Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับ เกมส์เป็น DX10 หมดแล้ว ทำไมบางท่านยังซื้อการ์ด DX9อยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่เกี่ยวกะ dx10 เด๋วนี้ การ์ด DX9 ก็ไม่ค่อยขายกันแล้วปล่อยมือ2กันเยอะละ ที่มีคนยังซื้ออยู่บ้าง

Comment

รอ Crysis ออกก่อน แล้วค่อยซื้อทีเดียว เก็บเงินไว้มันไม่เน่า
      การ์ดตัวไหนเล่นได้ที่ 1680*1050 สูงสุดได้ min มากกว่า 25+ เอาตัวนั้นแหละ อาจจะสอย 9800GTX เลยทีเดียว ยอมจ่ายแพงแล้วใช้ยาวๆเลย

Comment

..

ผมจน เลยเลือกซื้อ กาดพวก DX9

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
          320 b นี่ใช่ 320บาทป่ะครับ
          งั้นผมขอซื้อต่อ 8800GTS ของคุณ KiDMaioRKz 400บาท เลยเอาไหมครับ ผมให้ราคาสูงกว่าแล้วนา

Comment

ถ้าตามมากเราก็หลงเข้ากลไก ตลาด
            เพราะผู้ผลิต เค้าต้องการให้เราเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี้ ใหม่หมดอยู่แล้ว
            เดี่ยวผู้ ผลิตจะได้ใจ อนาคต เวลาทำไรต้องซื้อยก เครื่องใหม่หมดเลย ซวยกันไป

Comment

เดี่ยวรอ นั่งวัด X1950XTX เทียบกับ 8800gtx ข้างๆเลย จะดูว่าเป็นไง ตามที่ปล่อย preview มาจริงรึป่าว

Comment

Originally posted by Independence View Post
                สรุป ซื้อการ์ดจอ DX10 เพื่อจะได้มีสวนมะพร้าวใช่มั๊ยครับ?

Comment

กลัว มะพร้าวเยอะ แล้วกระตุกอะสิ รวมๆทั้งเครื่อง ต้องแรงหมด

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    1. (รุ่นใหม่นี้ต้องบอกเงื่อนไขให้ดีครับ ว่า Level ต้องเทียบเท่าหรือใกล้เคียงกับรุ่นเก่า เช่น เอา 8400GS มาเทียบ 7600GT เป็นต้นครับ ไม่ใช่ว่าใหม่กว่าแล้วจะแรงกว่า แต่ถ้าท่านพูดรวมโดยรวม ก็โอเคครับ) มันก็ยังทำงานหนัก Full Load 100% ในโหมด 3D เหมือนเดิมครับ ถ้าเกมส์ใช้สเปคเครื่องที่สูงๆ แต่มันจะลื่นกว่าแทนครับ เว้น พวก casual game อันนั้นว่าไปอย่าง

2. หลักๆ ความแตกต่างระหว่าง DX9 กับ 10 คือ Effect กับ การประมวลผลที่ดีขึ้น แต่การ์ดก็ต้องแรงอยู่ดีครับ

3. ไม่ได้ขึ้นอยู่ DX10 นะครับ ที่ Support Dual-Core อยู่การเขียนเกมส์มากกว่าครับ ดูอย่าง SupCom ดูซิครับ Support ทั้ง Dual-core / Multi-Core ครับ ทั้งๆที่ยังเป็น DX9

4. การ์ด DX9 --> เล่น Dx10 แท้ๆ เปิดกลางๆ - คงไม่ได้ครับ เพราะ มันไม่ Support
                    แต่ถ้าอยากเทียบเรื่อง ความสวยงาม ระหว่าง DX 9 กับ 10 ลองดู ที่นี่ ครับ

ความเหนเหมือนท่าน ครับ ตอนนี้ถ้าผมเล่นคงเล่น XP จะเล่น Vista คงอีกนานจะเล่นให้คุมก็ เล่น DX 9 ดีกว่า แล้วราคามันคุ้มกว่าถ้าเล่น DX 9

Comment

DX9
                      DX10

ถ้าให้เลือกผมเอาDX9นะ ถึงรายละเอียดจะน้อย แต่ดูสีน่าเล่นดี

หรือว่าใช้การ์ดคนละค่ายหว่าภาพเลยต่างกัน

Comment

ก็มีตังเท่านี้อ่ะครับ จะให้ไปซื้อการ์ด DX10 รุ่นเล็กๆ ก็ทำใจไม่ได้ อย่างน้อยก็เล่นเกมที่มีอยู่ลื่นก็พอ

Comment

ที่ยังใช้7900GSก็เพราะยังรอ8800GTอยู่ครับ เห็นว่าราคาถูกแถมแรง

Comment

เดี๋ยว DX11 ก็ออกแล้ว 555+

Comment

-*- ผมว่าไปนะ ถ้าเกิด sexy beach ออกมาเป็น DX10 นะ(ผมไม่เคยเล่น เพราะไม่หื่น)
                              คนคงใช้การ DX10 เพิ่มขึ้นอย่างหน้าประหลาด

Comment

ที่ผมซื้อ Dx10 มาก็เพราะว่า Crysis รัน 8600GT ได้ดีกว่า 7900GS อย่าน่าประหลาดครับ อย่าว่าแต่ 79 เลย 76 ซึ้งมีคนเคยบอกว่าว่า มันคือ 86 ที่ไม่รองรับ DX10 ซึ้งจากที่ลองมาแล้ว มันต่างราวฟ้ากับเหว
                                76 เล่น crysis all low ได้ FPS 50
                                แต่ 86 เล่นทื่medium(เอฟเฟคสูงหมด+texture high) เฟรม 45
                                ซึ้งทำได้น่าประทับใจมาก ทำไม??????
                                เพราะว่า เกม crysis ต้องการ shader มากครับ 86 ปรับ shader สูงได้ไหม ไม่ได้
                                76 ปรับ shader ปานกลาง ได้ไหม ไม่ได้
                                นี้ละครับคำตอบ
                                สรุป
                                สำหรับท่านได้ที่คิดว่า ยังไง(แรงไปป่าว) ตูจะใช้ XP แรมน้อยเฟย ไม่เปลี่ยน Vista เพราะกินแรม
                                ก็แล้วแต่ท่าน
                                แต่ ท่านที่ต้องการความคุ้ม สำหรับตอนนี้ ผมแนะนำ 8 ครับ

เพื่อ crysis DX10(รันใน DX10 ได้ดีกว่า 9 นะจ๊ะ)

ความเห็นส่วนบุคคลนะจ๊ะ จากผู้ที่ได้เล่น crysis

ส่วน เกม DX10 แท้ๆ ปัจจุบันมี Crysis กับ NFSro นะครับ(ยังไม่วางขายทั่งคู่)

ท่านได้อยากเป็นความสามารถของ DX10 แนะนำให้ไปงานนี้ครับ

Comment

Working...
                                X