Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX570 สีจืดจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยอมรับจากใจเล่นเกมส์ไม่เคยแยกออกเลย นอกจาดูหนัง
    ปรับตามนี้ดูชัดแทบจอทะลุครับ ทดสอบมาแล้วว่าแจ่มจริง จากหลายๆท่านในocz ที่ผมเคยลงก่อนหน้านี้

Comment

ตามนี้เลยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%94%E0%B8%87

Comment

โยน570มาให้ผมเลยครับ แล้วท่านไปซื้อAMD สนใจPMมา

Comment

Originally posted by sompolli View Post
          ขอรบกวนถามเพิ่มหน่อยนะครับ
          รายการ 2 หัวข้อที่ให้ตั้งค่าดังกล่าวข้างต้น
          หลังจากตั้งค่าไปแล้ว เราปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้นตลอดไปได้หรือไม่
          หรือต้องคอยปรับสลับกันไปกลับไปกลับมาตามลักษณะการใช้งานหรือไม่ครับ
          เช่น
          เมื่อจะดูหนัง
          ก็ไปปรับส่วน Adjust Video Color... > Advanced > Dynamic Range = Full (0-255)
          และไปปรับ Adjust Desktop Color..>Digital Vibrance ให้เป็นค่ามาตรฐานคือ 50%(เหมือนเดิม)
          เมื่อจะเล่นเกม
          ก็ไปปรับส่วน Adjust Video Color... > Advanced > Dynamic Range ไปเป็นค่าเดิมมาตรฐานของมัน
          และไปปรับ Adjust Desktop Color..>Digital Vibrance เพิ่มไปอีก 5-10% ตามที่ท่านชี้แนะ

ขอบคุณครับ
          ปรับทิ้งไว้ได้เลยคับ ทั้งคู่

Digital Vibrance จะเพิ่มความสดของสีทั้งหมดคับ Desktop,Game,Movie
          Dynamic Range Full (0-255) มีผลเฉพาะไฟล์หนังคับ สีจะสด และสีดำจะเป็นดำ ไม่เป็นสีเทาคับ

Comment

Adjust Video Color... > Advanced > Dynamic Range = Full (0-255)
            แค่นี้ก็เห็นผลแล้วครับ ตอนดูหนัง^^
            ใช้อยู่ไม่งั้นไม่มีอารมดูหนังเลย -*-

Comment

ว่าเค้าก็ไม่ได้นะ เพราะว่าความรู้สึกนี้ ท่ามองปกติไม่แทบจะไม่แตกต่างเลย

แต่พอเปลี่ยนค่ายเท่านั้นแหละ ความรู้สึก จะเห็นได้ชัดเลยว่ามันเปลี่ยนไปจริง ๆ

ไม่อยากให้ ต้มน้ำร้อนรอกันนะ แต่ผมคนนึงแหละที่เจอ...

Comment

คือไม่ต้องวัดข้ามค่ายก็ได้ครับ...

เอาแค่ค่ายตัวเองนี่แหละ

ปรับ dynamic range กับไม่ปรับ

ผมก็ว่ามันต่างกันแล้วล่ะ...

Comment

ตั้งขายเลยครับ ผมก็รู้สึกแบบเดียวกันกับท่านนั่่นแหละตอนใช้แดง แต่กับเกมส์นะไม่ใช่หนัง

ไม่ชอบใจก็ขายครับ ชอบก็ใช้ สบายๆ ชิวๆ ทางออกมีให้เสมอ ไม่ต้องคิดมากให้ปวดหมอง ^ ^"

Comment

Originally posted by propro View Post
                    ปรับทิ้งไว้ได้เลยคับ ทั้งคู่

Digital Vibrance จะเพิ่มความสดของสีทั้งหมดคับ Desktop,Game,Movie
                    Dynamic Range Full (0-255) มีผลเฉพาะไฟล์หนังคับ สีจะสด และสีดำจะเป็นดำ ไม่เป็นสีเทาคับ
                    ขอบคุณที่กรุณาชี้แนะ ครับ

Comment

จอทีวี ทุกวันนี้ สีก็สดๆ ทั้งนั้น ถ้าสีจืดๆ หน่อย ก็ราคาไปอีกแบบละ

Comment

Originally posted by A_kunG View Post
                        โยน570มาให้ผมเลยครับ แล้วท่านไปซื้อAMD สนใจPMมา
                        ผมประกาศขายที่ 10000 บาท
                        http://www.overclockzone.com/forums/...่3วัน

Comment

เจอคนจริงเข้าให้แล้ว
                          ยังไงก็ซื้อมาแล้ว แนะนำว่า ให้ใช้ไปก่อน อีกหน่อยเดี๋ยวก็ชินครับ

Comment

Originally posted by khunteetee View Post
                            ผมประกาศขายที่ 10000 บาท
                            http://www.overclockzone.com/forums/...่3วัน
                            ของใหม่ราคาดีจริงๆ....

Comment

เอา 470 ติดซิงค์ + ตังค์ให้ 1000 นึง สนป่ะ ^ ^ (เอาจริงนะเอ้อ +1000 เดียวนะ) (เนียน)

Comment

ลองเปลี่ยน จอดูก่อนมัย

จอ สำคัญที่สุดเรื่องของสี อย่าโทษ การ์ดจอเลยคับ

ใช้ของตัวไหนอยู่อะครับ จอ อะ

Comment

Working...
                                X