Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งเจอกระทู้นี้ เกี่ยวกับ 8800GTS กับ Enermax 460W ใครใช้มาสรุปทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาe-max li500w ไปเลยครับ(แค่ 950 เองครับพอไหว )มันจ่าย12+22a 2ชุด ส่วนasusa550wจ่าย12+18a2ชุด e-max li500w จ่ายไฟดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
      เอาe-max li500w ไปเลยครับ(แค่ 950 เองครับพอไหว )มันจ่าย12+22a 2ชุด ส่วนasusa550wจ่าย12+18a2ชุด e-max li500w จ่ายไฟดีกว่าครับ
      ELT500AWT 500W "Liberty", 2 of +12V rails, Modular Cables, DXX ready

ใช่ตัวนี้ป่ะครับ e-max li500w ที่ท่านว่า 4,490 บาทไทย

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
        ELT500AWT 500W "Liberty", 2 of +12V rails, Modular Cables, DXX ready

ใช่ตัวนี้ป่ะครับ e-max li500w ที่ท่านว่า 4,490 บาทไทย
        โทษทีครับที่พิมพ์ย่อย enermax Liberty 500w

Comment

โดนมากับตัวเองเลยครับ Enemax 460w เนี้ยเครื่องผม
          P4 Dual1 3G.ไม่ได้Clock
          HD.300G Sata2 4ลูก
          การ์ดจอ ATI X850XT PE อันนี้เพิ่งเปลี่ยน(เอามาจากในเนี้ยแหละ)
          DVD R/W 1ตัว
          กำลังทำงานอยู่ อยู่ดีๆๆเครื่องขึ้นจอฟ้า บูสใหม่ไม่มาครับท่าน ฉิ..หายแว้ว งานตูจับRaidไว้4ลูกด้วย
          ตอนแรกนึกว่าการ์ดจอมีปัญหา เลยไปเอาตัวเก่าX700 มาใส่ ทีนี้นิ่งเลยครับไม่มีอาการใดๆทั้งสิ้น
          พัดลมก็ไม่หมุน จำเลยตัวต่อไปน่าจะเป็นไอ้ Enermax460 นี่แหละเลยไปเอาPWS ที่ติดมากับเคส
          G-View 450Wมาใส่ บูสติดทำงานได้ปกติเอาX850XT PEใส่กับเข้าไปก็ทำงานได้ปกติ Enermax
          มันห่วยกว่าPWSที่แถมมากับG-Viewซะอีก เพราะเมื่อก่อนตอนประกอบครั้งแรกตอนซื้อEnermax
          460มาใหม่ๆจากร้านBusitekเปิดไม่ติดครับท่าน ส่งเครมดีมาเสียวันแรกๆ เลยได้เปลี่ยนของใหม่
          ใช้มาได้ปีกว่าพังอีกแว้ว แล้วด้วยความอยากรู้ว่ามันเสียจริงป่าว เอาไปใส่อีกเครื่องSetupใกล้เคียง
          กับเครื่องแรก แต่HD. 3ลูก ตอนแรกบูสติดเข้าwindowsได้ สักพักค้างครับท่านที่นี้มันเล่นHD.เราพัง
          ไป1ลูก เซ็งเลย
          ขอโทษนะขอระบายหน่อย เล่นตูซะเหนื่อยเลย ตอนนี้ไปคว้าเอาCooler Master 1000W.เอาให้มัน
          ใหญ่ๆไปเลยจะได้ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by Oh EG View Post
            โดนมากับตัวเองเลยครับ Enemax 460w เนี้ยเครื่องผม
            P4 Dual1 3G.ไม่ได้Clock
            HD.300G Sata2 4ลูก
            การ์ดจอ ATI X850XT PE อันนี้เพิ่งเปลี่ยน(เอามาจากในเนี้ยแหละ)
            DVD R/W 1ตัว
            กำลังทำงานอยู่ อยู่ดีๆๆเครื่องขึ้นจอฟ้า บูสใหม่ไม่มาครับท่าน ฉิ..หายแว้ว งานตูจับRaidไว้4ลูกด้วย
            ตอนแรกนึกว่าการ์ดจอมีปัญหา เลยไปเอาตัวเก่าX700 มาใส่ ทีนี้นิ่งเลยครับไม่มีอาการใดๆทั้งสิ้น
            พัดลมก็ไม่หมุน จำเลยตัวต่อไปน่าจะเป็นไอ้ Enermax460 นี่แหละเลยไปเอาPWS ที่ติดมากับเคส
            G-View 450Wมาใส่ บูสติดทำงานได้ปกติเอาX850XT PEใส่กับเข้าไปก็ทำงานได้ปกติ Enermax
            มันห่วยกว่าPWSที่แถมมากับG-Viewซะอีก เพราะเมื่อก่อนตอนประกอบครั้งแรกตอนซื้อEnermax
            460มาใหม่ๆจากร้านBusitekเปิดไม่ติดครับท่าน ส่งเครมดีมาเสียวันแรกๆ เลยได้เปลี่ยนของใหม่
            ใช้มาได้ปีกว่าพังอีกแว้ว แล้วด้วยความอยากรู้ว่ามันเสียจริงป่าว เอาไปใส่อีกเครื่องSetupใกล้เคียง
            กับเครื่องแรก แต่HD. 3ลูก ตอนแรกบูสติดเข้าwindowsได้ สักพักค้างครับท่านที่นี้มันเล่นHD.เราพัง
            ไป1ลูก เซ็งเลย
            ขอโทษนะขอระบายหน่อย เล่นตูซะเหนื่อยเลย ตอนนี้ไปคว้าเอาCooler Master 1000W.เอาให้มัน
            ใหญ่ๆไปเลยจะได้ไม่มีปัญหา
            โอ้ว ประสบการร์โชกโชนจริงๆเลยท่าน

