Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาตนอกเรื่องครับ ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเป็นประกัน HWH ได้เปลี่ยนไปแล้วครับ อิอิ

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆ

Comment

สู้ๆ

Comment

DCom ผมเคยเอา FX5200 128MB/128bit ไปเคลมครับ เพราะตัวเดิมพัดลมมันไม่หมุน ได้ตัวใหม่(รึเปล่า) มา พัดลมหมุนครับ แต่ภาพแตก ต้องเสียเวลาไปหามันอีกรอบ ถึงได้ตัวใหม่(รึเปล่า) มาอีกตัวนึงที่ใช้งานได้ปกติดี จริงๆตอนนั้นไปเปลี่ยนพัดลมเองคงหมดเรื่องอ่ะเนอะ -_-

Comment

ซื้อ DVD-RW lite on มาใหม่ มีเสียงดัง*กรืด*แบบผิดปกติแน่ๆ ถ่อจากบางกรวยไปถึงงามดูพลี แมร่งบอกปกติเป็นที่แผ่นcd/dvd ผมก็บอกเวลาปิดถาดเข้าแบบไม่ใส่แผ่นก็มีเสียงมันยังดิ้นบอกปกติเอาให้ไปใช้จนกว่าจะอ่ากรือไร้ท์ไม่ได้ค่อยมาเคลม อีกชิ้น P4P800deluxe(478)ไปทิ้งไว้1อาทิตย์สรุปมันบอกซ่อมไม่ได้ไม่มีของให้อัพเปลี่ยนเพิ่มไป800บาทแม่งเปลี่ยนP5P800(775แถมไม่มีช่องPCI-E/AGP)มาให้เหอะๆๆ เดือดร้อนต้องขายแล้วหาซื้อบอร์ดมือ2 ทุกวันนี้อะไรที่เป็น Dcom ไม่จำเป็นไม่ซื้อครับคอมที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ไม่มีของDcomซักชิ้น Dcomเปลี๊ยนไป๋55555+

Comment

เมื่อวานนี้ผมรอทั้งวันเค้าก็ไม่โทรมา รอจนถึงประมาณ บ่าย 2 ผมเลยโทรไป ถามว่าเป็นไงบ้างเรื่องของผม

เค้าบอกว่าตอนนี้ที่ Office ไม่มีคนอยู่เลย ไปทานข้าวกันหมด ไม่ทราบเรื่อง ต้องถามคนที่รับเรื่องไว้

เค้าเลยบอกว่าเดี๋ยวถามให้แล้วจะติดต่อกลับไป ผมรอจนถึง 4 โมงเย็น ก็ไม่มีการติดต่อกลับมา

ผมเลยโทรกลับไปอีกครั้ง ประกฎว่าเจอคนที่รับเรื่องผมเมื่อวานนี้พอดี เค้าบอกว่าวันนี้พยายามโทรหาผม 4-5 ครั้งแล้ว
            แต่ผมไม่รับสาย

เหอะๆ....ผมนั่งรอโทรศัพท์เค้าทั้งวัน มีอย่างที่ไหนผมจะไม่รับสาย ลองเปิด Miss call ก็ไม่มี.....

เอาเถอะๆ...แต่ยังไงเค้าก็บอกว่าให้ผมเข้าไปรับของได้เลยวันนี้ เป็นของตัวใหม่ เดี๋ยวผมต้องเข้าไปเชคอีก ว่าจริงเปล่า

แล้วยังไงกลับมาแล้วจะเข้ามาบอกอีกทีครับ.....

Comment

ok ครับ วันนี้ได้ของใหม่กลับมาแล้ว สรุปยะระเวลาเดือนกว่า เอาเป็นว่าเดี่ยวผมลองตัวนี้ก่อนว่าเป้นไงบ้าง

มีปัญหาอีกรึเปล่า แล้วจะเข้ามาบอกครับ.....

Comment

ผมเลิกใช้ DCOM ตั้งแต่ ASUS A8N-SLI แล้วครับ เครม 3 อาทิตย์ ซื้อรุ่นๆ เลย

Comment

ซื้อคอมต่างประเทศมาปํญหาต่างๆไม่เกิดเลยครับ เเต่เห็นรุ่นเดียวกันในนี้ค่อยๆมีปัญหานะ เเล้วก็บางครั้งมันก็ส่งเครมลำบากด้วยอ่ะ อาการไม่ชัดเจน ทดสอบใช้งานเเล้วไม่เจอบ้าง ต้องมาบ่นกัน ทะเลาะกันอีก

ของต่างประเทศผมซื้อยี่ห้อหนึ่ง เเล้วก็ชอบบริการของเขาด้วยUp Dateตลอด มีเวปของไทยด้วยเเต่เข้าไปไม่ได้ความ

Comment

หลังจากทดลองเล่นเกมส์มาครึ่งวัน ก็ยังไม่เจออาการใดๆครับ น่าจะเป็นตัวใหม่ตามที่เค้าบอกมา

....สรุปแล้วก็คือ ผมเลิกใช้แล้วครับ หลังจากวันนี้ไป ผมจะไม่ใช้ของ Dcom อีก ถ้าที่ร้านมีของ Dcom อย่างเดียว

ผมก็จะไม่ซื้อมาใช้อย่างแน่นอน เข็ดครับ เข็ดแล้วจริงๆ ไม่เอาแล้ว เคลมการ์ดจอตัวนึงเดือนกว่า

ของผมก็ไม่ใช่อันละบาทสองบาท ไม่ดูแลไม่สนใจลูกค้าเลย พอกันที

....ขอบคุณทุกท่านที่คอยติดตามนะครับ ผมหวังว่าสักวันนึงบริษัทแห่งนี้จะปรับปรุงการบริการให้เท่าเทียมกับที่อื่นสักทีนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ ..... -_+"
                    Last edited by MaYa; 9 Aug 2007, 11:14:35.

Comment

ชินละ อ่ะ ตั้งแต่ hdd สมัย 1.2gb พังทีเปลีย่นตัวใหม่ แต่รอ เดือนนึงกว่าจะได้

แต่ hwh ที่ศูนย์ใหญ่ พนักงาน service center น่ารัก อุ อ

พนักงานก็เอาการ์ดผมไปเทส ให้ และเปลี่ยนตัวใหม่ให้ด้วย อุ อุ

Comment

น่าตบกะบาลช่างที่บอกไม่เป็นไรเลยจริง ๆ

Comment

Working...
                        X