Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPARK 7300GT MAXX SLI แรงเท่ากับการ์ดใบเดียวรุ่นไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPARK 7300GT MAXX SLI แรงเท่ากับการ์ดใบเดียวรุ่นไหน

อยากรู้จริงๆครับ 7300GT MAXX DDR3 ทำ SLI ประสิทธิภาพที่ได้

มันประมาณการ์ดใบเดียวรุ่นไหนครับ 7600GT, 7900GS, 8500GT, 8600GT

ใครเคยลองบ้างครับ คือ ว่าถ้า 2ใบ มันถูกกว่าใบเดียวแต่ประสิทธิภาพมันพอๆกัน

ก็เลยคิดว่าจะซื้อมา SLI ดีกว่าไหมครับ

หรือท่านใดมีความคิดเห็นว่ายังไงบ้างครับ

7600GT ใช้จริง แต่คะแนน น้องๆ 7900

Comment

ขายตัวเก่าแล้วซื้อใหม่เลยครับ

บางเกมส์ไม่ซัพพอต SLI และไดร์เวอบางทีก็ไม่สมบูรณ์ ทำให้เวลาเล่นบางเกมแล้วเหมือนการ์ดใบเดียวอ่าครับ หรือไม่ก็ประสิทธิภาพน้อยกว่าที่ควรจะเป็น

เอาแบบที่แรงมาแต่เกิดเลยน่าจะดีครับ ชัวร์สุดๆ ปึ๊ก

Comment

Originally posted by ARES View Post
        เอาแบบที่แรงมาแต่เกิดเลยน่าจะดีครับ ชัวร์สุดๆ ปึ๊ก

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ จขกท

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          7600GT ใช้จริง แต่คะแนน น้องๆ 7900
          ตอบไว จริงๆ

ขอบคุณครับพี่ สงสัยคงต้องซื้อใบเดียว แหงมๆ

Originally posted by ARES View Post
          ขายตัวเก่าแล้วซื้อใหม่เลยครับ

บางเกมส์ไม่ซัพพอต SLI และไดร์เวอบางทีก็ไม่สมบูรณ์ ทำให้เวลาเล่นบางเกมแล้วเหมือนการ์ดใบเดียวอ่าครับ หรือไม่ก็ประสิทธิภาพน้อยกว่าที่ควรจะเป็น

ขอบคุณครับ อิ อิ

เกือบไปซื้อมาอีกใบ
          Last edited by ss400; 27 Oct 2007, 18:19:11.

Comment

แรงเพิ่มสูงสุดไม่เกิน 50% ครับคงพอๆ GF8600GT / HD2600XT ประมาณนั้น นะ

Comment

แรงแต่ท่อ ล้อไม่ไปครับ แถมต้องเจอกับปัญหาเล็กๆน้อยๆอีก เช่น หลุดจากเกมส์ ภาพกระพริบ ฯลฯ

สรุป ขายเล่นการ์ดตัวเดียวแรงๆดีกว่า

Comment

เคยเห็นแต่เค้าเอา7300GTของ Galaxy มาทำ SLI ครับ เทสเฟรมเรทได้พอๆกับ 7900GT แต่ใช้งานจิงจะขว้างทิ้งให้ได้ หุหุ

Comment

อ่อน กว่ารุ่นใหญ่

Comment

Working...
                  X