Announcement

Collapse
No announcement yet.

2900XT ไม่ได้แรงกว่า 8800gts 320mb เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

GREEN POWER

Comment

Originally posted by Antfield View Post
      ผมก็เปิดครับ

ส่วน BF2142 ที่มีคนสงสัยว่ามันกระตุกได้อย่างไร(เพราะเกมส์นี้กิน Spec ไม่สูงมาก) เพราะผมเล่นที่ความละเอียด 1600*1200 (BF2142 ไม่รองรับ wide screen) เปิด AA8X AF8X ใน driver ครับ ตอนนี้เลยเลิกปรับใน driver ไปแล้ว

เอาเป็นว่าถ้าเล่นที่ความละเอียด 1200*1024 8800GTS กับ X2900XT คงหาความต่างกันไม่เจอ เพราะคงปรับสุดได้ทุกเกมส์ไม่มีกระตุกทั้งสองตัว
      ใครที่จะเอามาเล่นกับจอใหญ่ 22" Up ลองข้ามไปดูรุ่น 1G DDR4 อาจจะดีกว่า
      ผมก็เล่นจอ22นิ้วครับ แต่7900GTX เปิดสุดก็ลื่นครับ

ตอนนี้เลยยังไม่ได้เปลี่ยนเลย ใช้ไปจนกว่ามันจะกระตุกจนหมดอารมณ์

Comment

กำลังไปถอยati2900xt ดูแล้ว............

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
          ขอซ้ำหน่อย เมื่อว่านซื่นไปประกอบเครื่องใหม่ให้เพื่อน มันซื่อ2400XT ของ Sapphire เล่นเอาซะผมเข้าคอกไปเลย ผมลงไดร์เวอร์ ของmainboard เสร็จ ยังไม่ได้ลงของvgd ที่ Device Manager ฟ้องขาด ไดร์เวอร์2อัน 1.Bus Sound อ่ะไรซักอย่าง 2.VGA จากนั้นผมจึ่งไปโหลด ไดร์เวอร์vgaใหม่ล่าสุด 7.7 ทำยังไงก็ลงไม่ได้คับท่าน งงมาก จึงลงจากแผ่นที่มันแถมมาคือ7.6 ลงได้ไม่มีปัญหา แต่เสียงหาย งงอีก กว่าจะรู้ต้องไป ปรับในControl panal Sound HDของvga มันทับกันเฉย อ๊าาาก-*-
          ไม่พอครับ เพื่อนมันโวยบอกว่า เครื่องเก่า GF5200 เล่นเกมส์เต้นอ่ะไรของมัน ออดิชั่นอะไรนี่แหละไม่กระตุก แต่2400xt เข้าเกมส์เจือกกระตุก ตูล่ะกลุ้ม-*- เลยพยายามหาวิธีลงไดร์เวอร์ให้มันเป็น7.7 จนยังลงไม่ได้เลยครับ

ใครรู้ช่วยหน่อยเซง ดันไปแนะนำให้มันซื่อ HD2400XT เห็นมันชอบดูหนัง
          ลอง 7.8 เลยครับเพิ่งออก

ปล. ปล่อย 2900XT แล้ว แฟน ๆ ATI คนไหนสนใจเชิญครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...151#post932151

ไม่น่าไปกิ๊กกับ ATI เลยตู

Comment

อันนี้ไม่เถียงว่าสีเขียวเล่นเกมส์ปัญหาน้อยกว่าจริงๆ

แต่ผมก็ว่าสีแดงไม่ได้แรงน้อยกว่ากันเท่าไหร่หรอก

แล้วแต่ความพอใจน่ะครับ พอเปลี่ยนมาใช้แล้วสีสวยขี้นทันตา คงไม่เปลี่ยนสีง่ายๆหรอกครับ

Comment

แปลกแฮะผมใช้มาทั้ง 8800GTS 640 และ 2900XT ไม่กระตุกนะทั้งคู่เลย
              2900XT ภาพสวยจริงบอกได้เลยว่าต่างแต่เวลาเล่นเกมส์ตอนเริ่มเล่นหลังจากมีโหลดมันจะกระตุกนิดนึงแล้วก็ลื่นยาวๆ เหมือนกับ 8800GTS อีกอย่างคือไดรเวอร์ไม่ค่อยจะดี ของใหม่ออกมาแบบลวกๆ เล่นเกมส์บางเกมส์แล้วมีปัญหาต้องย้อนกลับมาใช้ตัวเก่าให้เล่นจบเป็นเกมส์ๆไปแล้วค่อยเปลี่ยนไดรเวอร์เพราะตัวไหม่ๆเล่นเกมส์ใหม่ได้ดีขึ้น ออกมาจนถึง 7.8 แล้วผมลองแล้วก็คิดว่าที่มากับแผ่นน่ะดีที่สุดยกเว้นจะเล่นเกมส์ใหม่ๆค่อยอัพตามไปครับ
              แต่ผมว่ารวมๆแล้ว 8800GTS สเถียรกว่าไดรเวอร์ต่างๆลงตัวดีเล่นเกมส์ไม่ค่อยมีปัญหา

แต่ประเด็นความคุ้มค่าผมว่ายังเป็น 2900XT ครับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                ขอซ้ำหน่อย เมื่อว่านซื่นไปประกอบเครื่องใหม่ให้เพื่อน มันซื่อ2400XT ของ Sapphire เล่นเอาซะผมเข้าคอกไปเลย ผมลงไดร์เวอร์ ของmainboard เสร็จ ยังไม่ได้ลงของvgd ที่ Device Manager ฟ้องขาด ไดร์เวอร์2อัน 1.Bus Sound อ่ะไรซักอย่าง 2.VGA จากนั้นผมจึ่งไปโหลด ไดร์เวอร์vgaใหม่ล่าสุด 7.7 ทำยังไงก็ลงไม่ได้คับท่าน งงมาก จึงลงจากแผ่นที่มันแถมมาคือ7.6 ลงได้ไม่มีปัญหา แต่เสียงหาย งงอีก กว่าจะรู้ต้องไป ปรับในControl panal Sound HDของvga มันทับกันเฉย อ๊าาาก-*-
                ไม่พอครับ เพื่อนมันโวยบอกว่า เครื่องเก่า GF5200 เล่นเกมส์เต้นอ่ะไรของมัน ออดิชั่นอะไรนี่แหละไม่กระตุก แต่2400xt เข้าเกมส์เจือกกระตุก ตูล่ะกลุ้ม-*- เลยพยายามหาวิธีลงไดร์เวอร์ให้มันเป็น7.7 จนยังลงไม่ได้เลยครับ

ใครรู้ช่วยหน่อยเซง ดันไปแนะนำให้มันซื่อ HD2400XT เห็นมันชอบดูหนัง
                เหมือนกะผมตะก่อนนี้เลยhttp://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=2900xt

Comment

ต้องลองด้วยตัวเองจริงๆถึงจะรู้ ผมว่าคุ้มครับ ชอบภาพที่มันเนียน,นุ่มดี ส่วนgts8800gtsออกหยาบๆหน่อย

Comment

Working...
                  X