Announcement

Collapse
No announcement yet.

2900XT ไม่ได้แรงกว่า 8800gts 320mb เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Antfield View Post
    อันนี้จริงเลยครับ เพิ่งสอย X2900XT มาเพราะจะเอามาดูหนัง Hi def ด้วย แต่ขอบอกว่าประสิทธิภาพในการเล่นเกมส์***งชั้นกับ 8800GTS 640M ตัวเดิมที่ใช้อยู่มาก ๆ ๆ ๆ เล่นเกมส์บางเกมส์กระตุกชนิดว่าเล่นไม่ได้เลย (ผมใช้กับจอ 22" ปรับสุดหมด เปิด AA ประมาณ 4X เกือบทุกเกมส์) นี่ขนาด Driver ตัวล่าสุดแล้วนะเนี่ย เอาง่าย ๆ ว่าเกมส์ setting เท่าเดิม 8800GTS ตัวเดิมอย่างลื่น แต่ X2900XT กระตุกแบบไม่ต้องสังเกตก็รู้สึกได้
    ยอมรับนะว่าภาพมันสวยกว่าดูหนังดีกว่า แต่แลกกับการที่ต้องมีโรงสีอยู่ข้าง ๆ แถมเล่นเกมส์กระตุกครับ

ปล. เกมส์ที่ผมเล่นอยู่มี BF2142(ยังกระตุกได้คิดดู), Titan quest (กระตุกกว่าแต่ได้ภาพสวยกว่า effect บางอย่างให้ภาพต่างกันกับ 8800GTS แบบสังเกตุได้) , Stalker (อันนี้กระตุกแบบสุด ๆ ต้องปรับลดกันแหลกราญ)
    ปล.2 ถ้าเป็นตัว 8800GTS 320M เล่นกับจอ 22" อาจจะกระตุกเหมือนกันก็ได้อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ
    ปล.3 8800GTS 640M กับ X2900XT ราคาพอ ๆ กัน ถ้าคุณเน้นเล่นเกมส์กับจอใหญ่ ๆ อย่าไปยุ่งกับ X2900XT

ไม่ได้เป็นแฟนค่ายไหน แต่เคืองAMD(ATI)มันทำอะไรของมันวะเนี่ย -*-
    หวังว่าจะได้เอามาใช้แบบได้อรรถประโยชน์ครบ เล่นเกมส์ ดูหนัง แต่สงสัยต้องชั่งใจใหม่แล้วว่าจะเอาตัวไหนออก
    ผิดพลาดอะไรรึเปล่าครับ BF/ Titan ผมไช้ Sem3000+ 1.5GB 7600GS DDR3/66GT

นี่ก็ลื่นแล้วครับ เปิดหมดน่ะ

Comment

ต้องเจอกะตัวเองถึงจะรู้ชัดๆคับ

Comment

ผมว่าแล้วแต่คนชอบนะ บางคนเอาคำว่าลื่นมาเป็นอันดับ 1ก็ เลือก nvidia ไป
        แต่ถ้าด้วยราคาที่เท่ากัน ผมเลือกความสวยงามของภาพมาอันดับ 1 ผมเลยเลือก ati อิอิ ..

Comment

แปลว่าผมต้องเป็นแฟน Nvidia ต่อไปซิครับเนี้ย

เพราะเล่นเกมส์ไม่เน้นภาพสวย ขอมันลื่น ๆ เป็นพอ

หนัง เอาไปดูกับเครื่องเล่น DVD + TV ต่างหาก

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
            ผิดพลาดอะไรรึเปล่าครับ BF/ Titan ผมไช้ Sem3000+ 1.5GB 7600GS DDR3/66GT

แล้วท่านปรับที่ความละเอียดเท่าไรละครับ ของเขาปรับ ที่ 22"widescreen res.1650*1080

ปล. ใช้ DELL 2407WFP-HC อยู่ กะจะมาเก็บข้อมูล เลือกการ์ดจออยู่ -*-

Comment

BF2142 กีมากกว่า ภาค 2 นะครับ
              ผมปรับ ALL HIGH 8600GT OC ความละเอียก 1280*960
              ได้ 30 เฟรมอัพตลอด

Comment

-*-

Originally posted by SunzabiLL View Post

เค้าไช้ จอ 22นิ้วครับท่าน

ส่วนเรื่องแรงไม่แรง ก็ ราคามันก็พอๆกันไม่ไช่หรอครับ หมื่นกว่าๆ ati มันเน้นภาพสวย hidef ออฟชั่นด้านเอ็นเตอร์เทนเม้น เช่นdvi to hdmi มีเสีองออกมาที่สายdviเลย สำหรับต่อTVได้ไม่ต้องต่อสายอะไรไห้ยุ่งยาก
                ราคาพอกัน คะแนนก็ทิ้งกันไม่เท่าไหร่ไม่ไช่หรอครับ แล้วมันก็ไม่ไช่รุ่น XTXครับมันไม่ได้เห็นฝุ่น gtxหรอกนะ ผมว่า อิๆๆๆ แต่คุณภาพ ต่อ ราคา ผมว่ามันคุ้ม

