Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quadro สำคัญฉนัย เกร็ดเล็กน้อยครับผม

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองใช้ออกเทนตัวเดโมแล้วเร็วมาก แถมสวยอีก
    แต่เรนเดอออกมาไม่ได้ อย่างลองตัวเต็มจัง

Comment

Octane ผมมีตัวเต็มนะเอาไหม แอดเมลมาละกัน ^^

Comment

มี Octane ตัวเต็มด้วยหรอคับ ไม่เคยเห็นมีแคร๊กได้เลย
        อยากได้มั้งจัง 555

Comment

เคยทำ 3d เหมือนกัน แต่รายละเอียดปลีกย่อยไม่ค่อยได้คิด ลองซื้อ quadro มาเล่น ในราคาแค่ 2-3 พัน ก็โอละ พอใจ ที่เหลือทำงานให้มันได้เงินเกินกว่าที่ลงทุนค่าการ์ด แฮปปี้แล้ว

Comment

โอ้วววว เข้ามาในดงมายา แต่ได้ความรู้เพียบ
            แหล่มเป็ดมากๆครับ

Comment

เอ๊ะ ผมชักไม่แน่ใจแล้วสิ ว่าที่ใช้อยู่มัน ตัวเต็มไหม แต่มัน save รูปได้นะ
              save animation ก็ได้ด้วย ^^ เดี๋ยวเย็นๆ อัพแจกนะ ปล.จะผิดกฎไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by mOonKNighT View Post
                เอ๊ะ ผมชักไม่แน่ใจแล้วสิ ว่าที่ใช้อยู่มัน ตัวเต็มไหม แต่มัน save รูปได้นะ
                save animation ก็ได้ด้วย ^^ เดี๋ยวเย็นๆ อัพแจกนะ ปล.จะผิดกฎไหมเนี่ย
                ของผม 32 บิทครับ หาไงก็หาไม่เจอ
                แต่ของ 64 บิทเห็นอยู่ครับ ยังไงรบกวน 32 บิทหน่อยนะครับ

Comment

Import Model เข้ามาเฉยๆ ยังไม่ได้ใส่อะไรเพิ่มเติม

Comment

ตัวเต็มราคา4000 บาท ไปได้มายังไงอ่ะครับ อิอิ

Comment

ถ้าจัดเเมทดีๆกับใส่ Hdri ไปนะ งามหยดเลยแหล่ะครับ

Comment

เป็นกระทู้ที่มีประโยชนืมากครับ ขอปักหมุดไว้หน่อย

Comment

Originally posted by umbrella View Post
                          ถ้าจัดเเมทดีๆกับใส่ Hdri ไปนะ งามหยดเลยแหล่ะครับ
                          ใช้ไม่เป็นนะสิ ^__^

Comment

แอบแซวนิดนึงครับ เล่นกีต้าไม่เเกะเพลงเปิดเเทปเอาใช่ม๊า 555+

เเรงบัลดาลใจจากการทำ3D มาจากเกมส์ของค่าย Illus เหรอครับ 555++ ผมล้อเล่นหน่ะ

พูดไปพูดมาเข้าตัวเองหมดเลย 55+

Octane

ภาพขนาด 1200*800 ใช้เวลาเรนเดอร์

3นาที49วินาที

Unbias น๊ะจ๊ะ

เคตดิต พี่ G www.mod-ed.com

GTx 465 Palit
                            Attached Files
                            Last edited by umbrella; 20 Jul 2010, 14:47:19.

Comment

แหะๆ ใช้ GP6 กะ GP5 ตอนแรก ใช้ GP6 ได้ แต่พอลง Soundbanks ฟ้าบ เปิดไม่ได้สะงั้น ไปๆมาๆ ดูอีกที Soundbanks มันยังโหลด ไม่เสร็จเลย -*-

สวยมากอะครับ ใช้ XFX8800GTX เรนเดอร์ภาพแค่นั้น ใช้ตั้ง เกือบครึ่งชั่วโมง แนะ เซ็งจิต เลย

รบกวนพี่ๆช่อยแนะนำ โปรแกรมนี้ทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ ^^

Comment

Octane นี้ มันมากับ plugin for maya ด้วยรึป่าวครับ
                                ตอนนี้ที่ใช้อยู่มันแยก เรนเดอร์แอนิเมชั่นไม่เป็น ได้แต่ภาพนิ่ง

Comment

Working...
                                X