Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<ใครใช้ X1950XT แล้วเปลี่ยนซิ้งบ้าง>..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดยอดเลยท่าน chillchill
    การ์ดตัวนี้ ผมอยากได้ตั้งแต่มันออกใหม่ๆแล้ว ผมต้องหาทางดับร้อนให้มันให้จงได้
    Last edited by samutss; 17 Oct 2007, 23:29:10.

Comment

อันนี้ผมลองมากับตัวเองเลยนะครับ ลอง Search ดูกระทู้เ้ก่าๆดูก็ได้ครับ

เท่าที่ทุกท่านแนะนำมาผมลองมาเกือบหมดแล้ว ( ผมใช้เคส C5 นะครับ )

- AcceleroX2 เทียบกับซิ้งเดิมๆ พัดลม 100% ไม่ต่างกันมากครับ ยิ่งเล่น Lost Planet แล้วด้วย เหอๆ
      ( แต่ถ้าติดตัวดูดอากาศด้านล่าง อาจจะดีก็ได้ครับ ผมไม่ได้ติด )

- Zalman Fatal1ty FC-ZV9 ไม่ได้ดีกว่า X2 เท่าไร แถมเสียงดังกว่า X2 พอสมควร

- TT AT1 ตัวนี้เห็นเค้าบอกว่า โอเค ( เป่าลมออกนอกเคส )แต่ก็ดีกว่าซิ้งเดิมไม่มาก พยายามหาข้อมูลดูแล้ว แต่ก็ฟันธงไม่ได้เลยไม่เอาครับ ( ตอนนั้น ราคา 950 บาทเองครับ )

- HR-03+Silent Cat อันนี้ตอบโจทย์ ผมได้ทุกอย่าง เย็น+เงียบ พอใช้ตัวนี้แล้ว พอใจมากครับ ทดสอบได้จาก
      เดิมๆ 3dmark03/05 55 / 85 Lost Planet 55 / 95
      HR-03 3dmark03/05 47 / 65 Lost Planet 47 / 72

- AC S1 อันนี้ไม่เคยลองครับ เพราะออกทีหลัง แต่เท่าที่ดูน่าจะโอเคเลยครับ ถ้าติดพัดลมด้วยแจ่มแน่นอน ( ดูจากเวปนอกเด้อ )

ทั้งหมดนี้ไม่ได้เปิดแอร์นะครับ อุณหภูมิห้อง 29-32 c' ลองพิจารณานะครับ จากประสบการณ์ส่วนตัว
      Last edited by asasjkas; 22 Oct 2007, 00:38:16.

Comment

TT AT1

สนใจโทรมาเลลยครับ

081-5969711

Comment

คือผมได้ไปถามก่อนซื้อนะครับ Zalman Fatal1ty FC-ZV9 กับ HR-03 มาแล้ว แต่ทางร้านเขาถามกลับ ไม่ลองตัวนี้หน่อยหรือ เกิดความลังเลเลยครับ เห็นมันสวยดีและก็ดูท่าทางจะระบายความร้อนดี คิดว่ายังไง ค่า 1500 ครับ
          แถมมันได้รางวัล editor choice หลายสถาบันด้วย
          Attached Files

Comment

http://www.overclockercafe.com/Revie...DuOrb/pg3.html

Comment

ว่าแต่ไอ้ตัวด้านบนผมเนี้ยใส่ 2600XT DDR4 ได้ปะครับ

Comment

ชามข้าวหมา มันไม่มีฮีทไปท์นี่ครับ จะไหวหรอ ?
                แนะนำ Zalman Fatal1ty FC-ZV9 กับ HR-03 ด้วยคน

แล้วทำไมอุณภูมิระหว่างช่วงปกติ กับฟูลโหลด มันแตกต่างกันมากมายขนาดนั้นได้ล่ะครับ อาการเหมือน GPU ไม่ร้อนเท่าไหร่ แต่ซิ้งค์เดิมระบายไม่ทันความร้อนสะสมเลยสูงนะเนี่ย

Comment

Originally posted by PANSA View Post
                  ว่าแต่ไอ้ตัวด้านบนผมเนี้ยใส่ 2600XT DDR4 ได้ปะครับ
                  รู้สึกจะไม่ได้น่ะ

Comment

Compatibility

nVIDIA 8800 GTS/GTX/Ultra
                    nVIDIA 7900 GTX
                    nVIDIA 7800 GS/GT/GTX
                    nVIDIA 6800 GS/GT
                    ATi X1950 PRO/XT/XTX
                    ATi X1900 GT/XT/XTX
                    ATi X1800 GTO/XL/XT

http://www.thermaltake.com/product/C...2/cl-g0102.asp

Comment

ตัวนี้ผมเคยซื้อมาครับ ปรากฏว่าใส่ 7900 GS ไม่ได้ ผมยืนเถียงกะเจ้าของร้านตั้งนาน ว่ามันจะใส่ด้วยกันได้หรอ เขาบอกว่าได้ล้าน%เลย พอซื้อมายาวกว่าการ์ดอีก เหอะๆๆๆๆ

[ข้างๆกล่องมันจะเขียนไว้ว่าใส่ 7900 ซีรี่ได้ แต่ GS ใส่ไม่ได้แน่นอนครับ GT มะยุ้ครับ]

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post
                        ตัวนี้ผมเคยซื้อมาครับ ปรากฏว่าใส่ 7900 GS ไม่ได้ ผมยืนเถียงกะเจ้าของร้านตั้งนาน ว่ามันจะใส่ด้วยกันได้หรอ เขาบอกว่าได้ล้าน%เลย พอซื้อมายาวกว่าการ์ดอีก เหอะๆๆๆๆ

[ข้างๆกล่องมันจะเขียนไว้ว่าใส่ 7900 ซีรี่ได้ แต่ GS ใส่ไม่ได้แน่นอนครับ GT มะยุ้ครับ]
                        อืมมม... แต่ในเวปเค้าก็ใช้ Inno3D GeForce 7900 GS. นะครับ

" Installation

Our test card today is an Inno3D GeForce 7900 GS. As you can see below, the first steps to installation are removing the stock cooler which in this case was a GPU cooler only. Once clear, you attach the RAM sinks so that the fins radiate outwards. The purpose of this is so that the air blowing down will be channeled away from the VGA card. "

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post

แล้วท่านทำอย่างไรกับมันล่ะครับ

Comment

http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=159859
                            เอ้า เอาข้อมูลการเทสจากต่างประเทศมา ขอขอบคุณ ณ ที่นี้ด้วย
                            สุดท้ายผมก็ไปหามาจนได้......เฮ้อ
                            ตัวนี้มัน Zalman VF900-CU

Comment

อีกตัว Thermaltake DuOrb ค่อยตัดสินใจได้หน่อย

Comment

กว่าจะหาได้ก็เข้าหน้าหนาวพอดี เอ้า เอ้า

Comment

Working...
                                X