Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ spark extreme 8800gt 512mb มาแล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Gaz View Post
    คือผมจะซื้อ การ์ดวันสองวันนี้คิดว่าจะเอา 8800gt นี่แหละครับ ผมเคยถามแล้วแต่อยากถามให้แน่ใจอีกสักรอบน่ะครับว่า ปัจจุับัน สเปคเครื่องผม
    MainBord AsusA8N-E
    CPU AMD Athlon64 3200+
    RAM 4GB DDR1 Bus400 (1024*4)
    VGA Card Winfast7600GT

ผมอยากจะเปลี่ยนแค่การ์ดจออย่างเดียวเป็น 8800 GT ซึ่งงบไม่พอเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวอื่นๆ เพื่อนๆ ในเวปนี้คิดยังไงกันบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพราะผมกำลังจะซื้อแล้วอ่ะครับ อยากได้มาก
    ไม่น่า work ครับ อุปกรอื่นเก่าเกิน

Comment

Originally posted by Gaz View Post
      คือผมจะซื้อ การ์ดวันสองวันนี้คิดว่าจะเอา 8800gt นี่แหละครับ ผมเคยถามแล้วแต่อยากถามให้แน่ใจอีกสักรอบน่ะครับว่า ปัจจุับัน สเปคเครื่องผม

ผมอยากจะเปลี่ยนแค่การ์ดจออย่างเดียวเป็น 8800 GT ซึ่งงบไม่พอเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวอื่นๆ เพื่อนๆ ในเวปนี้คิดยังไงกันบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เพราะผมกำลังจะซื้อแล้วอ่ะครับ อยากได้มาก

ต้องเปลี่ยน cpu เป็น x2 แล้วอัดให้วิ่งเกิน 2.8 ครับถึงจะพอลาก 8800gt ไหว ส่วนอุปกรณ์อื่นไม่มีปัญหาครับ

Comment

อัด CPU ให้แรงเข้าไว้ครับ เพราะการ์ดจอแรงอยู่แล้ว ในรูปนี้ยังไม่ลากการ์ดจอนะครับ เพราะมันร้อนพอตัว รอเปลี่ยนซิ้งก์ก่อน อันนี้คะแนนการ์ดจอเดิมๆนะครับ เน้น CPU ไว้ก่อน
        Attached Files

Comment

อยากได้มั้ง
          Last edited by hikari; 15 Nov 2007, 07:59:45. Reason: ซ้ำครับ

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
            ต้องเปลี่ยน cpu เป็น x2 แล้วอัดให้วิ่งเกิน 2.8 ครับถึงจะพอลาก 8800gt ไหว ส่วนอุปกรณ์อื่นไม่มีปัญหาครับ
            ควรทำแบบที่ ท่าน max บอก ไม่งั้นไม่เวิร์คครับ
            ผมเคยลองแล้ว เอาamd64 3000 คู่กับ 2900
            บอกได้แค่ว่าไม่เวิร์ค

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
              แล้วซีพียู รุ่นไหน ใช้กับบอร์ดที่ผมมีได้บ้างครับ คือ ผมจะไม่ยกเครื่องไปร้านน่ะ จะซื้อมาประกอบเองอ่ะครับ รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

เป็นผมผมจะยังไม่ซื้อcpuใหม่ตอนนี้ ถ้าคุณซื้อcpuใหม่คุณต้องซื้อเมนบอร์ดกับแรมใหม่ ถ้าเดาไม่ผิดเมนบอร์ดคุณไม่ซัพพอร์ทcpudualcore และแรมยังเป็น DDRอยู่

เป็นผมผมจะซื้อแค่การ์ดจอแล้วใช้ไปก่อน รอปีหน้าซื้อcpuรุ่นใหม่กับเมนบอร์ดใหม่ไปเลย ช่วงนี้ก็เก็บตังค์ไปก่อน

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                    ไม่เกี่ยวกันคับ ให้เก็บซิ้งค์เก่าไว้เวลาเอาไปซ่อมด้วยคับ
                    ถ้าเเค่เปลี่ยนซิ้งค์ประกันหมด ซิ้งค์คงขายไม่ออกกันพอดีคับ
                    ยี่ห้อ Spark เคยได้ยินว่าถ้ามีสติกเกอร์ติดกันแกะ Sink มา ถ้าหายไปได้ยินว่าเค้าจะตัดประกัน
                    Last edited by suicide; 17 Nov 2007, 07:56:57.

