Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหตุผมที่ 8800gt แรงกว่า 8800gts รุ่นปัจจุบัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ้าวรุ่นนี้ไม่ต่อไฟเพิ่มด้วยเหรอ งี้ก็รุ่นประหยัดไฟอีกนะสิ

Comment

จะแรงกว่าหรือเปล่าไม่รู้ รู้ว่าคงไม่ขาย GTS ไปซื้อ GT หรอก

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
        อ้าวรุ่นนี้ไม่ต่อไฟเพิ่มด้วยเหรอ งี้ก็รุ่นประหยัดไฟอีกนะสิ
        mod ไฟ หมายถึง เพิ่มไฟเอาเองน่ะคับ ไม่เกี่ยวกับต่อไฟ -*- เอาไว้ oc เพิ่ม เมื่อไฟสุดการ์ดจอแล้วน่ะคับ

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
          mod ไฟ หมายถึง เพิ่มไฟเอาเองน่ะคับ ไม่เกี่ยวกับต่อไฟ -*- เอาไว้ oc เพิ่ม เมื่อไฟสุดการ์ดจอแล้วน่ะคับ
          ซึ่งนั่นจะนำมาซึ่งความร้อนอันยิ่งใหญ่

Comment

Originally posted by มหาชะนี View Post
            ซึ่งนั่นจะนำมาซึ่งความร้อนอันยิ่งใหญ่
            ความร้อนอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับการเสียเงินครั้งยิ่งใหญ่

Comment

Originally posted by Artemis View Post
              ความร้อนอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับการเสียเงินครั้งยิ่งใหญ่
              ความร้อนอันยิ่งใหญ่ และการเสียเงินครั้งยิ่งใหญ่

ก็จะนำมาซึ่งความแรงอันยิ่งใหญ่

Comment

แหม แสดงว่า 8800 ก็เป็นการ์ดต่อไฟเพิ่ม เหมือน 8800 รุ่นอื่นอ่ะดิเนี่ย กินไฟจัง

Comment

แต่ผมว่า 8800GT คงไม่แรงกว่า 8800GTS หรอก ไม่งั้นเซ็งตายเลย!!

Comment

ดูที่ bit ก็น่าจะรู้นะผมว่าไม่เห็นต้องเถียงกันเลย

Comment

8800GTS ตัวเก่า ผมซื้อเพราะหน้าตามันดีกว่ารุ่นอื่น แฮะๆ

ตัวใหญ่ๆ ชอบ ดูน่ากลัวดี
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ดู bit ยังไม่รู้หรอกคับ 2900 รุ่น 512 bit ยังไม่ได้แรงกว่า 8800GTX เลย

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                          ดู bit ยังไม่รู้หรอกคับ 2900 รุ่น 512 bit ยังไม่ได้แรงกว่า 8800GTX เลย
                          เทียบแบบค่ายเดียวกันสิครับ ถ้าคนละค่ายมันใช้สถาปัตยกรรมต่างกันครับไดเวอร์มันก็ยังมีปัญหาอยู่ด้วยตามความเป็นจริง แล้ว 512 bit ต้องแรงกว่าอยู่แล้วครับ แต่ ati มันทำอะไรของมันก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by nooaey View Post
                            ข้อมูลจาก Wikipedia บอกว่า 8800GT มี Stream Processors 64 ตัวเองนี่นา
                            ตัวที่จะมี 112 ตัว คือ 8800GTS V.2

ตกลงมันยังไงกันแน่

ข้อมูลอ้างอิง http://en.wikipedia.org/wiki/G80
                            Wikipedia แก้เป็น112เรียบร้อยโรงเรียน Wikipedia แล้วครับ

แต่ก็ยังเอาแน่เอานอนไม่ได้ เพราะในเว็บ Nvidia ยังไม่มีข้อมูล spec ของมันเลย

Comment

Originally posted by apichate View Post
                              เทียบแบบค่ายเดียวกันสิครับ ถ้าคนละค่ายมันใช้สถาปัตยกรรมต่างกันครับไดเวอร์มันก็ยังมีปัญหาอยู่ด้วยตามความเป็นจริง แล้ว 512 bit ต้องแรงกว่าอยู่แล้วครับ แต่ ati มันทำอะไรของมันก็ไม่รู้
                              ถึงจะค่ายเดียวกันแต่อย่างลืมนะครับว่า ซิบคนละตัว -0-

Comment

อืมใช่แล้วละถ้ามันชิบคนละตัวนะ ถ้าเป็นชิบตัวเดียวกัน บิทมากกว่าต้องแรงกว่าแน่นอนอยู่แล้ว แต่ไม่รู้ไอ8800GT นิ G92 จิงป่าวแต่เห็นผลคะแนนแล้วโหดเอาเรื่องเลยแหะ

ปล.แต่ท่าจะบ้าน่าดูเอาชื่อรุ่นต่ำกว่ามาทำให้แรงกว่าเนี่ย ไม่เห็นใจผู้บริโภคเลย
                                Last edited by ballmakoto; 13 Oct 2007, 00:09:42.

Comment

Working...
                                X