Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ทีคับ ระหว่าง 2900Pro กับ 8800 Gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้ว8800GTมันแรงกว่า2900PROแบบขาดกระจุยเลยเหรอครับ
    คือเฟรมเรตมันมากกว่าเกือบทุกเกม แต่ก็ไม่ได้มากกว่ามากมาย

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
      แล้ว8800GTมันแรงกว่า2900PROแบบขาดกระจุยเลยเหรอครับ
      คือเฟรมเรตมันมากกว่าเกือบทุกเกม แต่ก็ไม่ได้มากกว่ามากมาย

จากที่ดูจากคะแนนด้วยโปรแกรมทดสอบต่างๆใช่ครับ กระจุย แต่ผมว่าชอบอะไรซื้ออันนั้นเหอะครับให้สบายใจ อิๆ 2900pro@XT + Vista ก้อแหล่มนะครับ

Comment

ครับ คะแนนนี่***งกันมากมาย แต่ความรู้สึกเวลาเล่นเกมจิงๆ จะต่างกันแค่ไหน ใครเคยลองมาแล้วทั้ง2ตัวบ้างเนี่ย

Comment

รอตัว 8800gt oc ดีกว่าท่าน แรงแบบไม่ต้อง clock

Comment

ผมว่าแรงกว่าไม่น้อยเลยนะ
            ราคาถูกกว่า กินไฟน้อยกว่า 2900XT/Pro
            และเทคโนโลยีวิดีโอไฮเดฟมันก็เทียบเท่ากับ 8600 แล้วด้วย

ชม. นี้ 8800GT คุ้มค่าที่สุด แต่ต่อไปก็ไม่แน่

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
              ครับ คะแนนนี่***งกันมากมาย แต่ความรู้สึกเวลาเล่นเกมจิงๆ จะต่างกันแค่ไหน ใครเคยลองมาแล้วทั้ง2ตัวบ้างเนี่ย
              ผมเคยใช้ 2900XT 512M กับ 2900Pro 1G DDR4@XT แล้วตอนนี้ก็ 8800GT
              เอา 2900Pro 1G DDR4@XT มาเทียบละกันเพราะมันแรงกว่า 2900XT 512M ที่เห็นจะ ๆ รู้สึกได้เลยก็
              1. Titan quest ที่ 1680*1050 เปิดสุดหมด AA8X 2900Pro 1G DDR4@XT กระตุกจนรู้สึกได้ แต่ 8800GT ไม่มีอาการกระตุกเลยครับ

2. WIC อันนี้มี Benchmark กันแบบจะ ๆ ที่ 1680*1050 เปิดสุดหมด AA4X-2900Pro 1G DDR4@XT ได้ min 21FPS avg 38FPS แต่ 8800GT ได้ min 26FPS avg 45FPS ดังนั้นเวลาเล่นคงรู้นะครับว่าอันไหนมันจะกระตุก

ส่วนที่ว่า ATI ภาพสวยกว่าอย่างนู้นอย่างนี้ สำหรับผมเปิด AA8X ก็ดูไม่ต่างกันแล้วครับ แต่ที่จะทำให้รู้สึกได้คืออาการกระตุก ฉะนั้นแล้ว 8800GT จงเจริญ

Comment

นั่นสิครับ คะแนน***งกันมาก แต่เวลาตอนเล่นเกมส์จริงๆแล้วเนี่ยมันจามองเห็นความแตกต่างกันด้วยตาขนาดไหนอ่ะครับ ชัดเจนเลยรึเปล่าครับ เพราะเท่าที่เห็นมาเนี่ยเห็นวัดความเจ๋งกันอยู่ที่คะแนนกันน่ะครับ ที่ถามเพราะว่าไม่เคยใช้การ์ดรุ่นใหญ่หรือกลางกะเขา เคยใช้แต่ 5500 กะจะถอยการ์ดรุ่นกลางหรือไม่ก็ใหญ่ประมาณเดือนสองเดือนนี่แหละครับ

Comment

อยู่ที่ความชอบ + กำลังทรัพย์

Comment

8800gt อีกเสียงครับ ถูกกว่าแรงกว่า แล้วจะไปเลือกอานใหนได้ จิงมะ

คุ้มก่ามากๆ

Comment

ครับ ถ้ามีโอกาสจะหา8800GTมาลองบ้างครับ

Comment

ค่ายใครๆก็เชียร์อันนั้นครับ...benchmark ati สู้ไม่ได้หรอกครับยังไงก็ไม่ได้.....
                        เรื่องดูหนัง...8800GT ยังไงก็สู้ไม่ได้ครับ

Comment

ดูกระเป๋าตัง

Comment

คือมันอยู่ที่คนชอบด้วยครับ บางคนก็ชอบ ATI ก็ซื้อ 2900Pro ไป แต่ถ้าเน้นแรงชั่วโมงนี้ยกให้ 8800GT จิงๆครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์นะครับ
                            Last edited by meen182; 3 Nov 2007, 11:47:23.

Comment

สาวกเขียวเพียบเลย

Comment

สีแดงสู้ๆครับ

Comment

Working...
                                X