Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตารางเปรียบเทียบรุ่นต่างๆ ระหว่าง nVidia กับ ATi ตั้งแต่อดีตจนถึงปี 2007 ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Amagin View Post
    สาวกค่ายสีแดงครับ จะถูกจะแพงให้แดงไว้ก่อน
    เห้นด้วยครับของที่สีแดง(โดยเฉพาะกันดั้ม)จะเร็วขึ้น 3 เท่า

Comment

ของผมใช้ค่ายไหนก็ได้ครับ ไม่เกี่ยงค่าย

Comment

สาวก สีเขียวเยอะกว่า แฮะ
        ท่าทางคนในบอร์ดนี้ เล่นเกมส์เยอะ

Comment

อยากรู้ว่ามันเรียงตามความแรงด้วยหรือเปล่าครับ จากล่างขึ้นบน

Comment

จริงๆ แล้วชอบ ATI ครับ แต่ใช้ NVidia เสียเป็นส่วนมาก
            เงินไม่ถึง HD2900XT

Comment

ที่ผ่านมาใช้ Nvidia (Vanta 16Mb) ครับ แต่อนาคตก็ว่าจะลอง ATi (HD2600Pro/XT) ครับ
              Last edited by spoltiw; 11 Aug 2007, 21:25:55.

Comment

Geforce กับ Geforce DDR หายไปหนายยยย

Comment

ผมเอา Nvidia เเล้วกันครับ ไม่เคยใช้ของ ATI เลย

Comment

ยังจำได้ เครื่องแรกสุด riva tnt2 ต่อมาgf2 gts ต่อมา fx5500 ต่อมา6600 แล้วค่อยมาเป้น 7900gtเนี่ยแหละ วิวัฒนาการตามลำดับเลขเลย

Comment

จำความได้ก็เล่น nVidia แล้วอ่ะ....

Comment

ได้แง่คิดดีนะครับ...ขอบคุณผู้นำเสนอครับ..

Comment

--

My VGA
                          1.Asus TNT2PRO(ยังใช้ง่ายได้ดีแม้พัดลมไม่หมุน)>>
                          2.Winfast GF4600Ti(ยังอยู่ดีมีสุข)>>
                          3.Winfast GF6800GT(พัง เล่นๆภาพดับกลางอากาศ)
                          -MSI X800PRO(ใช้ดี)>>
                          4.PowerColor x1900GT(แฟชรไบออสเป็น1900XTX พังเลย-*-)
                          -ASUS7900GT Extream(คล๊อกแรมแป๊กเครม+เงินเป็นGTX)
                          -ASUS7900GTX(เครมคืนเิงิน อาการเดียวกับตัวGT)
                          -Winfast7900GTX(ใช้ได้ ยังดีอยู่)
                          5.XFX GF8800GTS (ตัวปัจจุบัน ยังอยู่ดี)

Comment

ผมชอบ galaxy7900gs กว่าในส่วนของภาพที่ออกมาผิวเรียบกว่าของ X1950XT ที่แลกมาแต่ด้านสีสันและframerate ก็คงขึ้นอยู่กับรุ่นละครับว่าเล็ก-กลาง-ใหญ่ แต่โดยรวมๆผมชอบ GF มากกว่าแตอนนี้ใช้ ATI อิอิ

Comment

ผมชอบ ATI นะครับ แต่ใช้ nVidia (ด้วยคน อิอิ)

Comment

ผมชอบ Nvidia เพราะชื่อการ์ดจอมันเท่กว่าเห็นๆ

Comment

Working...
                                X