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                      ไม่เกี่ยวกันคับ ให้เก็บซิ้งค์เก่าไว้เวลาเอาไปซ่อมด้วยคับ
                      ถ้าเเค่เปลี่ยนซิ้งค์ประกันหมด ซิ้งค์คงขายไม่ออกกันพอดีคับ
                      คุณไม่รู้จริงอย่าพูดไปครับ คนอื่นจะเข้าใจผิด คุณเนี่ยนะหลายทีเเล้ว
                      ไม่รู้เเล้วชอบพูดเหมือนรู้ทำคนอื่นเข้าใจผิด ไม่ดีนะครับต่อไปพูดอะไรจะไม่มีใครฟัง

Comment

ผมใช้ Winfast เกาะได้คับไม่เป็นไร เเต่ต้องเก็ยซิ้งค์อันเก่าไว้ด้วนเวลาเอาไปซ่อม
                        ของผมประกันCom7คับ
                        ถึงยกเลิกประกันเเต่ผมไม่เชื่อว่าเป็นทุกยี้ห้อคับ

Comment

Originally posted by suicide View Post
                          ยี่ห้อ Spark ห้ามแกะนะครับ แกะ เเล้วตัดประกัน
                          Spark ประกันไรคับอยากรู้ใช้Com7 ไม่คับ

Comment

Originally posted by acid View Post
                            คุณไม่รู้จริงอย่าพูดไปครับ คนอื่นจะเข้าใจผิด คุณเนี่ยนะหลายทีเเล้ว
                            ไม่รู้เเล้วชอบพูดเหมือนรู้ทำคนอื่นเข้าใจผิด ไม่ดีนะครับต่อไปพูดอะไรจะไม่มีใครฟัง
                            มรึงเกรียนหรือเปล่าก็กรูเปลี่ยนมาที่เจได มันไม่ยกเลิกอะ
                            มรึงนั้นเเหละที่ไม่รู้

Comment

Originally posted by acid View Post
                              กรูบอกอะไรมรึงให้นะ มรึงไปเปลี่ยนซิ้งค์ที่ร้านเจได เค้าจะบอกให้มรึงเก็บซิ้งค์เก่าไว้
                              พอเวลาการ์ดจอมันมีปัญหา มรึงก็เอาไปให้เค้าเเล้วทางร้านเจไดเค้าจะเอาซิ้งค์เก่าที่มรึง
                              เก็บไว้มาใส่มห้เหมือนเดิม เเละส่งไปที่ศูนย์ให้ มรึงนั้นเเหละไม่รู้อย่ามาเกรียน
                              กรูทำมาเเล้วถึงพูด

Comment

ผมใช้ Winfast เกาะได้คับไม่เป็นไร เเต่ต้องเก็ยซิ้งค์อันเก่าไว้ด้วนเวลาเอาไปซ่อม
                                ของผมประกันCom7คับ
                                ถึงยกเลิกประกันเเต่ผมไม่เชื่อว่าเป็นทุกยี้ห้อคับ
                                คือต้องเข้าใจประกันของตัว Microware ที่ Spark ใช้บริการอยู่ครับ ของที่นี่อยู่ครับมันไม่เหมือนเจ้าอื่นเค้า มันมียันกันแต็ป ตามหัวน๊อต แกะปุ๊บรู้ปี๊บ ถ้าท่านที่ชอบแบบเดิมไม่คิดจะเปลี่ยนซิ้งก์ก็ ok ครับแนะนำให้ใช้ ราคาถูก แต่สำหรับท่านที่ไม่ชอบซิ้งก์แบบเดิมๆผมก็แนะนำเจ้าอื่นดีกว่าครับ ในเรื่องของประกันนะครับ

Comment

Working...
                                X