Announcement

Collapse
No announcement yet.

มานยังไงกันแน่ครับ 8600GTSกับ 7900GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ballmakoto View Post
    E2140 แคชน้อยไปนา จะดีหรือ
    มาลองใหมครับ ของพวกนี้มันต้องพิสูจน์ ผมไม่มีคะแนนเทสให้ดูนะครับ มีแต่ ตัวเป็นๆให้ลอง เดียวนัดคนที่ใช้ชุดแบบนี้ให้ลอง อิอิ

ถึงจขกท ถ้าเป็น AMD จะOC ได้ดีกว่าแรงกว่านิดหน่อยครับ
    ทุกอย่างเหมือนเดิม เปลี่ยน
    X2 4000+
    ASROCK AliVENF6-VSTA 1900

Comment

e2140 asrock conroe1333-667 แล้วทำ bsel mod ก็ใช้ได้อยู่นะครับ ฟลอยไก่ย่าง อีกแว้ว

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
        E2140 แคชน้อยไปนา จะดีหรือ
        อย่าดูถูก เราใช้
        Intel E2140
        ASROCK CONROE1333-D667
        Kintons 667 1GBx2
        Galaxy 8800GTS 320MB OC
        HDD WD 160GB
        Asus DVD-RW

เล่น Bioshock ปรับสุดมาแล้ว ลื่นด้วย

Comment

เคยเป็นแบบผมมั้ย ยอมเปลี่ยนจาก e2140 แคช 1 เมก มาเป็น 2 เมก e4400 ผมไม่ใส่ใจสัญญาณนาฬิกามากนัก แต่ผลที่ได้ กลับเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือ
          ใช้ ไอ-ชิว 8600 จีที อยู่ อี 2140 รัน น้ำหมาก 2003 ได้ 115000 คะแนน
          แต่หลังจากเปลี่ยนมาเป้น อี 4400 รันน้ำหมาก 2003 ได้ 142800 คะแนน

ไดเพิ่มมาอีก 27 เฟรม เชียวนา

ผมว่าแคชมีผลมากเลยครับ
          แต่ถ้าใช้งานทั่วไป ไม่แตกต่างมากนัก

พอดีไม่มีผลการทดสอบเพราะขายการ์ดจอทิ้งไปแล้ว
          ทุกวันหันมาใช้ vga on board ของ asrock 1333/667 full HD
          ออนบอร์ด แรงเหยียบตรีน x1300 ภูมิใจจริงๆ

Comment

ว่าแต่ถ้าผมไม่ocล่ะครับๆ สรุปว่าพอๆๆกานใช่ไหมครับ วาแต่พี่ที่ร้านเกมบอกAMDมานพังไวนี่จิงเปล่าเค้า เค้าบอกมานร้อน ยังไงก้อช่วยสนับสนุนหน่อยนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

แหมเทอ-*- 8800GTS มันก็สุดได้ซ่ำบายอยู่แล้วนะสิ p4 HT ยังสุดได้เลย

Comment

ตามคุณ wikorn ผมว่าดีแล้วครับ spec นั้ถูกใจ เรย

Comment

Originally posted by jumpookjaz View Post
                  ว่าแต่ถ้าผมไม่ocล่ะครับๆ สรุปว่าพอๆๆกานใช่ไหมครับ วาแต่พี่ที่ร้านเกมบอกAMDมานพังไวนี่จิงเปล่าเค้า เค้าบอกมานร้อน ยังไงก้อช่วยสนับสนุนหน่อยนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ
                  ถ้าไม่เป็นการลบกวน บอกชื่อร้านได้มะ ผมละอยากรุ้จริงๆ

Comment

เปงร้านเกมห่วยร้านนึงอ่าครับที่ คอมก้ออ่อนมากๆเลย ใช้ เซโลรอน2.4 กาดจอ128mเหอๆ ตกลงว่าไม่จิงใช่ไหมครับที่พังไวแล้วมานร้อนอ่ะ

Comment

เจอมาหลายคนเหมือนกันครับ บอก AMD พังไว ไม่เหมือน Intel ไม่อยากเถียงครับ เซ็ง

Comment

ถ้าประกอบดีถกต้อง เรื่อง CPU พัง จากร้อน แทบไม่เคยมีครับ ปกติ ต้วที่ทนสุดของ คอมก็ CPU นี้แหละครับ

INTEL ทนเท่าไรผมไม่รู้หลังๆไม่ค่อยได้ลองแบบเดือดๆ
                        แต่ AMD ของผม ทำงานที่ 84 องศาได้ครับ อิอิ ไม่แฮ้งด้วย

ปกติถ้ากังวงเรื่องความร้อน CPU สมัยนี้แทบไม่มีทางพังจากความร้อนครับ ถ้าใช้ปกติทั่วไป เพราะบอร์ดรุ่นใหม่ทุกตัว ถ้าศึกษาก่อนใช้งาน มัน SAFE CPU มากครับ ถึง 100% เลยด้วย ฟังชั่นปิดตัวเองที่ความร้อน cpu สูงเกินเท่าไร ก็มีให้ใช้ ความร้อนบอร์ดเกินเท่าไรให้ปิดเครื่องก็มี ให้ตั้ง แทบไม่ต้องกลัวถ้ารู้จัดใช้ครับ แถมมีเตือนก่อนด้วย เสียงดังลั้นห้อง

ที่โม้ มายาวนี้ อยากให้ ใช้แบบไม่ต้องกลัวนะครับไม่ว่าจะเป็นค่ายใหนก็ตามทั้ง intel และ amd ครับ
                        Last edited by wikorn; 20 Sep 2007, 21:02:46.

Comment

Originally posted by jumpookjaz View Post
                          แสดงว่าร้านเขายังไม่ได้รับข่าวสานสู่โลกภายนอก อาจจะจำกับ CPU AMD เก่า ๆ ที่ร้อนจริง แต่ของใหม่มันไม่ร้อนนี่ แค่ดูสเปกร้านเขาก้รู้แล้วล่ะ ว่าเก่า ๆ ๆ มาก ๆ ๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ถ้าประกอบดีถกต้อง เรื่อง CPU พัง จากร้อน แทบไม่เคยมีครับ ปกติ ต้วที่ทนสุดของ คอมก็ CPU นี้แหละครับ

INTEL ทนเท่าไรผมไม่รู้หลังๆไม่ค่อยได้ลองแบบเดือดๆ
                            แต่ AMD ของผม ทำงานที่ 84 องศาได้ครับ อิอิ ไม่แฮ้งด้วย
                            106C ยังไม่พังเลย

Comment

Working...
                            X