Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 3500 บาท +-ได้ VGA มือ2 ตัวไหนคุ้มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอถามต่อนิดนะครับว่า ท่อนี้ มันใช่ bit ไหมครับหรือเป็น PixelPipelines ผมอ่านสเปกละงงๆอะครับ

Comment

Originally posted by tika View Post
      ขอถามต่อนิดนะครับว่า ท่อนี้ มันใช่ bit ไหมครับหรือเป็น PixelPipelines ผมอ่านสเปกละงงๆอะครับ
      ไม่ใช่ครับ
      Bit ของการ์ดจอ คือ ความกว้างในการรับส่งข้อมูลกันระหว่าง Ram กับ GPU ครับ
      Pipeline จะเป็น จำนวนชุดที่ประมวลข้อมูลครับ มี 2 แบบ คือ Pixel Pipeline กับ Vertex Pipeline ครับ

Comment

เข้ามาอ่านแล้วก็ได้ข้อสรุปในเรื่องของการ์ดจอครบ ครับผม ชอบจริงๆ เลย

Comment

พี่หัวเกียแกชับ

Comment

ตอนนี้เล่ง Spark 7900 GS ใครมีเสนอมาครับ

Comment

Working...
            X