Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ เล่นเกมส์ลื่นขึ้น จริงหรือ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนื้อหาดีมาช่วยดันครับ

Comment

• ความรู้จริงๆครับ ขอบคุณท่าน CEO
      ผมจะถอยคอมใหม่ จอ 20 "
      i5 2400 + gts 450 คิดว่าจะได้ Max frame rate ซักเท่าไรครับ

Comment

• เขียนได้ดีครับ แต่ cpu สมัยนี้มันแรงเกินเกมส์กับการ์ดจอ

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยคับ สเป็คนี้จะใช้ การ์ดจอ อะไรดีคับถึงจะไม่เกิดปัญหา คอขวด

CPU: I3 2100
          VGA:.........
          RAM: DDR3-1333 Kingston 4GB*2
          Mainboard: ASUS P8P67

ตอนนี้ดูการ์ดจอ ไว้หลายรุ่นเหมือนกัน เช่น HD5770,HD5830,HD6790,HD6850
          รบกวนแนะนำหน่อยน่ะคับ ขาด เหลือ หรือว่า อันไหนควรเปลี่ยน ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ

ขอบคุณมากๆคับ

Comment

• Originally posted by diesel777 View Post
            ขอคำแนะนำหน่อยคับ สเป็คนี้จะใช้ การ์ดจอ อะไรดีคับถึงจะไม่เกิดปัญหา คอขวด

CPU: I3 2100
            VGA:.........
            RAM: DDR3-1333 Kingston 4GB*2
            Mainboard: ASUS P8P67

ตอนนี้ดูการ์ดจอ ไว้หลายรุ่นเหมือนกัน เช่น HD5770,HD5830,HD6790,HD6850
            รบกวนแนะนำหน่อยน่ะคับ ขาด เหลือ หรือว่า อันไหนควรเปลี่ยน ช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ

ขอบคุณมากๆคับ
            i3 2100 สุดที่ HD6950 กับ GTX560Ti ครับ

การ์ดแรงน้อยกว่าสองตัวนั้นใส่ได้หมด

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
              i3 2100 สุดที่ HD6950 กับ GTX560Ti ครับ

การ์ดแรงน้อยกว่าสองตัวนั้นใส่ได้หมด
              จัดไป ผมว่า ถ้าจะเล่นการ์ดแรงๆ กัดฟันไปเล่นพวก I5 2500K ดีกว่านะ เผื่อในอนาคต เกมมันกิน CPU มากขึ้นอีก

อิอิ

ผมหละ จะประกอบคอมใหม่ Corei5 2500K กับ 6850 ไม่ก็ 6790 ก็ดูงบก่อน

(น้ำท่วม แม่จะไม่ให้ซื้อแล้ว T^T)

Comment

• Originally posted by ไซย่า View Post
                จัดไป ผมว่า ถ้าจะเล่นการ์ดแรงๆ กัดฟันไปเล่นพวก I5 2500K ดีกว่านะ เผื่อในอนาคต เกมมันกิน CPU มากขึ้นอีก

อิอิ

ผมหละ จะประกอบคอมใหม่ Corei5 2500K กับ 6850 ไม่ก็ 6790 ก็ดูงบก่อน

(น้ำท่วม แม่จะไม่ให้ซื้อแล้ว T^T)
                ใจจริงๆแล้วอยากได้ Corei5 2500k เหมือนกัน แต่งบ ไม่ถึงจริงๆ เลย ซื้อ Corei3 มาก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกที T^T

Comment

• ตอนนี้ใช้Athlon*2 5000+และe2180น่าจะใช้กับการ์ดจอรุ่นไหนบ้างน่าจะดีที่สุดครับเน้นเกมส์ออนไล์และประหยัดครับตอนนีใช้gf8400อยู่ครับ

Comment

• Originally posted by prawit221117 View Post
                    ตอนนี้ใช้Athlon*2 5000+และe2180น่าจะใช้กับการ์ดจอรุ่นไหนบ้างน่าจะดีที่สุดครับเน้นเกมส์ออนไล์และประหยัดครับตอนนีใช้gf8400อยู่ครับ
                    6670,5670 ครับท่าน

Comment

• 1GB (III) PCIe ATi 6450 'ASUS' Silence HDMI ถ้าตัวนี้เป็นไงครับราคาถูกดี64บิท

Comment

• บทความดี เห็นภาพ ขอบคุณครับ

Comment

• ความรู้ครับ จดๆๆ

Comment

• อยากรู้ผลทดสอบ

Celeron 430 775
                            ECS G41
                            Ram 8GB
                            Asus 7970
                            SSD 120GB x2 Raid 0
                            PSU Seasonic 720w
                            Case CM690

อยากรู้จะเป็นยังไงครับ

Comment

• บทความนี้ดีจริงๆ สำหรับการจัดสเป็คคอม

ทุกอย่างสมดุลกันและใกล้เคียงกัน อะไรๆ หลายๆ อย่างจะดีขึ้นเอง

Comment

Working...
                              X