Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคะแนน การ์ด มันน่าเกลียดอย่าง นี้ ช่วยวิจารณ์ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมคะแนน การ์ด มันน่าเกลียดอย่าง นี้ ช่วยวิจารณ์ทีครับ

ผม p4 2.8 @3.4 (478)
    asrock p4i65 gv
    ddr 512/400 ของ MT
    Spark 7600 Gs AGP 500/1400
    hdd SATA

โห....รัน 3D Mark 2001 Se มันได้แค่ 12000 คะแนน
    2003 ได้ 7000 กว่า
    อันอื่นไม่ได้ลองครับ

ผมว่ามันน่าจะได้คะแนนดีกว่านี้ ใครมีคำแนะนำอะไรมั่งครับ จะได้จัดหามาเพิ่ม

ผมว่าจะเพิ่มแรม แต่ระหว่างหา 512/400 มาดูอัล กับ หามาเพิ่มอีก 1GB แบบใหนน่าจะดีกว่ากันครับ

อีกคำถาม Power Supply ผม 300 วัตต์ เอง มีผลให้ความแรงของการ์ดไม่ขึ้นหรือไม่

ขอคำแนะนำที หมดตังไปเยอะแล้ว(ไม่แรง)

เออนั่นดิ แปลก

เป็นเพราะ AGI ทำพิษรึป่าว

Comment

AGP นะพี่

AGI ค่า Status ในเกมส์ Rag แล้ว อิอิ

Comment

asrock graphic interface

Comment

มีส่วนๆ สล๊อต A.G.I. เหมือนสล๊อตนี้มันจะวิ่งแต่ PCI

Comment

อัพบอร์ดเลยดีมั้ยเนี่ยะ เหอะๆๆๆ

Comment

ของผม
              P4 2.4 (Oc 2.7)
              ASRock P4VM890
              ram 1GB
              SAPPHIRE 1650 PRO 256MB 128Bit

ยังได้พอๆกับท่านเลย คะแนนน่าเกลียด >_<

Comment

นั้นอะดิทำไมน้อยจังหว่า

Comment

01 ได้หมื่น2 นี่มันคะแนนของพวก 9550

อยากดูตู้ปลาหน่อย

Comment

slot AGI เพิ่งรู้ว่ามีแฮะ แล้วมันต่างจาก AGP PCI-E ยังไงล่ะฮะ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                      slot AGI เพิ่งรู้ว่ามีแฮะ แล้วมันต่างจาก AGP PCI-E ยังไงล่ะฮะ
                      AGI มันเป็น AGP เทียม เพราะ ชิพ GV ไม่มี AGP

แต่ asrock มันจัดให้ได้

ใส่การ์ดจอได้ไม่ครบทุกรุ่น ยิ่งพวก 9550 9600 ใส่ไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        AGI มันเป็น AGP เทียม เพราะ ชิพ GV ไม่มี AGP

แต่ asrock มันจัดให้ได้

ใส่การ์ดจอได้ไม่ครบทุกรุ่น ยิ่งพวก 9550 9600 ใส่ไม่ได้เลย
                        มีงี้ด้วย ความรู้ใหม่ของผม ขอบคุณครับ แล้วทำไมถึงมีคนใช้อ่ะครับ ราคามันล่อตามากเหรอครับ

Comment

Originally posted by u4313190 View Post
                          มีงี้ด้วย ความรู้ใหม่ของผม ขอบคุณครับ แล้วทำไมถึงมีคนใช้อ่ะครับ ราคามันล่อตามากเหรอครับ
                          ผมไม่รู้เหมือนกัน ว่าผลิตมาทำไม ทั้งๆที่มีรุ่น P4I65G AGP แท้ๆ ในราคาเท่ากัน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            ผมไม่รู้เหมือนกัน ว่าผลิตมาทำไม ทั้งๆที่มีรุ่น P4I65G AGP แท้ๆ ในราคาเท่ากัน
                            เป็นงั้นไป

Comment

โห AGI นี่เอง เดี๋ยวไปยืมบอร์ดเพื่อนมาเทสครับ ของมัน เป็น P4I65G ได้ผลยังไงจะมาบอกครับ

Comment

Working...
                              X