Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องค่าไฟเมื่อใช้8800GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านเอาตามข้างบนเลยครับ เด๋วมาไปเรียนก่อน

Comment

รายได้คุณแม่ น้อยลงหรือป่าว

Comment

คอมหลายเครื่องค่าไฟก็เยอะอยู่แล้ว

Comment

เอาการ์ดออนบอร์ดมาเปิดโหลดก็ได้

เครื่องเก่าๆ สักตัว
          แล้วก็แลนเอาไว้ โหลดเสร็จก็ก็อบไปเครื่องใหญ่ที่แรงกว่าในการใช้งาน

โหลดเครื่องเล็ก รันเครื่องใหญ่ พี่ผมทำอยุ่ เพียงแต่อีกเครื่อง เป็นโน๊ตบุ๊กเท่านั้นเอง พอเสร็จก็ส่งผ่านแลนไปอีกเครื่อง

Comment

หาเราเตอร์โหลดบิทมาใช้ซิครับ จะได้ปิดเครื่องเวลานอน

Comment

8800 ของผมก็เปิด 24 นะครับ เวลาเล่นเกมส์ ขึ้นไป 75 องศาเห็นจะได้ Idle ก็ประมาณ 62

Comment

มีเร้าเตอร์โหลดบิทด้วยหรอ ขอดูรีวิวหน่อยคับ สนใจ...

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                  8800 ของผมก็เปิด 24 นะครับ เวลาเล่นเกมส์ ขึ้นไป 75 องศาเห็นจะได้ Idle ก็ประมาณ 62
                  เปิดติดต่อกันเป็นเดือนมั้ยคับ แล้วค่าไฟขึ้นเยอะจากเดิมเหมือนผมมั้ย 3500 บาทเป็น 4700 ยอดค่าไฟบ้านผมนะ ผมระกลัวเรื่องความร้อน เลยเปิดแอร์ด้วยตอนที่เล่นเกมส์หนักๆ แต่ไม่อยู่บ้านก้อปิด
                  ผมอยากรู้ว่ามันกินไฟมหาศาลอย่างนั้นเลยหรอคับ เพราะเพิ่งหัดใช้มา1เดือน หรือเป็นที่ผมเปิดแอร์ตอนกลางวันเพราะแต่ก่อนไม่เปิดตอนกลางวัน ไปเรียนหน่ะคับ

Comment

อืมอยากรู้ ว่ามันกินขนาดนั้นเลยเหรอ ( อยากรุ้เหมือนกัน) พอดี จะประกอบ ถ้ากินขนาดนั้น คงต้องเอามาคิดอีกที ซือที คิดหนัก ไป ทุกๆ เดือนคงไม่ไหว

Comment

เป็นที่ จขกท เปิดด้วยมากกว่าครับ ช่วงนี้ แอร์ กินไฟมากๆ มันร้อนน่ะ

Comment

+กับการคิดค่าไฟ แบบก้าวหน้าคับ ทำให้เพิ่มมาก

Comment

สงสัยจะเป็นที่แอร์ด้วยแน่ๆ อย่างน้อยคงเพิ่มไปอีกหลายร้อยแหละ่ครับ

Comment

ผมก็เพิ่งใช้ 8800GTS เมื่อไม่กี่วันนี้เอง เดี๋ยวจะรอดูว่าค่าไฟจะขนาดไหน
                            **ก่อนที่จะใช้ 8800GTS (ของเดิมใช้ 7300GS) และห้องผมไม่มีแอร์ ปกติจะเปิดช่วงตอนเย็นถึงดึกแล้วก็ปิด บางวันก็โหลดบิทเปิดไว้ทั้งคืน บางวันก็เปิดโหลดบิทตอนเช้า ยังไม่รู้เลยว่าค่าไฟจะขนาดไหน และเปิดเครื่องเดียว ค่าไฟประมาณ 1000 บาท
                            **รอดูว่าค่าไฟเดือนนี้เท่าไหร่กัน

Comment

กรรม! ตอนซื้อผมลืมคิดถึงเรื่องค่าไฟซะด้วย

Comment

ก็มันเอาไว้เน้นเล่นเกมส์ นี่ครับ ภาพสุดยอด ค่าไฟก็ต้องสุดยอดด้วย ถ้าเน้นโหลดบิตไปใช้เครื่องน้องๆ ท่านดีกว่าครับ เอาการ์ดจอไปแลกเลย หุหุ

Comment

Working...
                                X