Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวช็อกตลาดการ์ดจอมือสองอีกระลอกครับ สูดหายใจลึกๆครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข่าวช็อกตลาดการ์ดจอมือสองอีกระลอกครับ สูดหายใจลึกๆครับ!!

Radeon HD 3870 will sell for $199 at launch!

Nvidia expected a $249 price for the new RV670XT, but ATI realized that G92/D8M is a better performer and that it has to drop the price to be competitive.

ถ้ามันเป็นจริงล่ะครับ

source: http://www.fudzilla.com/index.php?op...=3940&Itemid=1

สงสัยราคาคงต้องรวนกันทั้งระบบมั้ง
    Last edited by _d; 1 Nov 2007, 04:01:01.

ไม่มีตังอยู่ดีครับ

Comment

อะไรจะถูกขนาดนั้น น่าสอย มาใช้นัก

Comment

โฆษณา=การตลาด

รอดูตัวจริงๆเป็นๆเทสกันตัวๆดีกว่าครับ ^_^

Comment

รอเปิดตัวด้วย อยากดูราคา

Comment

เดี๋ยวก็เหมือนตอนเปิดตัว PS3 ล่ะครับ บอกว่าถูกๆ ไปๆมาๆต้องขึ้นราคาก่อนจะวางจำหน่าย ไม่งั้นบริษัท Sony ขาดทุนย่อยยับ

สุดท้ายพอออกมา ไม่ค่อยน่าประทับใจบรรดาเกมเมอร์กับเหล่าค่ายเกม จนเหล่าค่ายเกมเริ่มเอนเอียงไปทาง XboX360 อีก

แล้วบรรดาเหล่าผู้ใช้ VGA แรงๆทั้งหลาย หาก Ati ทำให้ผิดหวังอีก เขาจะเอนเอียงไปทาง Nvidia แบบตอน PS3 รึเปล่านะ...

Comment

อย่าเพิ่งไปเชื่อมากครับ สงครามข่าวสาร กลยุทธดึงมวลชน เอ๊ะ!!! ไม่ใช่ซิ ดึงความสนใจ(+ดึงยอดซื้อ) ก็จะบลั๊ฟกันไปกันมาแบบนี้ล่ะครับ

Comment

RV670 แน่ใจรึเปล่ารอบนี้ว่าจะ สู้ R600 ได้ รอดูกันต่อไป

ปล.ATI ไม่เคยฆ่ารุ่นพี่อย่าง Nvidia แต่ออกมาฆ่าตัวเองสะส่วนใหญ่ อิอิ

Comment

โม้ครับ เข้าไทย 10K +

Comment

ข่าวเวอร์เกินถึงจะผลิตที่55nm ต้นทุนต่ำกว่าเเต่ก็คงไม่ต่ำขนาดนั้นหรอกคับ

Comment

รอดูกันต่อไป

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                        ข่าวเวอร์เกินถึงจะผลิตที่55nm ต้นทุนต่ำกว่าเเต่ก็คงไม่ต่ำขนาดนั้นหรอกคับ
                        ตาม spec 55nm core/mem : 825/2400 คับ ต้องรอดูผลเทส กับ ราคาตัวเป็นๆ ว่าจะเป็นยังไง

Comment

Originally posted by hia001 View Post
                          เรื่องอื่นมะรู้คับ แต่ 55 nm คับ Confirm

Comment

ชักสนุกแล้วจิ

Comment

สงครามการตลาด ออกมาปั่นหัวลูกค้าตาดำๆ

Comment

Working...
                              X