Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by zsaber02 View Post
    สอบถามหน่อยครับ คือผมสนใจ GTX 670 เลยอยากทราบว่า ที่หลายๆท่านใช้งานมา การ์ดของค่ายไหนมีปัญหาน้อย-มาก เพื่อนเป็นข้อมุลในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ
    ของ GIG ยังไม่ค่อยเจอคนบ่นเท่าไหร่ครับ
    ส่วนตัวใช้ของ GALAXY มา 2 เดือนแล้วก็ยังนิ่ง ๆ อยู่นะไม่เจอปัญหาไรเลย

Comment

• กแวะเข้ามาสอบถาม เวลาใช้จริง oc กันไปที่เท่าไหร่บ้างครับ

Comment

• Originally posted by kittinzaa View Post
        กแวะเข้ามาสอบถาม เวลาใช้จริง oc กันไปที่เท่าไหร่บ้างครับ
        ผมใช้ gig กับจอ 1080p ที่ความเร็วเดิม เหลือๆแล้วครับ

Comment

• idle 384
          default 1090
          load 1186 (โหลดขึ้นซะน่ากลัวมาก)
          Last edited by kadeep; 13 Aug 2012, 14:42:33.

Comment

• EVGA 670 สีขาวๆ ตอนนี้ร้านไหนมีบ้างครับ อยากได้มากชอบสีฝาครอบ

Comment

• Originally posted by kadeep View Post
              idle 384
              default 1090
              load 1186 (โหลดขึ้นซะน่ากลัวมาก)
              จริงท่าน บางเกมส์ผมลองลากดู 1085 Boots ทีมีถึง 1200+ ครั้งแรกที่ลองลากรุ่นนี้ตกใจเลย (กลัวแต๊บ) 555+

Comment

• ผมใช้ winfast ref ลากไปเท่าตัว evga FTW core1006/mem6408 ไฟเดิมไม่ได้ปรับ
                เวลาใช้จริงๆ มัน boost core ไป 1156 เลย แรงพอละลากมากกลัวแต๊ป+ร้อน
                Last edited by kittinzaa; 13 Aug 2012, 18:04:16.

Comment

• แวะมารายงานชาว 670 เกมส์ DARKSSIDERS II มาแล้วนะครับ (พร้อมยาธาตุน้ำดำ) 555+

Comment

• ผมยังเล่น prototype 2 ไม่จบเลย
                    ว่าแต่เกมนี้ 670 เอาไม่อยู่อะครับ เปิดสุดไม่ถึง 50 fps ในฉากคนเดินเยอะๆ ถ้าปีนขึ้นตึกก็ไม่เป็นไร
                    ไม่อยากเชื่อว่าจะมีเกมภาพงั้นๆ ที่กินการ์ดจอมากขนาดนี้ คงได้เวลางัดเอา 670 อีกตัวมา sli แล้วสินะ

Comment

• ^
                      ^

ปรับ AA เท่าไรอ่ะครับ ผมว่ามันก็ลื่นหัวแตกดีนะ

ปล ใช้จอย xbox เล่นมันส์ดีเกมส์ดี

Comment

• Originally posted by westlife View Post
                        ^
                        ^

ปรับ AA เท่าไรอ่ะครับ ผมว่ามันก็ลื่นหัวแตกดีนะ

ปล ใช้จอย xbox เล่นมันส์ดีเกมส์ดี
                        จริงครับ ผมก็ใช้อยู่ เล่นเนียนเลย นึกว่าเล่น xbox อยู่ อิอิ ^^

Comment

• aa low ครับ ปรับในเกม ถ้า high อืดกว่านี้อีก shadow ผมปรับ medium ด้วย
                          ถ้าอยู่บนตึกก็ 100+ fps ครับ แต่พอลงเดินถนนตอนคนเยอะๆ เงาเยอะๆ นี่ประมาณ 45-50 ผมเคยได้ต่ำสุด 30 อะครับ เง็งเลย

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                            aa low ครับ ปรับในเกม ถ้า high อืดกว่านี้อีก shadow ผมปรับ medium ด้วย
                            ถ้าอยู่บนตึกก็ 100+ fps ครับ แต่พอลงเดินถนนตอนคนเยอะๆ เงาเยอะๆ นี่ประมาณ 45-50 ผมเคยได้ต่ำสุด 30 อะครับ เง็งเลย
                            เกมนี้กิสเปคจริงครับ ทั้งๆ ที่ ภาพก็ไม่ได้สวยดีเด่นเลยนะผมว่า ผมโหลดมาเข้าไปลองวิ่งเล่นดู แต่ลบไปละ ไม่ค่อยชอบแนวนี้เท่าไหร่

ตอนนี้เล่นแต่คุณลุงแม๊ก 3 จะจบ old school ละ ฮ่าๆ

วางแผนไว้อยากได้อีกตัว มา SLI ต่อ 3จอ surround

Comment

• Originally posted by kittinzaa View Post
                              เกมนี้กิสเปคจริงครับ ทั้งๆ ที่ ภาพก็ไม่ได้สวยดีเด่นเลยนะผมว่า ผมโหลดมาเข้าไปลองวิ่งเล่นดู แต่ลบไปละ ไม่ค่อยชอบแนวนี้เท่าไหร่

ตอนนี้เล่นแต่คุณลุงแม๊ก 3 จะจบ old school ละ ฮ่าๆ

วางแผนไว้อยากได้อีกตัว มา SLI ต่อ 3จอ surround
                              โหดขิง

Comment

• เอ
                                prototype 2 ผมปรับ max ทุกอย่าง
                                ยกเว้น prop draw distance ไว้ที่ medium

เล่นที่ 1080p

ตอนอยู่วิ่งเล่นข้างล่าง ผมได้ราวๆ 75-80 นะครับ
                                แต่เวลาสู้กันแล้วเอฟเฟคเยอะๆ หรือตอนหันไวๆ ลงไปประมาณ 50-60 ตัวเลขที่เห็นต่ำสุด 49 ครับ

Comment

Working...
                                X