Comment

เข้ามาแจม บอกเป็นข้อมูลของคนใช้ 8800GTS กับ Enermax 460 watt ละกันนะครับ

CPU : E2160 1.8@3.2 Ghz (Vcore 1.525)
              MB : Conroe1333-D667
              RAM : 2x1GB
              VGA : Galaxy 8800GTS 320M
              HDD : 4 ตัว (2x200GB, 250GB, 320GB)
              DVD : BenQ 1650
              Sound Card : Audigy DE

ผมเล่นเกมส์ด้วยครับ เล่น S.T.A.L.K.E.R., Bioshock ไม่มีปัญหาครับ
              อีกอย่าง Enermax ตัวนี้ผมใช้มา 2 ปีกว่าแล้วด้วยนะครับ ยังปกติดีอยู่เลย

คือจะบอกว่า system แบบนี้ ใช้กับ PSU ที่จ่าย 12V@30A ได้ แบบไม่มีปัญหาครับ

แต่ถ้ายังไม่ได้ซื้อ ผมไม่อยากจะเชียร์ Enermax 460W ตัวนี้นะครับ ผมว่ามันเก่าแล้ว
              เดี๋ยวนี้ PSU บ้านเรามีทางเลือกมากขึ้นครับ ลองดูตัวอื่นราคาประมาณนี้ดูจะดีกว่าครับ

(แอบเชียร์ Corsair VX450W review ต่างประเทศแจ่มมากๆ ไม่รู้ว่า com7 จะเอาเข้ามาขายเท่าไหร่
              ถ้าไม่แพงก็น่าสนมากๆ)

Comment

คอนเฟิร์มว่าไม่พอครับ -*-

Comment

Originally posted by bobo View Post
                  เข้ามาแจม บอกเป็นข้อมูลของคนใช้ 8800GTS กับ Enermax 460 watt ละกันนะครับ

CPU : E2160 1.8@3.2 Ghz (Vcore 1.525)
                  HDD : 4 ตัว (2x200GB, 250GB, 320GB)
                  DVD : BenQ 1650
                  Sound Card : Audigy DE

ผมเล่นเกมส์ด้วยครับ เล่น S.T.A.L.K.E.R., Bioshock ไม่มีปัญหาครับ
                  อีกอย่าง Enermax ตัวนี้ผมใช้มา 2 ปีกว่าแล้วด้วยนะครับ ยังปกติดีอยู่เลย

คือจะบอกว่า system แบบนี้ ใช้กับ PSU ที่จ่าย 12V@30A ได้ แบบไม่มีปัญหาครับบอร์ด

แต่ถ้ายังไม่ได้ซื้อ ผมไม่อยากจะเชียร์ Enermax 460W ตัวนี้นะครับ ผมว่ามันเก่าแล้ว
                  เดี๋ยวนี้ PSU บ้านเรามีทางเลือกมากขึ้นครับ ลองดูตัวอื่นราคาประมาณนี้ดูจะดีกว่าครับ