Comment

เน้นคุณภาพครับ ไม่เน้นปริมาณ

Comment

ผมไม่ได้พูดถึงความคุ้มค่าสักนิดเลย เพราะถือว่ามันเป็นความพอใจส่วนบุคคล เพียงแต่เชื่อหลายๆคน อาจจะยังเข้าใจผิดที่เห็นว่า 2900XT แรงเกมดีกว่า 8800gts ส่วนคนที่ทราบอยู่แล้ว ก็ขอโทดด้วยล่ะกันครับ

Comment

ใช้อันที่ซื้อมาให้คุ้มค่าพอแล้วล่ะครับ การ์ดตัวเป็นหมื่น แต่เอามาใช้ไม่ถึง 2 พันแล้วขายไปเปลี่ยนเป็นรุ่นที่ "เขาว่า" ว่ามันดียังงั้น ดียังงี้ ... มันสิ้นเปลือง

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                        แต่จะมีใครที่จะใช้การ์ดจอแบบนี้แล้วปิด aa af บ้าง

ผมเปิด

ผมก็เปิดครับ

ส่วน BF2142 ที่มีคนสงสัยว่ามันกระตุกได้อย่างไร(เพราะเกมส์นี้กิน Spec ไม่สูงมาก) เพราะผมเล่นที่ความละเอียด 1600*1200 (BF2142 ไม่รองรับ wide screen) เปิด AA8X AF8X ใน driver ครับ ตอนนี้เลยเลิกปรับใน driver ไปแล้ว

เอาเป็นว่าถ้าเล่นที่ความละเอียด 1200*1024 8800GTS กับ X2900XT คงหาความต่างกันไม่เจอ เพราะคงปรับสุดได้ทุกเกมส์ไม่มีกระตุกทั้งสองตัว
                        ใครที่จะเอามาเล่นกับจอใหญ่ 22" Up ลองข้ามไปดูรุ่น 1G DDR4 อาจจะดีกว่า

Comment

ความแรงอยู่ที่ใจครับ
                          เครื่องไม่แรง แต่คนมันแรง หุหุหุ
                          วันนี้ผี จะเข้าวิน นะ 555+

Comment

8800GTX-Ultra นั่นคือเป็หมายในอนาคต แต่ตอนนี้ใช้ X1950XT ก่อนแรงพอตัวครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              ความแรงอยู่ที่ใจครับ
                              เครื่องไม่แรง แต่คนมันแรง หุหุหุ
                              วันนี้ผี จะเข้าวิน นะ 555+
                              เข้าวินที่ไหนหละพี่ นัดแรกก็จบเห่เลยอ่ะดิ หุหุ

Comment

ขอซ้ำหน่อย เมื่อว่านซื่นไปประกอบเครื่องใหม่ให้เพื่อน มันซื่อ2400XT ของ Sapphire เล่นเอาซะผมเข้าคอกไปเลย ผมลงไดร์เวอร์ ของmainboard เสร็จ ยังไม่ได้ลงของvgd ที่ Device Manager ฟ้องขาด ไดร์เวอร์2อัน 1.Bus Sound อ่ะไรซักอย่าง 2.VGA จากนั้นผมจึ่งไปโหลด ไดร์เวอร์vgaใหม่ล่าสุด 7.7 ทำยังไงก็ลงไม่ได้คับท่าน งงมาก จึงลงจากแผ่นที่มันแถมมาคือ7.6 ลงได้ไม่มีปัญหา แต่เสียงหาย งงอีก กว่าจะรู้ต้องไป ปรับในControl panal Sound HDของvga มันทับกันเฉย อ๊าาาก-*-
                                ไม่พอครับ เพื่อนมันโวยบอกว่า เครื่องเก่า GF5200 เล่นเกมส์เต้นอ่ะไรของมัน ออดิชั่นอะไรนี่แหละไม่กระตุก แต่2400xt เข้าเกมส์เจือกกระตุก ตูล่ะกลุ้ม-*- เลยพยายามหาวิธีลงไดร์เวอร์ให้มันเป็น7.7 จนยังลงไม่ได้เลยครับ

ใครรู้ช่วยหน่อยเซง ดันไปแนะนำให้มันซื่อ HD2400XT เห็นมันชอบดูหนัง

Comment

Working...
                                X