Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ X1950 คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ X1950 คุ้มไหมครับ

ตอนนี้ X1950 คุ้มไหมครับ
    ตอนนี้มีกี่รุ่นเหลืออะครับ ราคาเท่าไรอะครับ
    หรือจะเลือก HD2600XT ดีครับ

x1950pro เล่นเกมลื่นกว่า hd2600xt นะครับ
    ลองดูในหมวดมือ2โลด ราคาน่าจะ 5000

Comment

ก็คุ้มครับ แต่มือ 1 ผมเคยเจอราคาราว ๆ 5,600 ก็มีนะ ร้าน Jedi มั้ง ไม่รู้ยังมีอยู่มั้ย

Comment

x1950pro คุ้นๆ DX10 ด้วยใช่ไหม

Comment

รับประกันฟันธงคุ้มครับแต่รับแค่ DX9 นะแต่ไม่ต้องกลัวยังเล่นได้อีกนาน DX9อะ มือหนึ่งผมซื้อมา 5600 อะแหละร้านเจได

Comment

ตอนนี้ยังคุ้มครับ แรงๆ

Comment

อืม รู้แต่ว่าการ์ดตัวนี้ปรับ all high เกมส์ crysis DX9 Fps ยังไม่ถึง 30 เลย เอา 2600 ดีกว่า

Comment

ชักงงและ ดีบ้างไม่ดีบ้าง
                คือช่วงนี้มันอยู่หว่างช่วงคาบเกี่ยว ระหว่าง วิน XP กับ Vista
                ซึ่งมันก็คาบเกี่ยวกับ DX9 กับ DX10 ด้วย เลือกตัวแรก ก็กลัวเล่น DX10 ไม่ได้ เลือกตัวสองก็กลัวไม่แรงพอ
                Vista ก็ยังหาลงไม่ได้ หนักใจจริงๆ

Comment

ไม่ต้องกลัวเล่นว่า1950 DX10 ไม่ได้ครับ มันเล่นไม่ได้อยู่แล้วนะ

Comment

แต่ผมว่า 2600XT DDR4 ก็ไม้ได้เลวร้ายนะ สำหรับค่ายสีแดง ไม่เหมือนสีเขียว

Comment

ถ้าอยากได้ใหม่ และแรง คงต้องอัดงบเอาอย่างเดียวแหละคับ ไม่งั้นก้อต้องซื้อของเก่าเกือบแรง แล้วทนรอของใหม่มันถูกอะ 1950PRO ผมก็ใช้อยู่แหละคับ กะว่าจะทู่ซี้ไปจน dx10 นิ่ง และการ์ดแรงราคาลงอะคับ ค่อยซื้อใหม่ แต่ถ้าคาดหวังว่าจะให้มันแจ่มมากๆ เนี่ย 1950PRO น่าจะไม่ใช่คำตอบนะคับ (เจอมากะตัว 555)

ปล. ถ้าอยากได้การ์ดเก่า แรงๆ (ไม่เกี่ยงค่าย ) มือ 1 ลองไปดูนี่คับ http://forums.overclockzone.com/foru...=%D4%D5busitek

Comment

ไม่ก็ จขกท รอดูวันที่ 26 ตค นี้ก่อนก็ได้ครับ รอเกมส์ DX10 จริงๆมันออกก่อน เด๋วเค้ามา review กันตรึม

Comment

วันที่ 26 นี้ เกมอะไรออกเหรอครับ
                          แล้วของ busitek เนี่ย ไอ้ 7950 เนี่ย ใช่การ์ดที่เป็นการ์ดอันเดียวแต่บนแผงมีการ์ดสองตัวหรือป่าวครับ แบบ SLI ในการ์ดเดียวอะครับ

แล้ว Rage Theter นี่ มีอยู่บนการืด HD2600XT ไหมครับ

Comment

Crysis demo DX10 จะออกครับ

Comment

7950 GT ใน link เป็น GPU เดียว การ์ดเดียวคับ ถ้าเป็น 2 GPU น่าจะเป็นรุ่น 7950 GX2 มากกว่าคับ ความแรงต่างกันเยอะคับ รวมทั้งราคา (อาจจะซื้อ 8800 มือ 2 ได้ ) และความยากในการหาซื้อด้วย

ส่วนเรื่อง Rage Theater นี่ ไม่รู้คับ (เคยได้ยินมาว่ามี แต่ใน spec ของการ์ดมันดันไม่เขียนไว้)

แต่ถ้ารอได้ยาวถึงมกราปีหน้า ท่านจะมีตัวเลือกอีกมากมายคับ

Comment

Working...
                              X