Announcement

Collapse
No announcement yet.

เฟรมเรดเท่าไหร่ที่ดูแล้วสบายตา ไม่กระตุกหรือสะดุด???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by okinava30 View Post
    ตั้งแต่24.7เฟรมขึ้นไปครับ เพราะหนังโรงฟิล์มก็วิ่งประมาณนี้ครับ
    ความต่อเนื่องการรับภาพของสายตา (Persistance of Vision) ม่านตาของมนุษย์จะปิด-เปิดประมาณ 24 ครั้งต่อวินาที

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      ...
      ตามนี้เลยครับ สำหรับผม

Comment

ความรู้ จดๆ

Comment

>60 best possible gameplay ต้องใช้คอมเทพด้วยนะ-..-

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
            >60 best possible gameplay ต้องใช้คอมเทพด้วยนะ-..-
            แล้วแต่เกมส์ด้วยครับ ไม่ต้องเทพ ปรับสุดก็ 60 FPS ได้เหมือนกันครับ

Comment

60 เฟรมคือคำตอบสุดท้าย

Comment

Originally posted by ทนายน้อย View Post
                60 เฟรมคือคำตอบสุดท้าย
                เหมือนกันครับพวก PS2 Xbox 360 ก็ถูกบีบ FPS ให้ไม่เกิน 60 FPS
                ส่วนใครที่บอก 40 FPS ลื่นหัวแตกผมไม่เชื่อครับ ลองมาแล้วยังอืดๆเนือยๆอยู่หน่อยๆพอ50+เริ่มรู้สึกว่าเร็วส่วน 60ขึ้นไปตาเริ่มแยกไม่ออกว่ามันเร็วมันช้า
                เกิน 25FPS ตาคนจับภาพทั้งหมดไม่ได้ก็จริง
                แต่ยังสามารถรับความรู้สึกได้ว่าเร็วหรือช้า 25FPS นี่ความรู้สึกเหมือน slowmotion mode ครับเพราะเกมมันใส่รายละเอียดการเคลื่อนไหวไว้มาก
                40+ ก็เริ่มลื่นไหลดีขึ้นแต่ประเภทลื่นจนจับไม่ทันต้อง 60FPS ขึ้นไปเหมือนท่าน Gearhead ว่าแหละครับ

Comment

30-40 แฟรมเรต ผมก็รู้สึกลื่น ละครับ

Comment

ทำไมชอบเอาไปเทียบกับ การดูหนัง ผมไม่เข้าใจ

เวลาดูหนังเราใช้เมาส์ขยับหน้าจอหรือเปล่า รู้สึกบ้างไม๊ว่า ขยับเมาส์แล้วจอไม่ตามมา แล้วพอหยุดเมาส์แล้วหน้าจอมันก็ยังไม่หยุดน่ะ หรืออย่าง กดเลี้ยวแล้วรถไม่ยอมเลี้ยวอ่ะ

ดูหนังมันก็ได้แหละเรานั่งดูอยู่เฉยๆนี่ แต่เล่นเกมมันคนละเรื่องกันแล้วนะ

Comment

คงไม่ใช่ 10 กว่าๆ-25 นะ ที่เรียกว่าลื่น

Comment

ไม่แน่ใจ เฟรมเรตของCrysis ที่20 เล่นได้ไม่รู้สึกหน่วงมาก แต่ถ้าเป็นเกมอื่นเช่น Lostplanet ถ้าเฟรตเรต20 นี่ ยิงไม่โดนแล้วหน่วงโคตรๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          คงไม่ใช่ 10 กว่าๆ-25 นะ ที่เรียกว่าลื่น

แอบเหน็บแนมใครบางคนหรือเปล่าท่านเรือ.....
                          รายนั้นเค้าได้ 20 กว่าๆ ก็เที่ยวบอกไปทั่วว่าลื่นหัวแตกแล้ว

Comment

หมายถึงใครเหรอครับ หรือว่าจะเป็น....... ใช่ป่ะครับ

ช่วงแรกๆ สำหรับท่านนั้นผมก็มานั่งคิดอยู่เหมือนกันนะ ว่าเฟรมต่ำขนาดนั้น แถมเล่นได้จนจบซะด้วย เขาเล่นไปได้ยังไง แต่เขาก็ยืนยันว่าลื่น แต่พอนานๆเข้าผมก็เริ่มชิน กล้าไปโจ๊กของบอร์ดไปซะแล้ว

แต่มาคิดอีกทีผมก็อยากเป็นแบบเขาเหมือนกันนะ จะได้ไม่ต้องมาคอยอัพเครื่องบ่อยๆ

Comment

ความรู้คับ

Comment

แล้วแต่เกมด้วยอะครับ ผมเล่น mario 2d fts ยัง30 กว่าๆเรย อิอิ

Comment

Working...
                                X