Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 GTS ยี่ห้อไหนแรงสุด คุ้มสุด น่าเล่นสุดครับ ราคา 10000 - 12000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wikorn View Post
    ENERMAX คือ PSU ครับ หม้อแปลงไปในคอมครับ
    UPS คือ ตัวลำรองไป
    ขอบคุณมากครับ ว่าแต่มันติดตั้งยังไงราคาของมันประมาณเท่าไหร่อะครับ แล้วถ้าเปลี่ยนบอร์ดเป็น P5K จะดีไหมคับ

Comment

ตัดสินใจถูกแล้วครับที่เปลี่ยนจาก8600GTSมา8800GTSราคาต่างกันไม่มากแต่ความแรงคนละเรื่องกันเลย

Comment

Originally posted by hikarusaia View Post
        ขอบคุณมากครับ ว่าแต่มันติดตั้งยังไงราคาของมันประมาณเท่าไหร่อะครับ แล้วถ้าเปลี่ยนบอร์ดเป็น P5K จะดีไหมคับ
        เปิดฝาเคสมาก่อนครับ(ก็ต้องยังงั้นอยู่แล้ว) ถอดของเก่าออก แล้วก็ใส่ไปแทนแค่นั้นครับ ส่วนสายไฟก็ต่อตามปกติ ส่วนราคาก็แล้วแต่ว่า ท่านจะเอากี่ Watt ล่ะครับ ถ้า 460 Watt ก็ประมาณ 2600 ส่วน 500-550 Watt ก็ 3000 ขึ้นครับ ส่วนที่เหลือไม่รู้ครับ มากมายอีกหลายวัตหลายราคา...หลายยี่ห้อด้วยครับ แต่ที่ผมบอกไปนั่นแค่ Enemax อย่างเดียวครับ ส่วนบอร์ดรอท่านต่อไปครับ

Comment

เข้ามาดูครับ

Comment

งวดนี้คุณ Wikorn มาแปลก เชียร์จัง

ทุกที เห็นให้ซื้อแค่จำเป็น

เซ็งราคาคอมจริงๆ ตอนนั้น (3 เดือนครึ่งที่แล้ว) ผมซื้อ 37,000 ไม่รวมจอ
            ยังได้แค่ XMS 512*2/800 E6420 กะ P5N32-E SLI HDD ก็แค่ 160
            การ์ดจอ 8800GTS PSU ห่วยๆ1ตัว ของอย่างอื่นก็ไม่มี
            เซ็งๆๆๆ

แต่ดู Spec เจ้าของกระทู้ น่าจะเกิน 36000 แน่ๆ หรืออาจจะไม่ถึง เพราะราคาต่างกันที่ MB
            แต่แรมคุณกับ PSU จะแพงกว่า

แรมตอนนี้ XMS2 1*2GB/800 แบบธรรมดา หายาก แทบจะไม่มีขายเลย มีแต่แบบ SLI
            ราคา 6,700 แต่มีอยู่ร้านนึง ขายแค่ 5,800 เองครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อ
            ผมซื้อ 512*2/800 มา2,500 ซึ่งดูๆแล้วไม่น่าจะใช่แรมของใหม่แกะกล่อง แต่มันถูกก็โอละครับ
            ถ้าอยากลดงบประมาณ แนะนำให้หาแรมมือ 2 แรงๆใบบอร์ดนี้ก็ได้

เจ้าของกระทู้ระวังจะเซ็งแบบผมนะ เมื่อเวลาผ่านไป .....

Comment

Working...
            X