Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอา 480 มาใส่ชุดน้ำ แต่น็อตเอาไม่ออกอยู่ 4 ตัวทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ 6 เหลี่ยม 8 เหลี่ยม ที่พวกร้านมือถือใช้อะ ลองดูคับ แต่เอาเบอร์ใหญ่ๆหน่อยนะ เล็กๆมันไขไม่ได้

Comment

เขาเรียกว่าอะไรนะแบบนี้ลืมล่ะ

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
        หัวน๊อตบานแบบนี้
        ถือว่าหมดประกัน หรือไม่ครับ
        ถามเป็นความรู้
        กรรม...
        O.o อยากรู้เหมือนกันครับ น็อตมันตายตัวหรือเปล่าครับท่านประธาน !!! ค่อยไขครับเสียวแทน

Comment

Originally posted by KAYAZUDA View Post
          พูดซะเห็นภาพเลย
          เอ่อ เห็นภาพเปนรายหนอคับ
          (ผมรู้สึกเหมือนไม่เกี่ยวกับน็ตเลยยย)

Comment

ใช้หินเจียร์เล็กๆ เจียให้เป็นร่องแนวยาว ลึกๆหน่อยก็ดี แล้วเอาไขควงปากแบนใหญ่ๆกดเข้าไปแรงๆไขตามเข็มนาฬิกา หรือไม่ก็ใช้ไขควง 6 แฉกหัวแหลมๆคมๆหน่อย หาสักเบอร์ใหญ่กว่ารูหน่อยหรือพอกำลังฟิตๆ ใช้ค้อนตอกเข้าไปแล้วค่อยๆขัน (การ์ดจอควรเอารองไว้กับโฟมหรือหน้าตักเราก็ได้ กันกระแทก )

Comment

เล่นไขซะหวานหมดเลย ชุดน้ำของไรครับเนี่ยที่จะเอามาใส่ ที่ผมดูรีวิวมา ac aquagrafx480 อ่ะดีนะเย็นกว่าของ EVGA เยอะเลย

Comment

ออกแล้วครับ
                ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ ลองหมดทุกวิธีที่ว่ามาครับ แต่ไม่ได้ผล ยกเว้นวิธีของท่าน Nawinza ครับ ไม่ได้ลองเพราะไม่มีหินเจียร์
                วิธีไหนเหรอครับ เด๊วมืด ๆ มาเเฉลยครับ ลองทายดูก็ได้ครับ ใบ้ให้หน่อยก็ได้ว่าโหดกว่าที่แนะนำมาเยอะครับ

Comment

หงายการ์ดด้านที่เป็นปลายน๊อตขึ้น เเล้วหาเหล็กแท่งเท่ารูน๊อตเเหย่ลงไป เเล้วเอาค้อนตอกสวนเข้าไปเลยครับ โหดพอป่าว อิอิ

Comment

สว่าน

Comment

^
                      ^
                      ^

สองคนข้างบนโหดจริงๆ

แต่ถ้าเบสิคๆผมว่าใช้คีมปากอ้าก็ได้นะ หัวเล็กๆอะ

Comment

เอาวิธีของรถมอเตอร์ไซค์ไปไช่ไม๊

วิธีที่1. ตัดหัวทิ้ง...
                        หาทางตัดหัวน๊อตทิ้งไปเลย เช่น ใบตัด/หินเจียจิ๋ว แบบที่ใช้ตัดแต่งPCBครับ อุปกรณ์หาซื้อ(เกรดบ้านๆ)ได้ที่คาร์ฟู โลตัสครับ ราคาตั้งแต่ 400-500 บาท ครับ เป็นสว่านทรงกระบอกง่ะครับ ในกล่องมักจะแถมหัวหินเจีย หรือหัวหินขัดมาให้ด้วย... ก็ใช้มันค่อยๆเจียๆตัดๆให้หัวน๊อตหักออกให้ได้ จะได้ถอดซิ่งออกจากPCBได้... แต่วิธีนี้อาจทำยาก ต้องมือนิ่งๆไม่งั่นจะเจียพลาดไปโดนPCBล่ะ..ซวยเลย

