Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอทีครับ จะเอาเปิดร้านเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

7600GS อีกเสียงครับ

แต่ถ้ามีงบพอก้อน่าเลง 7900GS เหมือนกันน้า ^^

ส่วน Cabal ผมว่าเซิร์ฟมันแล็คมากกว่านะครับ

ขนาดผมใช้ 7900GS OC ไป 600/1800 ยังกระตุกเลยครับ - -"

Comment

Galaxy 8600GT ผมแนะนำให้ พี่แถวบ้านใช้รุ่นนี้เปิดร้านเน็ตนะครับ รวมๆ ทั้งเซ็ต ตก ไม่เกิน 2 หมื่น ต่อเครื่อง รวมจอ ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไร ลื่นทุกเกมส์ อยู่ได้ยาว หน่อย หลายปี

Comment

ถามก่อนว่าใช้เน็ตอะไรอยู่ครับ อย่าเพิ่งไปโทษการ์ดจอครับ NB ใช้ GMA950 ยังเปิด Effect ได้พอสมควรเลยครับ

Comment

สรุปว่าคงเอา 7600Gs อ่ะครับ Spec ก็ Althon 3000+ , Ram DDR2 1 Gb , Mb Asrock Alive , LCD 19 Wide , HDD 80 Gb แต่การ์ดจอยังหาวิธีจะซื้อราคาส่งอยู่เลย

Comment

เป็นการตัดสินใจที่ดีแล้วครับ ราคาไม่หนีกันมากเท่าไหร่นัก อิอิ

เกมส์ Cabal มันกินสเปคจริงครับ เอาเครื่องโหด ๆ ไปเล่นก็กระตุกครับ

ในเมือง เครื่องผมบางทีเฟรมตกเหลือ 2 เฟรมก็มีครับ กระตุกเอี้ย ๆ เลยครับเกมนี้

Comment

ผมพึ่งเอา 7600GS กับ HD2600Pro ลงร้าน 2 spec อย่างละ5เครื่อง

ด้วยความรู้สึก HD2600Pro กระตุกน้อยกว่า 7600GS

ราคาก็ไม่ต่างกันมากมาย

เกมนี้มี LOGO ATI ตั้งแต่เข้าเกม นี่แหละมั้งที่ทำให้ HD2600Pro กระตุกน้อยกว่า

ปล.ไม่ได้จะจุดประเด็นอะไรนะครับ แค่บอกเล่าจากประสบการณ์ที่ผ่านมา
              Last edited by Baby_Dragon; 4 Sep 2007, 10:23:55.

Comment

เครื่องแฟนผม จากแรม 256+256 การ์ดจอ x1550 ที่กระตุก(ตอนเข้าเมืองและแมพต่างๆ) พอเพิ่มแรมเป็น 1024 + 256 อาการดังกล่าวทุเลาลงมาก แม้แต่ในเมืองยังไม่ค่อยกระตุก ผมได้สังเกตุว่า แรม 256+256 ของแฟนผม พอเข้าเกมส์ ไฟฮาร์ดดิสจะติดรัวมาก เป็นผลให้ภาพกระตุก คุณเคยสังเกตุมั้ย สรุป การ์ดจอไม่ผิด

Comment

มุขป่ะเนี่ย ผมเล่น cabal เปิดฟูลตลอดยังไม่กระตุกเลยนะ ทั้ง 8600 ทั้ง 7300 SLI

Comment

การ์ดอื่นเล่นกระตุกหมดครับ เว้น 8600GT ของเค้าเทพจริงครับ

Comment

นิดนึงนะครับ เกมส์นี้กินแรมมากๆ
                      pc แรม 512 การ์ดจอ 7600gs ยังลื่นสู้ notebook แรม 1gb intel GMA ไม่ได้เลยนะครับ
                      แรมเครื่องเยอะๆ แรมการ์ดจอเยอะๆ ได้เปรียบครับ มันไม่ได้ render graphic อะไรมากมาย
                      เปิดมา process มันกินไปแล้วครับ 250+ mb อีก 250mb windows จองไปแล้ว hd ไฟไม่ดับแน่ครับ

ปล.ลองเทสแล้วครับ ไม่ได้ยกมามั่วๆนา -*-

Comment

มายืนยันด้วยคนครับ ผมใช้ 7300gt maxx แรม 2 gb ลื่นดีนะครับ คิดว่าแรมน่าจะมีส่วนด้วยนะครับผม

Comment

Working...
                        X