Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600GT VS 7900GS อีกครั้ง!! เมื่อ 128bit แรงกว่า 256bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โชคดีใช้ 7600gt

Comment

ใครขุดขึ้นมาเนี่ย

ก็อย่างที่เคยบอกไป ถ้ามี 7900GS อยู่แล้วอยากอับเป็น 8600GT == ไม่คุ้ม
      แต่ถ้าจะซื้อใหม่ๆ 8600GT เป็นตัวเลือกที่ดีกว่า ถึงจะแค่ 128บิต ก็เล่นเกมเก่าๆได้เฟรมเรตที่ดีกว่า(บางตัว)เพราะความสดใหม่ของชิป

คนใช้ 7900GS ยอมรับซะเถอะว่าของตัวเองเก่าไปแล้ว ถ้าจะเถียงกันว่าอันไหนแรงกว่า นานๆไปเดวก็รู้เอง

Comment

เราว่าคงไม่ถึงระดับที่แรงกว่ามากหรอก แต่อย่างที่ บอก ถ้าซื้อการ์ดใหม่ตอนนี้ 7900 กับ 8600 ตัวหลังคุ้มกว่า เพราะแรงพอกัน แต่ตัวหลังใหม่กว่า ลุ้นเล่นเกมส์ DX10 ได้อีก ไม่รู้จะหักปากกาเซียนได้อีกหรือป่าว กับคนที่บอกว่า 8600 เล่นเกมส์ DX10 ไม่ไหว

Comment

ผมว่าที่ชอบ 8600gt เพราะไม่มีปัญญาซื้อ 8600gts มากกว่ามั้ง แพงกว่าไม่กี่พันเองเลยมาเปรียยบกับของราคาเท่ากันอ่ะนะ อิอิ
          ปล.แวะมาขุดให้กัดกันต่อชอบอ่านมากๆ
          อีกนิด ใช้ 7900gs เล่นลอสแล้วแลคมากๆเลยเลิกเล่นไปแล้วอ่ะ น่าสงสารไหม อิอิ
          เอ้าใครมาสานต่อที สุมไฟรอไว้แล้ว 55555

รอซื้อ 8800gts ตอนราคา 6000 อยู่นะจ่ะ งิงิ

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
            ผมว่าที่ชอบ 8600gt เพราะไม่มีปัญญาซื้อ 8600gts มากกว่ามั้ง แพงกว่าไม่กี่พันเองเลยมาเปรียยบกับของราคาเท่ากันอ่ะนะ อิอิ
            ปล.แวะมาขุดให้กัดกันต่อชอบอ่านมากๆ
            อีกนิด ใช้ 7900gs เล่นลอสแล้วแลคมากๆเลยเลิกเล่นไปแล้วอ่ะ น่าสงสารไหม อิอิ
            เอ้าใครมาสานต่อที สุมไฟรอไว้แล้ว 55555

รอซื้อ 8800gts ตอนราคา 6000 อยู่นะจ่ะ งิงิ
            ผมว่าอย่างั้นเอา 8600GT 2ตัว อันละ 2500(ราคาโดยประมาณตอนนั้น)มา SLi ดีก่า

Comment

แพงกว่าตั้ง 2 พันกว่าเลยนะ แถมลาก core ไปที่ 720 ก็เกือบจะเป็นตัวเดียวกันแล้วแต่ตอนแรกก็กะเอา GTS แต่ไม่ชอบตัว S

Comment

ผมว่ามาดูที่นี้กันดีกว่า น่าเชื่อถือกว่าเยอะเลย

อย่ารู้รุ้นไหนแรงกว่าก็เลือกเอาเลยครับ

http://www23.tomshardware.com/graphics.html

เท่าที่ดูๆ 7900gs ก็ยังแรงกว่านะครับ

Comment

เอาเป็นว่า = =

S8 สนับสนุน DX10
                  S7 สนับสนุน DX9

แต่ความคิดผมนะคับ เกมใหม่ๆ อาจจะ ทำ ทั้ง DX9 และ DX10 มาพร้อมๆกัน

อย่าง Lost ก็ยังมี ทั้ง 9 ทั้ง 10 นั้นแหละคับ

ไม่แน่นะคับ บางที MS อาจจะทำ DX10 แบบที่ให้ DX9 ใช้ได้ก็ไม่แน่นอนเหมือนกัน [การ์ดจอDX9ยังใช้บน Vista ได้เลย]

ดีไม่ดี Crysis อาจจะทำ DX9 มาด้วยก็ได้ จิงไหมคราบ ^^"

ว่าแต่ว่า ฝากถามนิดนึงนะคับ 7900gs กับ gt อันไหนมานดีก่ากัน = =

Comment

เฮียครับ CRYSIS มี 9 แน่นอนครับ แล้ว ตัวGT กับ GS ที่ถาม นี้ มือหนึ่งไม่ตายแล้วนะครับ หายากแล้ว ถามว่าอะไรแรงกว่า GT แน่นอน แต่ อะไรดีกว่า -*- ไมตอบ เพราะผมใช้ 8600GT

Comment

ของแบบนี้มันไม่เสมอไปน่ะ . . 7900gs ที่เอาขื้น chart สงสัย เปน core/mem ต่ำๆ ซื่งมันไม่มีจิงแล้ว สำหรับรุ่นที่ออกมาหลังๆ

Comment

แต่ก็ยากส์จะจะเอา core mem เท่ากันมาเทียบกันนะ เหมือนกับบิท นะ เพราะมันคนละรุ่น

ปล.เห็น8600GT รุ่นแรงๆเล่น core ซะ 700 อัพกันตลอดเลย มันอยู่ที่ซิงค์ ซะมากกว่า

Comment

นึกว่าหายไปแล้วนะเนี่ย กระทู้นี้ -*-

Comment

-*- แจมหน่อย 7900GS มันยังมีขายอยุ่มั้ยหว่าตอนนี้อ่ะ

Comment

อัดมาก ๆ ต้องระวังแต๊บด้วยนะครับ ^^

7900gs น่าจะยังพอหาได้นะ

Comment

7900GS HD REARY ครับ Galaxcy HWH 6500

Comment

Working...
                                X