Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT vs HD2900XT 1GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

GF8800GT แรงๆ ถูกๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      GF8800GT แรงๆ ถูกๆ
      ท่านไม่สนใจไปเล่นบ้างหรอครับ

อิอ

Comment

8800GT ทางเลือกของคน ฉลาด ซื้อ ฉลาด เลือก

เป็นผมให้เลือก ซื้อ ผมเลือก 8800GT แรงกว่า ถูกกว่า คุ้มกว่า ดีกว่า

ผมคงไม่ ฉลาดน้อยไปใช้ ของที่ แรงน้อยกว่า แต่ แพงกว่าหรอกครับ -*-

Comment

Originally posted by ringo8998 View Post
          PSU ผม 1200W ครับผม
          ไม่มีข้อจำกัดเรื่องนี้ คงอยู่ที่ใจรักแล้วล่ะครับ ชอบสีแดง หรือสีเขียว

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
            8800GT ทางเลือกของคน ฉลาด ซื้อ ฉลาด เลือก

เป็นผมให้เลือก ซื้อ ผมเลือก 8800GT แรงกว่า ถูกกว่า คุ้มกว่า ดีกว่า

ผมคงไม่ ฉลาดน้อยไปใช้ ของที่ แรงน้อยกว่า แต่ แพงกว่าหรอกครับ -*-
            ตามนี้เลยครับ ผมใช้ 2900xt อยู่ครับ รู้ดีว่าเป็นยังไง...

แน่นอน ชม.นี้ ต้อง 8800GT เท่านั้นครับ

Comment

แต่ถ้าดูหนังหละครับ 8800GT สุ้ 2900 Pro หรือ XT ได้หรือเปล่าครับ สงสัย ครับ ใครเทสแล้ว บอกด้วย

Comment

Originally posted by Microsoft View Post
                แต่ถ้าดูหนังหละครับ 8800GT สุ้ 2900 Pro หรือ XT ได้หรือเปล่าครับ สงสัย ครับ ใครเทสแล้ว บอกด้วย
                ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ สำหรับ หนัง แล้วหน่ะนะ แทบจะแยกความแตกต่างไม่ออก

แต่ ครับ แต่

ถ้าหากเป็นการ์ตูน ต่างครับ เห็นชัดด้วยตา -*- พวก Anime เห้นชัดเจนเลย

Comment

แต่อย่างว่าแหละ คุณจะซื้อการ์ดจอ ระดับนี้มาดูการ์ตูนหรอครับ ฮ่าๆ ถ้าเป้นงั้นจริง ผมขำตาย

อย่างมาก ก็ใช้แค่ 2400XT เท่านั้นแหละ ดีไม่มี แนะนำแค่ 2400Pro แค่นั้นพอ -*-

ดูการ์ตูน แค่นี้เอารัยมากมาย

Comment

รู้สึกว่ามีแต่คนมั่นใจใน 8800gt แฮะ...

Comment

คุ้มและแรงต้อง 8800gt ชนะใสๆ *ไม่รวมดูหนังนะ*

Comment

Originally posted by _d View Post
                        รู้สึกว่ามีแต่คนมั่นใจใน 8800gt แฮะ...
                        ตามประสาคับ เอิ๊กๆ

ปล.ก็เขาไม่รู้...

Comment

Originally posted by NICKKIEZ View Post
                          ตามประสาคับ เอิ๊กๆ

ปล.ก็เขาไม่รู้...
                          ท่านรู้อะไรดีๆ ก็แชร์กันสิครับ เดี๋ยวความรู้มันจะทำให้ท่านท้องอืดเอานะ อิอิอิ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                            ท่านรู้อะไรดีๆ ก็แชร์กันสิครับ เดี๋ยวความรู้มันจะทำให้ท่านท้องอืดเอานะ อิอิอิ
                            1)แค่รอบก่อนมีคนอธิบาย ก็จะแย่ละคับ

-คนรักสีเขียวเค้ารุนแรง(อยู่บ้าง บางคน) <<=== ตามที่จริงออกแนวรับความจริงไม่ได้ซะมากกว่า

-มันก็ไม่ได้ดีกว่าทุกเรื่อง แต่ก้อหลายเรื่องคับ ฮ่าๆ ถ้าเทียบกับคุณภาพ + ราคา สีแดงก็ยังน่าเล่นอยู่

2)ผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงให้คนทั่วไปเข้าใจได้ไวๆ

3)ผมก็อยากเห็นเค้าเอา Nvidia ไปเล่น Extreme โหดๆเป็นหลักเหมือนกันคับ (ดีไม่ใช่เรอะ!)

ปล.ถ้าข้อความไปบาดใจใคร ก็ขออภัยไว้ที่นี้ด้วยคับ โดยเฉพาะข้อ 3 ผมรู้ตัวดีว่าพิมพ์ไรไป แต่ถ้าจะ Quote ข้อนี้ ก็ไม่ต้องคับ พอจะเดาคำตอบ Quote ของหลายๆท่านได้ว่าจะออกมาแบบไหน??

::::สุดท้ายนี้มะอยากเม้นไรมากคับ ใครชอบอะไรก็ซื้อตามที่ชอบคับ "เงินท่าน" ไม่ใช่ "เงินผม"

Up To You.

Comment

อ่ะ HD2900Pro ราคา 8,820 บาท แปลงเป็น Xt กับ 8800GT ตอนนี้ที่เปิดตัวที่ 9,400 - 9,900 บาท

อะไรคุ้มกว่ากัน และ Nvidia ทำไมเปิดตัวราคาแรงจัง คิดว่าหลังคอมมาร์ทจะเหลือกี่บาท อิอิ

ปล.หากแปลง BIOS กันเป็น ก็ไปซื้อการ์ดยี่ห้อถูก ๆ มาแปลงเป็นการ์ดยี่ห้อแรง ๆ ได้
                              แต่ผลที่ได้ไม่เหมือนกัน เพราะแต่ละยี่ห้อใช้เม็ดแรมไม่เหมือนกัน
                              และตัว GPU เองก็อาจไม่เหมือนกัน(8800GTS ยังมี A2 กับ A3 เลย)
                              ฉะนั้น ขึ้นอยู่กับว่าหาข้อมูลดี ๆ คะ อิอิ ไปล่ะ

Comment

จด จด จด เล่นไรดีหนอเรา

Comment

Working...
                                X