วิธีที่2 เจาะทะลวง... (อันนี้ง่ายกว่า ปลอดภัยกว่า)
                        ต้องใช้สว่านครับ ให้หาดอกสว่านที่มีขนาดเท่าๆ(หรือเล็กกว่านิดนึง)กับแกนน๊อตครับ.. แล้วใช้สว่านเจาะทะลวง(ระเบิดหัว)น๊อตไปเลย ใจเย็นๆค่อยให้ดอกสว่านกินเนื้อน๊อตเข้าไปเรื่อย(คล้ายๆกับเรากำลังสะกัดน๊อตด้วยสว่าน) เจาะทำลายซะให้หมด เราก็จะถอดซิ่งค์ออกมาได้... วิธีนี้ปลอดภัยกว่า ถ้าใจเย็นๆจะสามารถสะกัดน๊อตให้เป็นเศษๆหลุดหมดได้ โดยไม่ทำลายรูเกลียวในของฮีตซิ่งค์ด้วย

ส่วนเรื่องเคลมประกัน อันนี้ก็แล้วแต่ ถ้าเราไปหา"น๊อตหัวดาว"ใหม่มาใขคืนฮีตซิ่งได้ เราก็น่าจะ"ตบตา"คนรับของแคลมได้นะครับ (เพราะตอนนี้หัวดาวมันกระจุยไปแล้ว แคลมไม่ได้แล้วง่ะ... สถานการณ์บังคับต้องเดินหน้าลุยลูกเดียว)
                        Last edited by Dokmai; 23 Oct 2010, 16:37:05.

Comment

ตัดหัวล่ะมั้ง

Comment

Originally posted by poundk9 View Post
                            หงายการ์ดด้านที่เป็นปลายน๊อตขึ้น เเล้วหาเหล็กแท่งเท่ารูน๊อตเเหย่ลงไป เเล้วเอาค้อนตอกสวนเข้าไปเลยครับ โหดพอป่าว อิอิ
                            โหดไปครับท่าน PCB ไม่เหลือแน่

Originally posted by kwanss009 View Post
                            สว่าน
                            ถูกครับ อิอิ
                            Originally posted by Dokmai View Post
                            เอาวิธีของรถมอเตอร์ไซค์ไปไช่ไม๊
                            วิธีที่2 เจาะทะลวง... (อันนี้ง่ายกว่า ปลอดภัยกว่า)
                            ต้องใช้สว่านครับ ให้หาดอกสว่านที่มีขนาดเท่าๆ(หรือเล็กกว่านิดนึง)กับแกนน๊อตครับ.. แล้วใช้สว่านเจาะทะลวง(ระเบิดหัว)น๊อตไปเลย ใจเย็นๆค่อยให้ดอกสว่านกินเนื้อน๊อตเข้าไปเรื่อย(คล้ายๆกับเรากำลังสะกัดน๊อตด้วยสว่าน) เจาะทำลายซะให้หมด เราก็จะถอดซิ่งค์ออกมาได้... วิธีนี้ปลอดภัยกว่า ถ้าใจเย็นๆจะสามารถสะกัดน๊อตให้เป็นเศษๆหลุดหมดได้ โดยไม่ทำลายรูเกลียวในของฮีตซิ่งค์ด้วย
                            ถูกครับ บอกเห็นภาพเลยครับ
                            ส่วนเรื่องประกัน หาน๊อตเปลี่ยนแบบเนียน ๆ คงได้มั้งครับ
                            ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับผม

Last edited by meo95; 23 Oct 2010, 19:22:27.

Comment

ความโหดแลกกับความคุ้มค่าจริงๆครับ เอิ๊กๆ

Comment

อ้าว..ออกแล้วหรอ
                                Last edited by Farrell; 23 Oct 2010, 23:38:11.

Comment

Working...
                                X