Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ คือสงใส HD6990 กะ GTX 590

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ คือสงใส HD6990 กะ GTX 590

เรื่องมันเป็นแบบนี้ครับ
    HD 6990 4 GB DDR 5 256 bit x2
    ตรง 256 bit x2 (มันจะได้bit ที่ไรครับ หรือได้แค่ 256 เท่านั้น)
    ต่อมา
    GIGABYTE GTX 590 3GB DDR5 768 bit
    อันนี้ 768 bit มันแรงกว่า 6990 เลยหลอครับ

ถ้าไม่นับเรื่องราคา อันไหน มันแรงกว่ากันครับ และ
    ถ้าเอามา เล่นเกม+ดูหนัง+ทำงาน3D+จิปาถะ ต่างๆ (ไม่ OC นะครับแบบเดิมๆ)
    อันไหน มันดีกว่าและแรงกว่าครับ

ผมมี 5830อันเก่าอยู่ จะใส่การ์ด จอ 2 ตัวได้มั้ยครับ แล้วมันจะแรงขึ้นซักกี่ % ครับ
    ถ้าใส่ 5830+GTX 590 ได้มั้ยครับ
    หรือจะใส่ 5830+6990 ดีครับ
    (ไม่ต้องห่วงเรื่องค่าไฟนะครับ) PUS 1200W เอาไหวมั้ยครับ
    5830+6990 แรงกว่า 5830+GTX 590
    หรือ
    5830+GTX 590 แรงกว่า 5830+6990

อย่าว่าผมเลยที่ถามเพราะ ไม่รู้จริง เรื่องราคาไม่ต้องพูดถึงนะครับ นะครับ เพราะไม่สนเรื่องราคาอยู่แล้ว
    Last edited by demonboss; 18 Apr 2011, 17:16:50.

590GTX แรงสุดใน 3 โลก

ส่วนอันไหนดีกว่าอยู่ที่ชอบท่านชอบค่ายไหนมาก่อน

การด์ ใช้เดี่ยวพอล่ะมันแรงเหลืออยู่แล้ว

Comment

เล่น 590 หรือ 6990 ไปเลย

5830 ทิ้งมาทางนี้ได้ เนียน อิอิ กำ

Comment

การ์ดที่คุณใช้มันก็แรงแล้วนะครับ ที่ใช้คุ้มหรือป่าวจะเปลีี่ยน ถ้ามีเงิน ก็ GTX590 เลยครับเทพใน 3 โลก ส่วนตัวผมใช้รุ่นเดียวกับ จขกท. ที่ใช้ยังเกินความจำเป็นเลยครับ วันธรรมดาก็ทำงาน ว่างก็เล่นแค่ dota

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          เล่น 590 หรือ 6990 ไปเลย

5830 ทิ้งมาทางนี้ได้ เนียน อิอิ กำ
          เอาจริงหลอครับ ไม่ส่งEMSนะครับ นัดเจอ ผมอยู่ลพบุรี ถ้าเอาจริงรอผมได้ ข้อสรุป ก่อนครับ ว่าทีผมถาม อันไหนมันดีกว่าครับครับ
          ในใจ อยาก ใส่ 2 ตัวเลย >_<

Comment

Originally posted by demonboss View Post
            ไม่สนเรื่องราคาอยู่แล้ว
            จัด 590 หรือ 6990 ไปเลยครับเสี่ย ส่วน 5830 ก็หักทิ้งไป ไม่ต้องนำมาใช้ร่วมให้เปลืองไฟ ไม่มีประโยชน์

