Announcement

Collapse
No announcement yet.

คับแค้นใจครับ ขอถามเรื่องการประกันและการตรวจสอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

COM 7 ประกันเน่าจริงๆครับ เคลมเมนบอร์ดที รอ 2 เดือน แล้วมันยังมีหน้าเปลี่ยน ของเน่ากว่ามาให้อีก เลยต้องไปเลมเป็นรอบที่ 2 ใช้เวลาอีก 2 เดือน อันนี้ที่โคราชนะครับ ช่วยเตือนมันทีเถอะ
    จนผมไม่กล้าซื้อ Winfast แล้ว ของดีแต่ศูนย์เน่าครับ

ASYS - DCOM ดีกว่าเยอะ

Comment

มีคนเข้ามาเป็นกำลังใจให้ด้วย ขอบคุณมากๆ ครับ

เอาภาพ และอาการตอนเล่นมาให้ดูกันก่อนนะครับ ตอนเย็น ๆ ถึงจะมีเวลา ได้ทำครับผม ตอนนี้ยุ่ง ๆ อยู่

ปล. ถามหนอ่ยครับว่าผม ควรจะ ปรับ ลงเป็นอย่างละเท่าไรกะเท่าไร หรือว่าปรับเท่ากับรุ่น GS เลยหรือเปล่าครับ
      Last edited by iamtheone; 7 Jul 2007, 11:19:26.

Comment

Core ค่อยๆปรับลง ที่ละ 5 MHz หาหายก็ค่อยๆปรับขึ้นที่ละ 1 MHz จนจุดที่เสถียรครับ
        Mem "---------" 10 MHz"------------------" 5 MHz และ 1 MHz จนจุดที่เสถียรครับ

Comment

^
          ^
          ขอบคุณมากครับที่ติดตามและใส่ใจครับผม ว่าแต่ว่าโปรแกรมเทสเนี่ยผมเล่นกะอะไรได้บ้างเหรอครับ หรือว่ามีโปรแกรมเบิร์นการ์ดจอหรือเปล่าครับ

Comment

ใช้ ATiTools นั้นละครับ กด " Scan Artifact " ทดสอบดูครับ

Comment

มาสรุปผลให้ฟังกันแล้วครับ สรุปว่าลาโลกไปแล้วครับผม โดยล่าสุดนั้นผมได้เอามาต่อกะเครื่อง นั้น ก็ปรากฏว่า หน้าจอ Bios นั้นอ่านไม่ออกแล้วครับ ไม่รู้ว่าอะไร เป็นจุดสีแดง ตามแนวตั้ง ลากยาว ประมาณ 4 เส้น
              ตอนทดสอบผมก็เลยตัดสินใจลง windows ใหม่ครับผมโดยการ Ghost ตัว Original ที่ทำไว้ ลงเครื่อง แล้วก็ทำการ ติดตั้ง driver เท่านั้นแหละครับ เป็นเรื่องเลย ไม่มีภาพขึ้นเลยครับ ตอนที่มัน Refresh ระหว่างที่ติดตั้งหนะครับ จบกันเลย ผมรอให้มันกลับมาอยู่ประมาณ ครึ่งชั่วโมง ปรากฏว่า ไร้ความหมายครับ มันเสียไปข้างหน้าเรื่อยๆ ได้ด้วยเหรอครับเนี่ย ผมนึกว่าอาการมันจะทรงตัวกว่านี้ พอให้ผมได้แก้ไขอะไรบ้าง เสียดายครับ แต่คงต้องหาซื้อใหม่เท่านั้นแหละครับ และก็ขอบคุณทุกท่านด้วยที่ให้กำลังใจครับ และ ให้คำแนะนำ

แนะนำการ์ดจอ ทีครับ AGP ตอนนี้ตัดสินใจไม่ได้ว่าน่าจะเล่น ฝ่ายไหนดี อยากได้ ATI อ่าครับ x1950pro เนี่ยเห็นราคาประกาศขายบางกระทู้แล้วน่าจะสู้ไหว แต่ว่าอยากถามว่า HD 2600 เนี่ยมีอันไหนที่ทำลง AGP หรือเปล่าครับ อยากเล่นฝั่ง ATI มั่งครับ แต่ว่าถ้า nVidia ดี+คุ้มจริงก็เล่นครับ (แล้วแต่งบประมาณด้วย)

ปล. บอกวิธีการ แก้ไขอย่างที่ว่าหน่อยสิครับ แบบ คร่าวๆ หรือว่าละเอียดก็ได้ เผื่อเจอปัญหาอย่างนี้ผมจะได้ไม่ปล่อยไว้นานมากครับ คือว่า ถ้าปรับ และหาความเสถียรได้แล้วเนี่ย ทำไงต่อเหรอครับ และทำให้เป็นค่าถาวรยังไงเหรอครับ

Comment

- คง 7900GS หรือ 1950Pro แหละครับ พอๆกัน แล้วแค่ความชอบครับ
                - ดูท่าทางอาการหนักครับ คงเสียถาวรแล้ว วิธีการแก้ที่ผมบอก คือในกรณีที่ลด Core/Mem แล้วเสถียร เราก็แก้ไขค่า Core/Mem ในไบออส ในแฟลชกับเข้าไปครับ จะได้ไม่ต้องมาลด Core/Mem ทุกครั้งที่ใช้งาน

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรเหรอครับในการ แฟลช เข้าไปอะครับ

ความรู้ใหม่ครับ ความรู้ใหม่

Comment

Working...
                  X