Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว HIS 4670 DDR3 1Gb ทำMod FirePro3D V7750 (และการMOD ได์เวอร์ 8.723)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรงขึ้นจริง เปิด Realview ได้จริง แหล่มมากมายครับ คารวะ อิอิ

Comment

เออ อยากจะถามว่า HIS 4670 ICEQ TURBO DDR3 512M ตัวนี้ จะโมได้ไหม

Comment

จดๆๆๆ^_^

Comment

สุดๆ ไม่มีโอกาส ทำงาน workstation กะเค้ามั่งเล๊ยยยย

Comment

Originally posted by boyro View Post
            เออ อยากจะถามว่า HIS 4670 ICEQ TURBO DDR3 512M ตัวนี้ จะโมได้ไหม
            ได้ครับ เคยเห็นฝรั่งในบอร์ด ในGuru3Dทำได้ครับ

จริงๆ ถ้ามันเป็น HD4670 4650 ก็ได้หมดล่ะครับ และการืเตัวอื่นๆที่ทับรุ่นตรงกับFireProก็ทำได้หมดครับ เพียงแต่ว่า Script ที่ใช้อาจต่างกัน

สำหรับScriptตัวที่ผมลงในกระทู้นี้ ชัวร์ๆว่า MOD การ์ด HD3450/4670/4850/4870 ได้ครับ(เพราะผมมีการ์ดแค่นี้ อิๆ ลองหมดแล้ว)

พวกHD5000ทั้งหลายที่ตรงรุ่นกับFirePro ก็เห็รฝรั่งเข้าใช้Scriptตัวนี้ MOD ได้นะครับ แต่ทำได้แค่เปลี่ยนชื่อ กับเปิด Realview ใน Solidwork เท่านั้น แต่ประสิทธิภาพไม่ได้เพิ่มขึ้น ซึ่งแม้แต่HD5870ยังเทสคะแนนได้ต่ำกว่าHD4670ที่Modแล้วเลย

ถ้าถามบ้านๆว่า HD5870 กับ HD4670ที่MODแล้ว อันไหนใช้ทำงานOpenGLดีกว่ากัน คำตอบคือ HD4670MOD ครับ

Comment

Originally posted by Dokmai View Post
              ได้ครับ เคยเห็นฝรั่งในบอร์ด ในGuru3Dทำได้ครับ

จริงๆ ถ้ามันเป็น HD4670 4650 ก็ได้หมดล่ะครับ และการืเตัวอื่นๆที่ทับรุ่นตรงกับFireProก็ทำได้หมดครับ เพียงแต่ว่า Script ที่ใช้อาจต่างกัน

สำหรับScriptตัวที่ผมลงในกระทู้นี้ ชัวร์ๆว่า MOD การ์ด HD3450/4670/4850/4870 ได้ครับ(เพราะผมมีการ์ดแค่นี้ อิๆ ลองหมดแล้ว)

พวกHD5000ทั้งหลายที่ตรงรุ่นกับFirePro ก็เห็รฝรั่งเข้าใช้Scriptตัวนี้ MOD ได้นะครับ แต่ทำได้แค่เปลี่ยนชื่อ กับเปิด Realview ใน Solidwork เท่านั้น แต่ประสิทธิภาพไม่ได้เพิ่มขึ้น ซึ่งแม้แต่HD5870ยังเทสคะแนนได้ต่ำกว่าHD4670ที่Modแล้วเลย

ถ้าถามบ้านๆว่า HD5870 กับ HD4670ที่MODแล้ว อันไหนใช้ทำงานOpenGLดีกว่ากัน คำตอบคือ HD4670MOD ครับ
              ผมก็ใช้ 4670 รุ่นเดียวกันกับท่านคับ
              แต่ว่าอยากจะโมต้องทำไงบ้่งคับ

Comment

นั้นซิครับจะโมต้องทำไงอะ

Comment

Originally posted by jingjoe09 View Post
                  ผมก็ใช้ 4670 รุ่นเดียวกันกับท่านคับ
                  แต่ว่าอยากจะโมต้องทำไงบ้่งคับ
                  Originally posted by pluvos View Post
                  นั้นซิครับจะโมต้องทำไงอะ
                  เรื่องวิธีการ MOD ผมอยากให้อ่านบนกระทู้ปักหมุดหน้าห้องก่อนครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62159

ใช้วิธีการเดียวกันครับ (เพราะจะให้ผมเขียนก็จะไปทับกับกระทู้เดิมครับ) แต่ถ้าอ่านแล้วกระทู้นั้นแล้วไม่เข้าใจ เดี๊ยวผมจะเขียนใหม่ฉบับผมอีกทีครับ

Comment

สุดยอดครับท่าน

Comment

มืออาชีพจริงๆ

Comment

ขอโทษครับ ผมเองไม่ค่อยรู้มากนัก ช่วยแนะนำว่าหา scrip ใช้ mod ได้จากที่ใหนครับ และมันมีวิธีการทำยังไงครับ ถามแบบโง่ๆ ละครับ ขอบคุณครับ

Comment

รุ่นนี้ผมก็ใช้อยู่ แต่ทำไม่เป็น อยากทำอะ อิอิ

Comment

ชู 2 นิ้วเลย เยี่ยมมากครับ รอยหยักเพิ่มขึ้นเยอะ ประวัตินี่ แน่นจิงๆครับ มีประโยชมากครับ 10 กระ โหลก ถ้าจะดี บอกวิธีโหมด โดยเทคนิค ท่านจะเยี่ยมมากครับ

Comment

เยี่ยมมากเลยครับ ขอบคุณที่ช่วยแบ่งปันความรู้ครับ : )

Comment

โหลๆๆ ผมกลับมาแล้ว...

ขออภัยครับ ช่วง2สัปดาห์นี้... "ย่า"ของผมป่วยความดันโลหิตสูง ต้องเข้าโรงบาล เลยไม่มีเวลามาดูเว็บบอร์ดจริงๆครับ ตอนนี้"ย่า"ผมสบายดีปกติขึ้นเลย ผมก็กลับมาทำงานทำการได้ตามปกติ.... ผมขอขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามอ่านกระทู้นี้ครับ

Comment

Working...
                                X