Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดรุ่นไหน ของ ATI เทียบได้กับ 8800GT อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วัดจากเกมจิงๆดีกว่า คุณภาพของภาพด้วย

Comment

วัดจากเกมส์จริง ๆ ก็ดูตาม Link เลยครับ
      http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=120
      8800GT กระซวก 2900XT ไส้แตกทุกเกมส์ทุกการทดสอบยิ่งเปิด AA นี่ 8800GT ทำได้ดีกว่ามากเลยครับ

ถ้าให้ผมเทียบนะ ฝั่ง ATI ต้อง 2900XT DDR4 1G ถึงพอจะสูสีครับ

Comment

ถ้าวัดจากคะแนน Benchmark Nvidia ก็กินหล่ะครับ......ไม่รู้นะมันแล้วแต่คนชอบหล่ะครับ...บางคนก็ชอบแรงง บางคนก็ชอบภาพสวยๆ สำหรับผมดูหนังเป็นชีวิตจิตใจ ขอ 2900Pro หล่ะครับ

Comment

ถ้าวัดเกม + คะแนน เป็นหลักอย่างเดียว Nvidia ขาดลอย...อย...ย......ย

แต่ถ้าวัดอย่างอื่น HD 2900 กิน 8800 Ultra เรียบ!!!!

ถ้าดูการ OC ก้อน่าจะเป็นสัญญาณ บอกได้นะคับ ว่าทำไมทำอะไรโหดๆไกลๆ ถึงไม่ใช่ Nvidia เอา

(ตัวอย่างเช่นการลง LN2 ในหลายๆครั้ง หลายๆทีม หลายๆเว็บ หลายๆอย่าง)

ปล.มันมีอะไรมากกว่านั้นเยอะคับ แต่ถ้าจะเอาเกมส์กับคะแนน Nvidia ก็กินใจท่านๆที่ชอบอะไรแนวๆนี้อยู่แล้วแหละคับ

Comment

Working...
          X