Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900 GS กับ 8600 GT ตัวไหนแรกก่า และน่าใช้ก่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ้าวพวกนี้ไม่เล่นเกมส์กันหรอ เค้าไปมันส์กะ crysis ห้องเกมส์กันหมดแล้ว

Comment

• เกมยังอยู่บนโคอ่ะ ยังไม่ได้ไปเอา...

Comment

• Originally posted by ballmakoto View Post
        อ้าวพวกนี้ไม่เล่นเกมส์กันหรอ เค้าไปมันส์กะ crysis ห้องเกมส์กันหมดแล้ว
        เปลี่ยนไปเล่น need for speed pro street แล้วครับ เปิด high ทุกอย่าง 8XAA 16XAF
        เล่นได้แฮะ ภาพยังกะรถจริงเลยครับ (ผมไม่ได้เล่น dirt นะ)
        Crysis เล่นไปเล่นมาไม่ชอบแฮะ ขนาด high กะ medium ไม่ค่อยต่างกันมากมายครับ
        บางทีปรับ low เอาลื่นปรี๊ดก็มี สำหรับผมปรับ high มันภาพงั้นๆอ่ะไม่ค่อยประทับใจ กินการ์ดตั้งเยอะ
        ทำได้แค่นั้นเฮ้อ... ไม่ได้สวยขึ้นมาแบบผิดหูผิดตา เอาไปใส่รายละเอียดที่คนไม่ค่อยสนใจซะงัน
        จะเล่นเกมไม่ได้ดูหนัง

Comment

• ฮ่า ถ้าเห็น dirt แล้วจะหนาว เหมือนรถจิงสุดๆ แต่ prostreet ตัวเต็มก็สวย สวยกว่า ตอนเล่น demo

Comment

• แต่เท่าที่เล่นมา low มันก็ไม่ได้เสียอรรถรสนะสำหรับ crysis ดีกว่า medium ของหลายๆเกม
            แต่ high รับไม่ได้จริงๆกินสเปกเยอะแต่ภาพที่ได้กลับเอ่อ เพิ่มต้นมะพร้าวกับอะไรนิดๆหน่อยๆนี่นะ
            ผมว่าเกมนี้เหมาะกับการเอา brenchmark วัดคะแนนมากกว่า
            ยิงเอามันก็พอได้เดี๋ยวลองเล่น hellgate london

Comment

• DiRT น่ะของจริง สุดยอดเกือบทุกด้านแล้ว (เหลือแค่ระบบควบคุมรถที่มันอาเขตเกินไป) ส่วน nfss นี่ก็น่าผิดหวังจริงๆ..

Comment

• hellgate london
                เตือนนะอย่าโหลดมาเล่นเลยเปลือง ฮาร์ดดิส

Comment

• Originally posted by ballmakoto View Post
                  เตือนนะอย่าโหลดมาเล่นเลยเปลือง ฮาร์ดดิส
                  ผมไรท์ลง DVD 2 แผ่นครับ
                  ตอนนี้ลบ crysis ก่อนหน้านั้น write ลงแผ่นแล้ว
                  hellgate london ถ้าเล่นไม่ถูกใจก็ลบทิ้งครับ
                  HDD ผม 320GB เองถ้า write game ออกนี่เหลือสบายๆครับ

Comment

• jajaboss เห็นอยู่บอร์ด BattleField2 ด้วย

ไม่ทราบว่าชื่อไรครับ จะขอแอบไปส่อง Status ท่านเทพซะหน่อย

ของผม [REV] JaanKung ครับผม ส่องได้ ไม่อายครับ เพราะคะแนนน้อย อิอิ

แต่อยากให้ลองเทียบเหรียญทอง กับ พวกโปร ยศ 3 ดาวหลาย ๆ คนดูครับ ต่างกัน 2-3 เท่าก็มีครับ

เน้นคุณภาพครับ อิอิ

Comment

• ไม่เชียรใคร

นานา จิตตังครับไม่ต้องเถียงกันใครชอบอะไรก็ซื้อไปเหอะครับแล้วแต่ถ้าอยากแรงจิง 8800ไปเลย
                      5555

Comment

• เกมส์ไม่เล่นแล้วครับ ช่วงนี้ค้าขาย กิจการกำลังดี

ยังรอดูอยู่นะเนีย P5KC ที่ว่าจะเอามาลากแข่ง

Comment

• -*-

Originally posted by Khow View Post
                          เปลี่ยนไปเล่น need for speed pro street แล้วครับ เปิด high ทุกอย่าง 8XAA 16XAF
                          เล่นได้แฮะ ภาพยังกะรถจริงเลยครับ (ผมไม่ได้เล่น dirt นะ)
                          Crysis เล่นไปเล่นมาไม่ชอบแฮะ ขนาด high กะ medium ไม่ค่อยต่างกันมากมายครับ
                          บางทีปรับ low เอาลื่นปรี๊ดก็มี สำหรับผมปรับ high มันภาพงั้นๆอ่ะไม่ค่อยประทับใจ กินการ์ดตั้งเยอะ
                          ทำได้แค่นั้นเฮ้อ... ไม่ได้สวยขึ้นมาแบบผิดหูผิดตา เอาไปใส่รายละเอียดที่คนไม่ค่อยสนใจซะงัน
                          จะเล่นเกมไม่ได้ดูหนัง
                          ไช่ๆ
                          อย่างที่คิดเหมือนกันเลยครับ มันใส่รายละเอียดไห้อะไรก็ไม่รู้ บางอย่างมันเปล่าประโยชน์

แต่รวมๆนี่ ภาพมันสวยกว่าหลายๆเกมส์ที่มีอยู่ตอนนี้นักหนา (ผมเล่นแค่ mid ด้วยความเจียมตัว)

แบบยิงคนนี่ น่าจะมีแอคชั่นว่ายิงโดนตรงไหนซักหน่อย ยิงโดนตรงไหน ดันร้องดิ้นเหมือนกันเปี๊ยะๆ

แต่ผมชอบระบบไนเกมส์ crysis นะ แบบเวลาเลือกไช้ความสามารถ เลือกได้แบบทันใจดี เรียลทาม แล้วก็ไม่เสียเวลาไช้ง่าย

แต่ NFS pro ยังไม่ได้ลอง รอซื้อ 8600gt ก่อน

Comment

• วันที่ 21 แล้วก็ยังไม่เห็น P5KC

Comment

• เอ่อลองอ่านดูแล้ว+กับดูค่าเฟรมเรตในเวป ตาทอมแล้ว 8600GTแรงกว่าบางเกมส์ ย้ำบางเกมส์เท่านั้น อย่างOblivion
                              แต่เกมส์90%+ 7900gs นำไปกว่า30%

ปล.สรุป7900GTแรงสุดครับ คุ้มสุดครับ

Comment

• เหนเกมนุงเกมบ้าอารายม่รู้10Gได้ลองโหลดมาเล่นกานยัง

Comment

Working...
                                X