(แอบเชียร์ Corsair VX450W review ต่างประเทศแจ่มมากๆ ไม่รู้ว่า com7 จะเอาเข้ามาขายเท่าไหร่
                  ถ้าไม่แพงก็น่าสนมากๆ)
                  Asrock พออยุ่แล้ว
                  แต่ถ้า systems ใช้เมนบอร์ด สุงขึ้นไปที่ไม่ใช่ Asrock, Gigabyte DS3,Asus Vaue มันพออยุ่แล้ว แต่ถ้ามาใช้อย่างเมนบอร์ด Asus P5k-E หรือ Deluxe หรือ บอร์ด Hi-End ไม่พออยุ่แล้วคะ เพราะ เราใช้

CPU : E2160 1.8
                  HDD : 160GB
                  DVD : ASUS DVD-RW SATA

ใช้ Energy 600Watt ไม่มีปัญหา แน่นอนอยู่แล้ว
                  แล้ว

Comment

จาก system ที่ท่านได้โพสมานั้น Confirm ว่าพอแน่นอนครับ...

ถ้าให้แนะนำตัวอื่นนะครับ ระหว่าง Liberty 500w และ Asus 550w

Liberty เก็บสายได้ ไฟไม่ตก แต่มีปัญหากับบอร์ดบางตัว อย่าง Biostar P35
                    Asus หรือ CoolerMaster 550w [ โรงงานเดียวกัน ] สายค่อนข้างยาวไป รกเคส Performance ไม่หนี Liberty ความยึดหยุนได้ดี ถูกกว่า

งบท่านจำกัดแนะนำ Asus
                    ถ้างบท่านมีอีกหน่อย พอสำหรับจะเล่น Liberty ผมแนะนำ นะครับ เพิ่มราคาอีก 300 บาท จากราคา Liberty 500w ไปถอย Tagan 600W ดีกว่า
                    Liberty ไม่ติดฝุ่น

แต่ Confirm อีกที ว่า 460w สำหรับ Spec ท่าน ไม่ Clock โหดเกินไป พอ ครับ
                    Last edited by W|J79er; 25 Sep 2007, 23:35:20.

Comment

น่าจะพอนะครับ
                      ผม HDD*1 DVD-RW*1 C.reader*1 +กับตามลายเซนต์
                      ใช้ Deluxe 500W. เอง เอาอยู่ ถ้า enermax น่าจะสบายๆ

Comment

ผมใช้เองอยู่อ่ะ Enermax 460watt ผมว่าพอแบบเหลือเฟือนะ Fulload ไม่เคยรี หรือค้าง แม้แต่ครั้งเดียว
                        Option นะ
                        oc ด้วย HD 2 ลูก DVD 2 พัดลม 4
                        แล้วยังมี 8800GTS + Sound card + ram 2 ตัว
                        หมดละ

Comment

สเปกท่าน เหมือนของผมเลย

ฟันธงว่าพอครับ เคยยืมเจ้านายมาใช้เดือนนึง กับ PSU ตัวนี้แหละ ตอนนั้นใส่ HDD เพิ่มอีก 2 (เป็น5) ในเคสมีพัดลม 120 มิล อีก 4 เทสสารพัดเกมส์และโปรแกรม มันก็ยังฉลุยครับ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                            Asrock พออยุ่แล้ว
                            แต่ถ้า systems ใช้เมนบอร์ด สุงขึ้นไปที่ไม่ใช่ Asrock, Gigabyte DS3,Asus Vaue มันพออยุ่แล้ว แต่ถ้ามาใช้อย่างเมนบอร์ด Asus P5k-E หรือ Deluxe หรือ บอร์ด Hi-End ไม่พออยุ่แล้วคะ
                            อืม ไอเดียน่าสนใจครับ ผมไม่เคยคิดถึงว่า chipset หรือ MB ใช้ไฟต่างกันเท่าไหร่เลย
                            เพราะคิดแต่ว่าตัวกินไฟหนักๆ คือ CPU กับ VGA card

เดี๋ยวผมลองหาข้อมูลดู เกี่ยวกับ power consumption ของแต่ละ chipset

Comment

ลุ้นตัวโก้งเลยเรา ว่าจะไปถอยเจ้า 8800GTS 320mb มาอยู่เหมือนกัน พออ่านหลังเริ่มสบายขึ้นมาบ้าง

Comment

ถ้าท่านไม่เชื่อใจมากๆ นะคับ
                                หลังกล่องของ 8800GTS มันเขียน Minimum แค่ 400 watt เอง
                                ผมว่ามันคงไม่ให้มาใช้ 400watt แล้ว พังหรอก เชื่อดิ
                                แล้วผมก็ใช้มาเอง 460 ทำไมจะไม่พอ ของในเครื่องเยอะแยะ

Comment

Working...
                                X