายเซ็นต์ผม ก็ใช้กับ 8800GTS อยู่เหมือนกัน
                แต่ถ้าอุปกรณ์เยอะ อันนี้ก็ไม่แน่ใจละ

Comment

งั้นผมคงไม่ต้องกังวลแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html
                    เห็นEnermax Liberty 500W 4,490.-ที่ busitek

Comment

แรงถ้วนหน้าครับ

Comment

ผมใช้ Deluxe 500W อยู่ นิ่งดี..

Comment

Originally posted by HeroRyo View Post
                          ผมใช้ Deluxe 500W อยู่ นิ่งดี..
                          Option มีเยอะรึป่าวครับเช่น พัดลม ไฟแบล็คไลท์...

Comment

Working...
                          X