Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT ปะทะ Crysis จะรอดมั้ยมาดูกัน (56K warning)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเชียร์ 8800GT อิอิ สาวก AMD-nVidia

Comment

ขอบคุณพี่ Antfield และพี่ zx430564 มากคะที่ Test มาให้ดูกัน
      Last edited by nooaey; 3 Nov 2007, 16:02:20.

Comment

Originally posted by Antfield View Post
        มาดู เรื่อง texture กัน สำหรับผมไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ ที่เห็นได้ชัดก็หินปูดไม่เท่ากัน
        อีกอย่างครับ นอนอ้าปาก กับนอนหุบปาก ..... แล้วมันเกี่ยวกันมั๊ยเนีย

Comment

วิธีเอารูปเหมือนกันตำแหน่งเดียวกันก็หามุมสวย ๆ ที่ต้องการก่อนครับ แล้ว save เลย แล้วก็ไปเปลี่ยนค่า setting แล้วก็โหลดเซฟมาถ่ายรูป
          ดูเฟรมเรตใช้โปรแกรม FARP http://www.fraps.com/download.php
          โหลดเลยครับ อยากเห็นเหมือนกันว่า HD2900 เจอ Crysis แล้วเป็นอย่างไรบ้าง

ปล. การ์ดจอตัวไม่ถึงหมื่นได้แค่นี้ก็ดีแล้วครับ
          SAVE รูปขณะเล่น เกมทำยังไงครับ ผมจะได้โชว์มั่งครับ 8800GTS

Comment

โอ้ ขอบคุณครับที่เอาข้อมูลเปรียบเทียบมาให้ชมกัน ว่าแต่ท่านมีทั้ง 8800GT และ 2900XT เลยเหรอครับ ^^''
            ตอนนี้เหลือแต่ 8800GT แล้วครับผม 2900XT โดนซื้อไปทำ crossfire ซะแล้ว T_T

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
              หุหุ แสดงว่า 2900xt ของผม แรงกว่าครับ แต่ผม ทำแบบท่านไม่เป็นนะ เช่น
              -เอารูป ที่เหมือนกัน ในตำแหน่งเดียวกัน ในการปรับที่ ต่างกัน ไม่รู้เอามายังไง
              -ดูเฟรมเรต ที่มีตัวเลขขึ้น ไม่รู้ดูไง

แต่ผมก็เล่นที่ 1680x1050 veryhigh x2 แล้ว มีหนืดให้เห็นบางจังหวะ ครับ

ขออภัยอย่างแรง ครับผม

ไปดูอีกที ที่ผมเล่น มันแต่ high ที่ AAx4 นะครับ ไม่ใช่ very high
              ที่ตอนแรก นึกว่า very high เพราะ ของผม มันปรับ very high ไม่ได้นะครับ

ตัว very high มันจะเป็น ตัวขาวหมดเลย

ตอนนี้ก็เลยมาสงสัยว่าเป็นเพราะอะไร ถึงปรับ very high ไม่ได้ คงต้อง รื้อไดรเวอร์ กันใหม่ละครับ

ขออภัยด้วยครับ เข้าใจผิดไป

Comment

ต้องลง vista อ่ะครับ ใช้ dx10 ถึงจะปรับแบบ very high ได้

Comment

ขออภัยครับ ลืมบอกไปวิธีเซ็ต very high บน XP
                  http://www.vr-pcgames.com/index.php?...=259&Itemid=43

Comment

ผมเปิดAAไม่ได้อะ-*-ลองปรัปในตัวเกมส์ก็ไม่ได้ ที่ไดรเวอร์ ก็ไม้ได้ชักงงและ

Comment

หมอกฟ้าหมายถึงตรงไหนหรอครับ??

Comment

เกมนี้ต้นไม้ไม่สวยอะครับ-*-

Comment

Originally posted by Antfield View Post
                          วิธีเอารูปเหมือนกันตำแหน่งเดียวกันก็หามุมสวย ๆ ที่ต้องการก่อนครับ แล้ว save เลย แล้วก็ไปเปลี่ยนค่า setting แล้วก็โหลดเซฟมาถ่ายรูป
                          ดูเฟรมเรตใช้โปรแกรม FARP http://www.fraps.com/download.php
                          โหลดเลยครับ อยากเห็นเหมือนกันว่า HD2900 เจอ Crysis แล้วเป็นอย่างไรบ้าง

ปล. การ์ดจอตัวไม่ถึงหมื่นได้แค่นี้ก็ดีแล้วครับ
                          จะดู FPS เกมนี้ไม่ต้องใช้โปรแกรมก็ได้คับ แค่กดปุ้ม "~" เพื่อเปิด console (ในเกมนะคับ) แล้วพิมว่า r_DisplayInfo = 1 แล้วก็กด enter แล้วก็กด ปุ้ม "~" เพื่อปิด console เท่านี้ทางด้านขวาบนของจอก็มีลายละเอียดต่างๆรวมทั้ง fps ณ ขณะนั้นให้ด้วย

Comment

ทามไม ลอง ที่มาน crack very high ใน xp แล้ว...
                            very high (crack) มันลื่นก่า high ฟะ -*- (1-5 fps) โดยเฉพาะ ช่วง cut sense - -

ps แต่เข้าเกมแล้ว มัน render ภาพช้าก่านิดนึง

Comment

Working...
                            X