Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม MAYA จะเอามารีวิว โพลีกอนแบบเยอะๆ 2-3ล้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพิ่มเติมครับ
    แล้วถ้า HD 6950 + GTX 460 หล่ะคับ พอดีมี460อยู่แล้ว
    หรือว่าทนๆใช้460ก็พอแล้ว

ความคิดผมน่ะคิดว่า ATI รีวิวโฟลิกอน ได้ดีกว่า แต่ติดตรงphysx เอามาไว้ใช้อย่างอื่นด้วย
    Last edited by seiki0000; 8 Apr 2011, 17:41:57.

Comment

ผมก็ เชียด้วยนะครับ ^^
      Originally posted by umbrella View Post
      ในราคา GTX570 ผมเชีย quadro 600

เยอะเกิน 470 เริ่มไม่เห้นผลแล้วอ่ะครับ

maya
      3dsmax
      cad
      inventor
      revit
      autodesk กว้านซื้อหมดแล้ว

Comment

Originally posted by umbrella View Post
        ในราคา GTX570 ผมเชีย quadro 600

เยอะเกิน 470 เริ่มไม่เห้นผลแล้วอ่ะครับ

maya
        3dsmax
        cad
        inventor
        revit
        autodesk กว้านซื้อหมดแล้ว
        เห็นด้วย QD 600 ราคาไม่แรงมากด้วยนะ (ไม่ใช่ 6000 นะ อันนั้นไว้ออก วีออส)

Comment

Originally posted by seiki0000 View Post
          เพิ่มเติมครับ
          แล้วถ้า HD 6950 + GTX 460 หล่ะคับ พอดีมี460อยู่แล้ว
          หรือว่าทนๆใช้460ก็พอแล้ว

ความคิดผมน่ะคิดว่า ATI รีวิวโฟลิกอน ได้ดีกว่า แต่ติดตรงphysx เอามาไว้ใช้อย่างอื่นด้วย
          จริงๆ ขอแนะนำตามตรงเลยนะครับ ทำเครื่อง Work Station โดยตรงไปเลยดีกว่า จริงๆ งบมันก็ประมาณ 40000 นิดๆก็อยู่แล้ว แล้วทำเครื่องไว้เล่นเกมส์ ซัก 25k ดีกว่าครับ คือ ผมเคยเห็นงานที่เค้ารันจากพวกการ์ด Quadro แล้ว ซูฮกเลยครับ มันไวกว่าจริงไม่อิงนิยาย เลยนะ เรียบ ลื่น ในขณะที่เอา การ์ดเกมส์ มาโมๆ กัน มันยังมีอาการให้เห็นน่ะ

Comment

GTX 460 เหมือนจะมีปัญหากับ viewport 2.0 ในมายา 2011 ส่วน maya 2012 ไม่รู้ว่ามีปัญหาป่าว

มาเขียวแล้ว ก็ขอเชียร์ GTX 570 แล้วกันครับ

Comment

โดยส่วนตัว มันสะดวกคับ ถ้าใช้พวก viewport 2.0 ในการช่วยจัดแสง
              การ์ดเกมส์จะคุ้มมากเลย แต่ซีนใหญ่ขนาดนี้ GTX อาจไม่ไหว

เพราะเห็นเวปเค้าเทียบ GTXรุ่นสูงๆ แพ้ QD รุ่นเล็กๆด้านเฟรมเรทวิวพอตกระจายเลย(หลายเท่าตัว)

Comment

Working...
              X