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
              การ์ดที่คุณใช้มันก็แรงแล้วนะครับ ที่ใช้คุ้มหรือป่าวจะเปลีี่ยน ถ้ามีเงิน ก็ GTX590 เลยครับเทพใน 3 โลก ส่วนตัวผมใช้รุ่นเดียวกับ จขกท. ที่ใช้ยังเกินความจำเป็นเลยครับ วันธรรมดาก็ทำงาน ว่างก็เล่นแค่ dota
              คือผม อยากจะเปลียนนะครับเพราะมันเล่น Sims 3 กระตุก เวลา เลือนไวๆ (เกมอืน ไม่ค่อยชอบเล่นนะครับชอบเล่นเกมแนว สร้าง บ้าน สร้าง เมือง มากว่า)
              พอกระตุกมันทำให้อารม เสียนะครับ
              CPU AMD X6 1100T
              Ram 8G ครับ

Comment

5830 ถ้าอยากใส่สองตัว ต้องใส่กับ 5830 ด้วยกันเองครับ ไม่ก็ใส่กับพวก 5850 5870
                ถ้าอยากแรงแต่เลือกไม่ถูกให้ถอย 6990 เป็นการ์ดหลัก 590 เป็นการ์ด PhysX

Comment

Originally posted by demonboss View Post
                  คือผม อยากจะเปลียนนะครับเพราะมันเล่น Sims 3 กระตุก เวลา เลือนไวๆ (เกมอืน ไม่ค่อยชอบเล่นนะครับชอบเล่นเกมแนว สร้าง บ้าน สร้าง เมือง มากว่า)
                  พอกระตุกมันทำให้อารม เสียนะครับ
                  CPU AMD X6 1100T
                  Ram 8G ครับ
                  สเปคแบบนี้เนี่ยนะ ซิม3กระตุก เกมอื่นจะเหลืออะไร ผมว่ามีปัญหาที่วินโดว์ป่าวครับ

Comment

GTX590

Comment

Originally posted by tkkewza View Post
                      สเปคแบบนี้เนี่ยนะ ซิม3กระตุก เกมอื่นจะเหลืออะไร ผมว่ามีปัญหาที่วินโดว์ป่าวครับ
                      กระตุก ฉะเพราะ ตอนเลือนไวๆ เท่นั้นครับถ้าช้าๆ ไม่กระตุก
                      หรือ win 7 64 ไม่เหมะเล่นเกมครับ

Comment

GTX 590 ของ ค่ายไหนดีครับและประกันอะไรดีครับ

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
                          จัด 590 หรือ 6990 ไปเลยครับเสี่ย ส่วน 5830 ก็หักทิ้งไป ไม่ต้องนำมาใช้ร่วมให้เปลืองไฟ ไม่มีประโยชน์
                          0-0 หักทิ้งเลยหลอครับ ผมไม่ได้รวยขนานนั้น ถ้าถูก หวย 34 ล้านก็ว่าไปอย่าง

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post

อุ๊ย... หักทำไมครับ เสียดาย เอามาให้ผมดีกว่าครับ ผมจะดูแลเอง อิอิอิ...

อ่า... พูดจริงๆ ละนะครับ ขายทำทุนเลยสิครับ ได้กลับมา 5000 มันก็ยังดี อิอิอิอิ....

ระหว่าง HD6990 กับ GTX590 ผมว่าจัด 590 ไปเลยครับ

จะได้จบๆ ครบด้วย Physic X ไม่ต้องหาการ์ด Physic มาต่อเพิ่มครับ....

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                              อุ๊ย... หักทำไมครับ เสียดาย เอามาให้ผมดีกว่าครับ ผมจะดูแลเอง อิอิอิ...

อ่า... พูดจริงๆ ละนะครับ ขายทำทุนเลยสิครับ ได้กลับมา 5000 มันก็ยังดี อิอิอิอิ....

ระหว่าง HD6990 กับ GTX590 ผมว่าจัด 590 ไปเลยครับ

จะได้จบๆ ครบด้วย Physic X ไม่ต้องหาการ์ด Physic มาต่อเพิ่มครับ....
                              ที่เซียดรังสิด ร้านไหนมีขายมั้งครับ ค่ายไหนดีครับและประกันอะไรดีครับ

Comment

Working...
                              X