Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคนชอบว่าVGAรุ่นกลางDX10ไม่คุ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เกมDX10 กินspecกว่าDX9เยอะครับ การ์ดรุ่นกลางพวก GF8600GT, HD2600XT เล่นแค่เกมDX9ในปัจจุบันเปิดสูงๆหน่อยยังเหนื่อยเลย เจอพวกDX10ไม่รอดแน่ครับ ขนาดเมื่อก่อนผมเคยใช้ G8800GTS + E6600@3.8GHz. + G.Skill 2GB เล่นเกมDX10บนVistaยังกระตุกสุดๆเลย

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
      เกมDX10 กินspecกว่าDX9เยอะครับ การ์ดรุ่นกลางพวก GF8600GT, HD2600XT เล่นแค่เกมDX9ในปัจจุบันเปิดสูงๆหน่อยยังเหนื่อยเลย เจอพวกDX10ไม่รอดแน่ครับ ขนาดเมื่อก่อนผมเคยใช้ G8800GTS + E6600@3.8GHz. + G.Skill 2GB เล่นเกมDX10บนVistaยังกระตุกสุดๆเลย
      เกมอะไรครับท่าน

Comment

คาดว่าน่าจะเป็น world in conflict + +

Comment

ประเด็นอยู่ ที่ว่า จะเล่นเกมส์ อะไร ..... ตั้งแต่ซื้อ 1950 มานี้ นั่งแต่เล่นเกมส์ online dota

พวกเกมส์ ใหม่ๆ แทบ ไม่ได้จับ .. lost planet ก็ ยังต้อง ปรับ กลางๆ เล่น

Comment

ผมก็ x1950pro ก็ปรับพอได้ครับ lost planet กลางๆเหมือนกันครับ NFS carbon ก็ปรับสุดได้เลย อันนี้ สบายงับ

Comment

มีตัง 4-5พัน หา 7900gt-7950gt (7900gsไม่ต้องมองแล้วละ)มาขีดดีกว่าครับ แรงกว่า 7900gtx อีก 8600gt 2600xt อย่าไปมองเลยครับ เอาแค่ dx9 ยังเกือบไม่รอด dx10 คงไม่ต้องพูดถึง

Comment

เราเห็นได้อย่างว่าพวกที่ว่าไม่คุ้มแทบทั้งหมดเลยไม่เคยใช้การ์ดระดับกลางพวกนี้เลย เราเห็นหลายคนบอกเล่นDX10ไหวก็เลยยิ่งสงสัยว่าจะได้คำตอบที่แท้จริงจากคนที่ไม่เคยใช้ได้ยังไง เพราะเราลองเล่นbioshock DX10 ก็ปรับฟูลได้หมดนะ ไปอ่านดูว่าเค้าเล่นเกมส์ crysis เค้าก็ปรับสูงได้นะ เราจะพูดเวอร์ไปไหมถ้าจะบอกว่าพวกนี้คือพวกที่กลัวการ์ดตัวเองตกรุ่นนะจนลืมดูความจริง

Comment

Originally posted by asumi View Post
                  เราเห็นได้อย่างว่าพวกที่ว่าไม่คุ้มแทบทั้งหมดเลยไม่เคยใช้การ์ดระดับกลางพวกนี้เลย เราเห็นหลายคนบอกเล่นDX10ไหวก็เลยยิ่งสงสัยว่าจะได้คำตอบที่แท้จริงจากคนที่ไม่เคยใช้ได้ยังไง เพราะเราลองเล่นbioshock DX10 ก็ปรับฟูลได้หมดนะ ไปอ่านดูว่าเค้าเล่นเกมส์ crysis เค้าก็ปรับสูงได้นะ เราจะพูดเวอร์ไปไหมถ้าจะบอกว่าพวกนี้คือพวกที่กลัวการ์ดตัวเองตกรุ่นนะจนลืมดูความจริง
                  ในฐานะที่ผมใช้การ์ด 8600GT ที่รองรับ DX10 ระดับกลาง

Bioshock เป็นเกมส์ที่ไม่ค่อยมี Detail อะไรมากครับ
                  6800GS AGP ผมยังปรับสูงได้ลื่น
                  8600GT ไม่ต้องพูดถึงครับ
                  ส่วน Crysis ที่เอามาพูดถึงคือเค้าเป็นเกมส์แรกที่ใช้สถาปัตยกรรมแบบ DX10
                  เต็มรูปแบบหน่ะครับ ถ้า DX10 นั้นสมบูรณ์และนำเอาพลังที่สามารถรองรับDX10
                  ของตัวการ์ดมาใช้ได้ดี การจะรันเกมส์ในระดับ medium หรือ high อาจจะไม่ใช่เรื่อง
                  เกินความคาดหมายเท่าไร แต่คือเกมส์มันเพิ่งจะออกหน่ะครับ แต่ที่ทราบมา
                  8600GT ก็ปรับได้ระดับ medium-high อย่างที่ว่าไว้ครับ

ส่วนเกมส์ที่ออกมาในตอนนี้ เช่น world in conflict
                  ที่ขึ้นชื่อในเรื่องกินสเปค ก็กินสเปคจริง ๆ ครับ 8800GTS ยังตุก ๆ หนืด ๆ เลยครับ
                  ประสาอะไรกับการ์ดระดับกลาง ๆ
                  Lost plannet ที่ผมเล่นอยู่ทุกวัน ผมก็ปรับได้ สูงหมดครับ
                  มี shadow quality กับ motion blur ที่ผมต้องปรับกลาง ๆ ครับ
                  เพราะระเบิดลง ผมหนืดมากเลย
                  ส่วนเกมส์ใหม่อื่น ๆ ถ้าผมปรับได้ medium หมดผมก็คุ้มค่าค่าตัว 4000 บาทแล้วครับ

ขอบคุณครับที่นั่งอ่าน

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                    เกมอะไรครับท่าน
                    Lost Planet DX10 ครับ ปรับHigh เล่นๆไปก็กระตุกแล้วก็หยุดและมีคำเตือนขึ้นว่าเครื่องของคุณspecต่ำเกินไป

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                      Lost Planet DX10 ครับ ปรับHigh เล่นๆไปก็กระตุกแล้วก็หยุดและมีคำเตือนขึ้นว่าเครื่องของคุณspecต่ำเกินไป
                      shock
                      ความละเอียดแบบเห็นรูขนแน่เลย

Comment

มันแรงตามกำลังงบครับ......อยู่อย่างเพียงพอ...อิๆๆ

Comment

คิดถึงงานบางอย่างที่ต้องรันบน DX10 อาจจะคุ้ม (ไม่รู้มีป่าว)

Comment

ยังไม่เคยเล่นเกมส์ dx1o เลย เล่นแต่ company^^"

Comment

ยึดหลักVGAพอเพียงครับ เล่นได้ทุกเกมพอ ไม่เน้นปรับสุด เพราะสักวันมันก็ต้องตกรุ่น จะไปตามมันมากทำไม รอตกรุ่นจนแทบเล่นเกมไรไม่ได้แล้วค่อยเปลี่ยน แต่มันก็แล้วแต่บางท่านแหละครับ งบมากก็เปลี่ยนเรื่อยๆได้
                              Last edited by 5-zigen; 15 Oct 2007, 12:57:28.

Comment

ผมว่าแล้วแต่การใช้งานครับ การ์ดราคา 4-5 พัน มันก็เหมาะกับการใช้งานกลาง ๆ ไงครับ

Comment

Working...
                                X